มีเสียงแป่ด แป่ด เวลาถอนคันเร่งที่7000 รอบ/นาที

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Mr.ram, 15 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mr.ram

Mr.ram New Member Member

156
    1
    0
    มันไม่ใช่เสียงกล่องตัดอ่ะครับ เหมือนเสียงแบล๊คไฟร์ยังงัยยังงั้นเลย หรือว่าน้ำมันปนน้ำ (เสียงมันเหมือนรถที่ยิง Nos แล้วไฟแล๊บประมาณนั้นเลย งงจีๆ) จะเป็นไรกะรถไหมเนี่ย

2. TonGGy

TonGGy New Member Member

298
    3
    0
    รถพี่โบ้ แรงจัดอ่า
    มีเสียงคาย เหมือนเสียงโบออฟ เลย อิ อิ

เท่ดีออก พี่

3. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    รถแรงต้องทำใจครับ อิอิ

4. Mr.ram

Mr.ram New Member Member

156
    1
    0
    เสียงมาจากปลายท่อไอเสียอ่ะครับ เสียงมันส์ดี แค่อยากถามว่ามันคืออ๊ะหยัง.................กันแน่ (รอความคิดเห็นอยู่ครับ)

5. ECU 24

ECU 24 New Member Member

510
    7
    0
    รถแร่งมีแน่นอนคับผม

6. ECU 24

ECU 24 New Member Member

510
    7
    0
    ผมไม่คอยรู้นะคับไม่รู้ว่าจะถูกหรือเปล่านะคับ
    คือว่าเวเราถอนคันเร่งน้ำมันที่มันเข้าไปไม่หมดมันจะเป็นระอองลง
    ไปทางท่อทำให้เกิดเสียงประมาณเดี่ยวกับแบคไฟแต่ไม่มีหัวเทียนทำให้เกิด
    ไฟอะคับไม่รู้ว่าจะถูกหรือเปล่านะคับ

7. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    มาแอบดูครับเค้าคุยกัน ไม่มีโอกาสเล่นรอบถึง 7000 อ่ะ :D

8. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    น่าจะเป็นน้ำมันที่เผาไม่หมด เพราะรอบสูงๆน้ำมันต้องหนาๆอยู่แล้ว พอเราถอนมันไหม้ไม่หมด มันก็จะออกปลายท่อแต่เผอิญมันสะสมจนถึงจุดที่มันจะวาบไฟได้มันก็เลย ลุกพรึ่บนิดนึง เลยมีเสียงออกที่ปลายท่อ หรือ แบ๊คไฟร์อะแหละ :D:D

9. GozilA

GozilA New Member Member

371
    2
    0
    เท่ๆตดร้อน:D

10. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    เท่ๆๆ รถแรงจัง รถเบสขับเต็มที่ 3000รอบ ก้สับเกียแย้วๆ

VTEC มะทำงาน ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

วัยรุ่นเซงๆ -.-

11. TonGGy

298
    3
    0
    สุดจิงๆ พี่โบ้

มี back Fire ด้วยอ่ะ

12. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    อ่านแล้วก็ เกิดขอสงสัยกับรถตัวเอง

คือของแบง สักเกีย 4 - 5 ถ้ารอบมากกว่า 6500+ มันจะมีเสียงดัง อึกๆ เป็นจังหวะ ห่างกันประมาณ 1 วิ
    เหมือนมันมีปัญหาเลย แต่เสียงมันเบาๆ ไม่

ช่วยวิเคราะห์ให้หน่อยครับ

13. LitTle_Eye

LitTle_Eye New Member Member

355
    12
    0
    ตั้งไฟแก่ไปหรือเปล่าครับ

14. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    น้ำมันมานฉีดเยอะอ่ะครับ อยากหายก็ Power FC ซักอัน แล้วเสียงตดท่านจะหายไปครับ

15. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    นี่ตงเค้าไม่ได้เรียกแบล็คไฟร์ นะครับ แบล็คไฟร์อ่ะ มาจะกลับไปทางคอไอดี ออกไปทางกลองอากาศครับพี่น้อง รถที่แบล็คไฟล์ กล่องกล่องถึงชอบแตกกันไงครับ

16. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    ช่ายๆผมคิดเหมอืน rep บน

ส่วนมากรถที่แบค กล่องกรองแตกกระจุย ดังลั่นเลย

17. TonGGy

298
    3
    0
    อ้าวเหรอครับ พี่

ตงไม่รู้อ่า

ตงนึกว่า ไฟ ออกท่อข้างหลัง เลย แปลตรงตัว Back Fire :D :D :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้