ขอบคุณสมาชิกหลายๆท่านด้วยครับ และมาแนะนำตัวหน่อย

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Maxxx@, 20 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Maxxx@

Maxxx@ New Member Member

55
    1
    0
    ผมชื่อแม็กครับ นานๆเข้ามาบอร์ดนี้ทีนึง

เนื่องจาก B11 คันนี้ใช้อย่างเดียวจริงๆ วิ่งก็ 170000 กม

จนถึงวาระ พัง

ฝาสูบผุ ไดชาร์ทอ่อนแรง

ต้องขอขอบคุณ

นายโบตั๋น ให้คำปรึกษาได้เยอะจริงๆ เพราะผมไม่เคยรื้อไอ E13 สักครั้ง ไม่รู้อะไรเลยจริงๆ ได้คำปรึกษาในทุกๆเรื่อง

คุณม้ง (เชียงใหม่) ที่ส่ง ฝาสูบเนียนๆ แบบไม่ต้องไสเพิ่ม แค่เอาไปล้างหน้า ก็ใช้ได้เลย

คุณ ninja b11 สำหรับ ฝาครอบซีลข้อเหวี่ยงหน้า

แต่ละชิ้นหายากซะจริงๆ ขอขอบคุณทุกท่านด้วยครับ ผมได้รถมาวิ่งอะไหล่ เหมือนเดิมแล้ว ประหยัดน้ำมัน สบายกระเป๋า หลังจาก ขับcefiro อย่างเดียว เต็มๆ 1 อาทิตย์ ฟาดค่าน้ำมันไป วันละ 500-1000 กระเป๋าแห้งไปเลย 5 5 5

ลงรูปฝาสูบ ผุๆ ประเก็นผุๆให้ดู รื้อมาครึ่งตัว ไหนๆก็ไหนๆ เลยฟิตเครื่อง เปลี่ยนแหวน เปลี่ยนซีลรอบเครื่อง แปลงไดชาร์ท 80 amp ลงไป ของเดิมไฟมันไม่พอ

2. Maxxx@

55
    1
    0
    ตอนนี้เสร็จเรียบร้อย วิ่งดีแล้วครับ

ปล อยากจะสอบถามว่า

ไอกระป๋องน้ำฉีดกระจกเนี่ย มันหาซื้อได้ที่ไหนครับ มันแตกแล้ว

แล้วก็แรคพวงมาลัยแบบไม่เพาเวอร์ มันเสียงดังนิดๆ มันมีชุดซ่อมขาย หรือต้อง ซื้อแรคเส้นใหม่ใส่

ขอบคุณครับ

3. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    พี่น้อง เรา ก็ แบบ นี้ ล่ะครับ

น่าร๊าก ทุกคน

บี 11 ซะ ด้วย

4. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ทำเสร็จ แล้วห้องเครื่องใหม่มากๆเลยครับ

5. super99

super99 Member Member

145
    11
    18
    ห้องเครื่องใหม่จังเลยครับ

6. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    รถสวยนิคับ หน้าเดิมๆเลย เรื่องแรค เปลี่ยน บูชกด บูช ปลายแรค เลย แล้วก็พวกลูกหมาก รับรอง 14 อีกครั้ง :D:D:D

7. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    น่ารัก สดใส ตามภาษาวัยรุ่น ใช่ป่ะครับ ท่านประธาน :D

8. Chitchai Vilaikaew

Chitchai Vilaikaew New Member Member

1,779
    455
    0
    สวยจิงๆเลย

อิอิ

9. Maxxx@

55
    1
    0

ลุกหมาก บูท เปลี่ยนหมดแล้ว

ขาดแต่ตัวแรคปล่าวๆ ช่วยสงเคราะห์ อธิบายทีว่า

บูชกด คืออะไร มันอยู่ตรงไหน เส้นแรคเนี่ย ถ้าหลวม สามารถรื้อซ่อม

โดยมีอะไหล่ ชุดซ่อมขายเลยหรือป่าว หรือว่าต้องสั่งกลึงขึ้นมาเอง ขอบคุณหลายๆ

10. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ทีแรกก็นึกว่าเป็นที่ยางรัดแร็ค
    แต่ถ้าเป็นที่แขนแร็คนี่ คงต้องหาเปลี่ยนเอาครับ

11. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    สังคมดี ๆ แบบนี้หาที่ไหนไม่ได้อีกแล้วคับ สุดยอดจริง ๆ Sunny Thailand.,

12. mafialady

mafialady New Member Member

235
    22
    0
    ผมคัดค้านหัวชนฝาเลยครับ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้