กำลังจะทำกราวไวร์ขอคำแนะนำด้วยครับ มีรูปอุปกรณ์นิดหน่อย

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย chutjane, 7 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chutjane

chutjane New Member Member

350
    1
    0
    ช่วยแนะนำด้วยครับจุดที่จะยึด ที่อยากทำเพราะเคยอ่านเจอว่ามันทำให้รถ Start ง่าย
    ครับ คือรถผมมันมีอากรา Start ยากบางครั้ง หรืออาจเป็นเพราะว่า แบทเก่าแล้วหรือป่าว
    ก้อเลยจะลองทำ กราว ดู ว่าจะมีผลดีขึ้นหรือป่าว แบทใช้มาก็ปีกว่าแล้ว และที่อยู่กับเจ้าของเดิมอิกนานเท่าไรไม่รู้เหมือนกันครับ เพราะพึ่งซื้อมาปีครึ่งครับ

ตอนนี้ผมมีอุปกรณ์ดังนี้
    1.แป้นทองแดง
    2.หางปลา
    3.ตัวหุ้มปอกหางปลา
    4.ท่อหดหลากสี
    5.สายไฟทองแดงยังไม่มีครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 กรกฎาคม 2009
  2. chutjane

350
    1
    0
    ช่วยหน่อยครับมีมีข้อดียังไงบ้าง
    แล้วต้องติดจุดไหนบ้างครับ
    ขอคุณครับ

3. chutjane

350
    1
    0
    ตอนนี้ยังไม่ได้ทำเลยไม่มีสายไฟครับ
    มีใครอยากทำ ผมพอมีของเหลือๆ แบ่กันครับ
    นิดหน่อย เช่นพวกหางปลา
    หรือท่อหด
    ปลอกหุ้ม
    จะได้มีคนลองทำด้วยกันครับ

4. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    หาสายไฟทองแดงเปลือกสีฟ้าอย่างต่ำ 8 มิล แล้วเดินสัก 10 จุด วายดีๆ จะสวยมากเลย ถ้าวายไม่ดีก็จะกลายเป็นเกะกะไป ยังขาดเคเบิลไทรร์ด้วยนะครับ เอาไว้รัด

ผมเคยวายเองเหมือนกัน แต่เอาออกหมดแล้ว เพราะไม่เห็นผล ตอนนี้เหลือเส้นเดียวคือ กราวด์ซีนอน เหอๆ :p

5. coupe@1.6

[email protected] New Member Member

423
    1
    0
    ลองดูครับแต่ผมว่าไม่แตกต่างเท่าไหรครับ......หรือไม่แตกต่างเลยครับ

6. chutjane

350
    1
    0
    ครับขอบคุณมากครับ

7. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    กราวด์ ซีนอน ติดยังไง ครับ
    ติดแถวๆโคมรึป่าว
    ขอดูรูปหน่อย นะ นะ นะ :D

8. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    แฮะ รูปไม่ต้องมั้งพี่ มันง่ายเกินอ่ะพี่เบส

ก็ที่กล่องบัลลาสของซีนอนมันจะมีกราวด์ออกมาเส้นนึงเอาไว้ลงกับตัวถังอ่ะพี่
    ผมก็เดินกราวด์จากขั้วแบตมาเส้นนึงตรงๆเลย เดินเลาะมาตามขอบห้องเครื่องแล้วมาจัมพ์ลงที่เดียวกันกับกราวด์ซีนอน จุดเดียวกันกับที่จัมพ์ไปหาฝาครอบวาล์วอ่ะพี่ :p :p

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้