รถมีปัญหาครับ

การสนทนาใน '3S Club' เริ่มโดย jku, 3 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jku

jku New Member Member

8
    0
    0
    คือว่า เวลาขับไปสักพักนึงเครื่องร้อนปกติ เกียร์มันเข้ายากอ่ะ บางครั้งแทบเข้าไม่ได้เลย ไปแก้เรื่องปั๊มคลัตท์บน+ล่างมาแล้วก็ยังไม่หาย แป้นคลัตท์เวลาเหยียบก็แข็งแข็งเท่าtriple plateเลย นี่แค่trd single plateนะ
    ทำไงให้มันหายดีอ่ะ ใครก็ได้ช่วยทีครับ....:cry:

2. jku

8
    0
    0
    ไม่มีใครตอบเลย...กำ

3. mpscac

mpscac New Member Member

74
    3
    0
    ลองยกเกียรลงมาดูคชุด ลูกปืนคลัทช์นะครับ ปลอกลูกปืนคลัทช์สกปรกหรือ ติดขัด
    อีกอย่างหนึ่ง คือแผ่นคลัทช์อาจจะแตกนะครับ ชุดสปริงรับแรงกระชากคลัทช์ อ่ะ ครับ อาจชำรุดทำให้เกัยยรเข้าไม่ได้

4. jku

8
    0
    0
    ขอบคุณมากๆเลยครับ นึกว่าจะไม่มีใครเข้ามาช่วยตอบผมแล้ว ขอบคุณจริงๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้