ถามเรื่องปั๊มติ๊ก jz

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย the_secretest, 19 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    ต้องใช้ของ2jzใช่มั้ยครับถึงจะพอดี แล้วต้องใช้ของตัวไหนครับเห็นมี 2jz-ge/2jz-ge vvti/2jz-gte/2jz-gte vvti
    ขอถามอีกข้อครับ แล้วถ้าได้มาทั้งชุดนี้ต่อได้เลยรึเปล่าครับ รึว่าใช้ได้เฉพาะตัวปั๊มครับ
    อีกข้อครับ มันดีกว่าเดิมยังไง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 กรกฎาคม 2009
  2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    น่าจะเป็นของ 1JZ-GTE ( 1 J โบ ) ครับ ราคาตามเชียงกง 500 - 600 บาท
    ใส่เลยไม่ได้ครับ ต้องเปลี่ยนตัวกรอง(ผ้ากรอง)น้ำมันก่อน เอาของเก่ามาใส่ดีกว่าครับ ไม่งั้นมันจะยัดลงถังไม่ได้ครับ

3. #joe.#

#joe.# Member Member

219
    21
    18
    ใช้เป็นของ 2J - Turbo ครับ ขนาดเท่ากับของเดิมใส่เเทนของเดิมได้เลยเปลี่ยนแค่ตัวกลองน้ำมันเอาของเดิมมาใส่แทนครับ

4. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ใช้ของ 2J ครับตัวสีออกดำๆเขียวๆลูกเล็กกว่า 1J แต่ยาวกว่าของเดิมนิด
    ใช้โครงปั้มติ๊กของเก่าครับส่วนของเจเอามาแต่ตัวปั้มแล้วก็ใช้ไส้กรองของติ๊กเดิม(ของติดรถ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้