ถามพี่ๆน้ำมันเครื่องไม่ร่าเริงครับ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย แบบเบิ้ดๆ, 16 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. แบบเบิ้ดๆ

แบบเบิ้ดๆ New Member Member

95
    3
    0
    คือว่าเมื่อซัก 2 เดือนกว่านี้มีน้ำมันเครื่องซึมออกมาที่ใต้จานจ่าย
    ก็เลยไปทำที่ร้านใกล้ที่ทำงาน สะดวกดี เปลี่ยน 22 พ.ค. 52
    ประเก็นฝาครอบวาล์ว 380 บาท
    ยางรองน็อตฝาครองวาล์ว 50x13 650 บาท
    ยางรองใต้ฝาครองวาล์ว(เบ้าหัวเทียน) 260 บาท
    โอริงจ่ายจ่าย50 บาท
    กาวประเก็น 60

ใช้มาประมาณ 2 เดือนคราวนี้ จากที่ออกใต้จานจ่าย ซึมออกที่ประเก็นเลยตอนนี้ยังไม่เยอะมาก ต่อไปเยอะแน่ราคานี้มันคงไม่ใช่ยางของแท้หลอกครับผมเข้าใจแต่ทำไมมันไปเร็วจัง
    ไปที่ร้านเขาก็ทำหน้างง(งงไรไม่รู้)ใบเสร็จก็มี เขาบอกว่าออกเยอะค่อยเข้ามาดู
    อ่าวไรวะ ผมเลยอยากถามพวกพี่ว่ามันแก้ยากมากเลยหรือครับ
    ผมไปทำที่ไหนดี ร้านนี้ดูแล้วงองแงแน่นอนแต่จะให้เขารับผิดชอบไปก่อน
    แล้วราคาของแท้เลยเท่าไรครับหรือไม่มีแล้ว เครื่อง SR 20 DET
    แล้วมีองค์ประกอบอื่นอีกไหมครับที่มันจะซึมออกมาได้นอกเหนือจากคุณภาพของยางที่ใช้
    ขอบคุณมากครับ

2. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อิอิ
    ต่อข้อถามของ Bird นะครับ
    - อยากถามพวกพี่ว่ามันแก้ยากมากเลยหรือครับ
    ตอบ : มันแก้ไม่ยากครับ มันซึม ก็ต้องคุยกับมันบ่อยๆ มันจะได้ไม่ซึม
    กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
    คริคริ........... เป็นได้ว่าช่างไม่มีความชำนาญในการเปลี่ยน Seal ยาง
    พวกนี้อ่ะครับ...........

- ผมไปทำที่ไหนดี ร้านนี้ดูแล้วงองแงแน่นอนแต่จะให้เขารับผิดชอบไปก่อน
    ตอบ : ลองให้เขาขันกวด Nut ลงไปอีกหน่อยก็ได้ครับ แล้วดูผล......

- แล้วราคาของแท้เลยเท่าไรครับหรือไม่มีแล้ว เครื่อง SR 20 DET
    ตอบ : ของแท้ เบิกศูนย์ก็มีครับ ราคาไม่แพงหรอกครับราคาเป็นหลักร้อย
    เพราะยางพวกนี้ผลิตในประเทศไทยหมดแล้ว............ ใช้ของ SR20DE ได้ครับ

- แล้วมีองค์ประกอบอื่นอีกไหมครับที่มันจะซึมออกมาได้นอกเหนือจากคุณภาพของยางที่ใช้
    ตอบ : มีเรื่องการทำความสะอาด การทากาวช่วย และการประกอบของกลับเข้าที่ครับ

อิอิ :D

3. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    อืมมมม ผมว่าอันนี้อยู่ที่ช่างแล้วละครับ ฮิฮิฮิ แต่ชาร์ทราคาค่าของแพงจัง

4. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    พรี่บุ๊งง จัดให้พรี่เบิรด์เค้าหน่อยคร้าบบบบ :D

5. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
  6. OATH

OATH New Member Privilege

1,605
    4
    0
    บอกแล้วให้ไป เอ เซอร์วิสคร้าบบบ ผม เพิ่งไปเปลี่ยน ปะเก็น ฝาวาล์ว นม เครื่อง นม เกียร์

สุดๆ ไม่มีซึมครับ หัวเราะท้างงงวัน อิอิ สนใจติดต่อ เฮีย เอ เจ้า ของ อู่ได้นะครับ

แต่อย่างที่บอก ว่าช่วงนี้ เฮีย เค้า อาจไม่ว่าง เฮียเค้า ติด เหล็ก อิอิ

7. m230

m230 Member Member

463
    12
    18

ซีลฝาวาว ของแท้น่าจะราวๆ สี่-ห้าร้อย (จำไม่ได้ ประมาณเอา)

แนะนำให้หาของรุ่น Primera (เบอร์อะใหล่เจอจะนำมาบอก) จะทนรั่วซึมได้ดีกว่าตัวอื่นๆ
    (ต้องดูเทียบกันแล้วจะรู้ เห็นๆเลยครับ อธิบายไม่ถูก) อันนี้ใส่กะรถตัวเอง แจ๋วจริงๆ

ตอนใส่ก็มีผลนะ ใส่ไม่ลงร่อง หรือ ปีน ทำให้ขาด เจอมากะรถเพื่อนๆ ครับ

:D:D:D:D:D:D

แก้ไขล่าสุด: 17 กรกฎาคม 2009
  8. marko555

marko555 New Member Privilege

3,491
    10
    0
    ช่วงนี้คงไม่ได้ไปไหนหลอกมั้งครับส่วนใหญ่เหล็กพี่เอจามาหา ฮุฮุ

9. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes: จขกท. ไม่มี log in user อ่ะครับ
    คงเข้าไปดูไม่ได้ครับ.........:rolleyes:

10. yy_u12

18,827
    95
    48
    :rolleyes: ประธาน OATH เนี่ย
    ฝักใฝ่แต่ นม.............. :eek:

11. taywa

taywa New Member Privilege

1,241
    1
    0
    อู่พี่เอ....+ช่างพี่โอ็ดซ่อมให้มั่งดิ.......แต่ CA 20 นะ....ตอนี้ขอแค่ให้รอบไม่ตกนะ.....ตกมา 500 ตลอดเลย 555

12. แบบเบิ้ดๆ

95
    3
    0
    ขอบคุณมากครับเด๋วจะลองเข้าไปทำใหม่ ถ้าไม่หายจะเข้าไปทำร้านเอ เซอร์วิส 555+แล้วร้านอยู่ไหนครับ....
    ส่วน bluebird-club.com เข้าไปลงทะเบียนแล้วครับ
    เข้าไปที่ไรก็เจอหน้าแรกได้รับคำ "ขอบคุณสมาชิก" ตลอดเลยครับ 55555555+++

13. yy_u12

18,827
    95
    48
    พรี่วา แก้คำผิดหน่อยนะครับ..........
    ช่าง A เนี่ยมีตัวตนครับ
    แต่ช่าง OATH เนี่ยไม่มีครับ......... เพราะที่เห็นๆ เนี่ย
    ตาคนนี้อาศัยตลก เนียน ให้ช่างท่านอื่นทำให้ตลอดครับ......

คริคริ......... :cool:

14. yy_u12

18,827
    95
    48
    แจ้งชื่อ user name ของท่าน bird มาสิครับ.......
    เดี๋ยวให้เจ้ากรมข่าวลือ ดูให้......... :D

15. marko555

marko555 New Member Privilege

3,491
    10
    0
    อ่า อิอิ

16. แบบเบิ้ดๆ

95
    3
    0
    user name ... BB BIRD ครับ....

17. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D ไรโกระ............

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้