เคยมั้ย ได้ของใหม่ แต่ไม่ลืมของเก่า ( ของแต่งรถอะ )

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย LeGoLaZZ เลโกลัส, 27 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    เคยมีความรุสึกแบบผมมะคับ

บางทีว้อนของอย่างนึงมากๆๆๆๆๆๆๆๆ ทำยังไงก้อได้ให้ได้มันมา

แม้แต่ขายอันเดิมที่ใช้ไปด้วยก้อยอม

แต่พอได้อันใหม่มาแทนที่ กลับคิดถึงอันเก่าจับใจ แทบอยากไปขอซื้อคืนมา

ทั้งที่อันเก่านั้น ตอนแรกก้ออยากได้มากๆๆๆๆๆๆๆๆ

ลงทุนขายของบางอย่างเพื่อมันเลยทีเดียว

ได้ใหม่ แต่ลืมเก่าไม่ลง

เคยเปนเหมือนกันมั่งมะคับ

ถ้าเปน ของเพื่อนๆของแต่งชิ้นนั้นคืออะไรคับ

ของผมตอนนี้คิดถึงพวงมาลัยอันเก่าอะ

อันเก่าเปน OMP ก้านยก ก้านน้ำเงินอโนไดซ์ ด้ายน้ำเงิน ลิมิเต็ด คิดถึงแกจัง

อันใหม่เปนนาดี้ก้านยก หนังรู ด้ายแดง ลายเซนต์

2. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ตอนนั้นไม่มีเงินใช้ ขายเบาะไป แต่ตอนนี้อยากไปถอดคืนมาจิงๆ อิอิ

3. ซื้อแล้วซื้อเลยครับ

เพราะไม่มีเงินมาหมุนเปลี่ยนอันใหม่ครับ อิอิ

4. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    เวลาผมอยากได้ชิ้นใหม่ ผมก็จะถอดชิ้นเก่าเก็บไว้ ไม่กล้าขาย เพราะกลัวความรู้สึกแบบนี้ละครับ เก็บอันเก่าไว้ ถอดสับเปลี่ยน ไป-มาตามอารมณ์คับ :D:D:D

5. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    อยากทำแบบนั้นเหมือนกันคับ

แต่ถ้าไม่ขายของเก่า ก้อไม่มีปัญญาถอยอันใหม่อยุ่ดี :cry:

กงกรรมกงเวียน

6. นั่นแหละประเด็นของผมเลย คือไม่มีเงินมาหมุน อิอิ:D:eek:

7. ฅนก่อสร้าง

ฅนก่อสร้าง New Member Member

329
    15
    0
    ไม่เคยขายของเก่าที่ถอดออกไปเลยแม้แต่ชิ้นเดียว

ยังเก็บไว้อยู่ครบๆทุกชิ้น

ฝาครอบล้อกระทะ + ล้อกระทะเดิม ยังเก็บไว้อยู่เลย

8. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    เก็บไว้เหมือนกันครับ นานมากๆแล้วค่อยขาย
    เสียดายมากๆ

9. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    คือผมกล้าพูดคับ ว่าทุกคนเลยนะผมว่า ต้องเคยคิดถึงของเก่าทั้งนั้นหละ (ไม่นับของเก่าที่เส็งเคร็ง ไม่ได้เรื่องนะครับ) เอาของเก่าที่สมรรถนะดี สมรรถภาพเยี่ยม รูปร่างหน้าตาดี ผมกล้าพนันเลยว่าวันหนึ่ง หรือวูบหนึ่งของอารมณ์คุณต้องเคยคิดถึงแน่นอน

พอคิดถึงแล้วจับต้องได้ "มีความสุข สนุก และประทับใจ"

แต่พอคิดถึงแต่หาไม่เจอ "เสียดาย" ถ้าNEEDมากๆ อาจทุรนทุราย...

อย่าว่าแต่"ของแต่งรถ"เลยครับ ผมว่าคุณต้องเคยคิดถึงของเก่ากันทุกคนนั่นแหละ อิ อิ...

หรือไม่จริง?...

10. นานๆเป็นอ่ะคับ.......ผมประเภทหวงของ.....ขายยาก.........นอกจากไม่มีแหลกจิงๆถึงขาย

เคยขายของเมื่อนานมาแล้ว ....... ครึ่งปีให้หลัง.......ก้อซื้อกลับคืนมาในราคาที่แพงกว่าพอสมควร

รู้นะว่าแพง........แต่ขอซื้อคืน อันใหม่ไม่เหมือนอันนี้.....รู้ใจดี และใช้จนถึงทุกวันนี้

11. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ของผม ได้ของใหม่มา ของเก่าทำใจขายไม่ลง ที่บ้านจะกลายเป็นที่เก็บของแต่งรถแล้วคับ

12. Rc7

Rc7 New Member Member

235
    15
    0
    ช่ายยยคร้าบบบบบบบ ยิ่งคิด ยิ่งอยาก...อิอิ:D

13. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    เคยบ่อยไป รู้สึกตัดสินใจผิดพลาด ไปตามซื้อคืนก็มี

14. caffein

caffein New Member Member

344
    7
    0
    ถ้าของใหม่ดีกว่าผมลืมของเก่านะ
    ถ้าของเก่าดีกว่านี่ดิ่ช้ำใจ อยากได้คืน

15. NIIGATA

NIIGATA New Member VIP

1,557
    35
    0
    ความรู้สึก ตรงนี้ บอกตรงๆ ว่าเคย คับ

ขายอันเก่าไป ได้ของใหม่มา ตอนหลัง ก็ไปตามซื้อคืนเหมือนกาน ได้บ้าง ไม่ได้บ้าง จะให้ไปซื้อแบบเก่า แต่อันใหม่ ความรู้สึกมันไม่ใช่อะ มันไม่เหมือนอันเก่า แบบว่า อันแรก ชิ้นแรก ในชีวิต มันลืมไม่ลง จิงๆคับ

16. I_love_im

I_love_im New Member Member

1
    0
    0
    สำหรับผม ของเก่าบางชิ้น มีค่ามากกว่าของใหม่อีกนะครับ

17. PadZz

PadZz New Member Privilege

786
    4
    0
    ถ่านไฟเก่ามันแรงคับ ..

18. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ถูกต้องครับ เปงทุกคน แต่ผมก็ขายของเก่าหมด อิอิ

19. emmy_sw20

emmy_sw20 New Member Member

98
    0
    0
    สำหรับผม มันพึ่งเกิดขึ้นเลย ไม่ถึงอาทิตย์ที่ผ่านมา
    พึ่งขายล้อชุดนึง จำเป็นต้องเอาไปจ่ายค่าเบรค
    ตอนนี้เสียดายมาก อยากซื้อคืนเจ้าของใหม่คงไม่ขายแน่เลย
    ตอนนั้นต้องร้องเพลงอัสนีไปก่อน "ได้อย่างต้องเสียอย่าง"
    แต่ตอนนี้อยากเปลี่ยนเป็นเพลง ทาทา "อยากเก็บเธอไว้ทั้งสองคน"
    ยิ่งช่วงนี้ คนรอบข้างมาพูดใส่หูว่า "มันสวยนะลายนี้หายาก" กับ "ราคาแบบนี้ซื้อไม่ได้แล้วนะ"
    ยิ่งคิด ยิ่งเศร้า :cry:

20. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    ล้อ Blitz ออกไปแล้วเหรอครับพี่มี่ ใครได้ไปอ่าแจ่มเลย ของสวยๆ

ของผมก็มีของเก่า ยังกองไว้อยู่ที่บ้าน เป็นวัดบูส อยากขายเหมือนกาน แต่ขี้เกียจถ่ายรูปแล้วลงโพสในบอร์ดขายของ ก็เลยยังกองไว้อยู่ที่บ้าน ล่าสุดไม่รู้หายไปแระ ที่บ้านรกจัด เหอๆๆๆๆ

21. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ไม่รู้เป็นอะไร อยากได้ของใหม่ตลอดเลย(ไม่ใช่มือ1เสมอไปเป็นมือ2ซะมากกว่า*-*)
    แต่ก็ไม่เคยขายของเก่าออกไปซักที ตอนนี้เก็บไว้เต็มไปหมดแล้ว
    เฮ้อออ
    รถนี่มันหยุดไม่ได้จริงๆ เดือนๆไม่จ่ายโน่นก็ซ่อมนี่ซื้อนั่น 555+ แต่มองทีไรก็สุขใจครับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 10:35:31 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 10:35:16 ----------

ไม่รู้เป็นอะไร อยากได้ของใหม่ตลอดเลย(ไม่ใช่มือ1เสมอไปเป็นมือ2ซะมากกว่า*-*)
    แต่ก็ไม่เคยขายของเก่าออกไปซักที ตอนนี้เก็บไว้เต็มไปหมดแล้ว
    เฮ้อออ
    รถนี่มันหยุดไม่ได้จริงๆ เดือนๆไม่จ่ายโน่นก็ซ่อมนี่ซื้อนั่น 555+ แต่มองทีไรก็สุขใจครับ

22. emmy_sw20

emmy_sw20 New Member Member

98
    0
    0
    ไม่ใช่ครับโจ้ เป็นล้อ W-Work LS207 ใส่ camry ครับ สภาพมันแทบ 100 % เสียดายจริงๆ

23. DOHC_17V

DOHC_17V New Member Member

22
    0
    0
    นานมาแล้ว ตอนนั้นร้อนเงิน ต้องปล่อยเบาะ R33 GTR ออกไปคู่นึง ไม่คิดไรมาก
    ตอนนี้ดิ โคตรเสียดายเลย ไปหาซื้อก็ไม่มี ที่มีก็สภาพเน่า เซ็ง:cry:

24. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ผมเป็นคับได้ใหม่แต่ยังลืมของเก่าไม่ได้ แต่ไม่ได้เรื่องรถนะครับเรื่องสาว

25. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    เป้นเหมือนกันคับ

26. suede

suede Member Member

565
    17
    18
    ไม่ขายของเก่า ก้อคงไม่ได้ของใหม่

27. LeGoLaZZ เลโกลัส

658
    18
    0
    วันนี้เพิ่งไปเจอรถคันที่ซื้อพวงมาลัยผมไป

รุสึกคิดถึงมากๆๆๆๆ ไปยืนแอบดูตั้งนาน

ดีที่เจ้าของใหม่ก้อรักและรุ้คุณค่าของมัน

อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้