พอตกกลางคืน ความร้อนขึ้นคับ ขอเพื่อนๆช่วยแนะนำ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย x ek96, 21 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. x ek96

x ek96 New Member Member

183
    6
    0
    พอตกกลางคืน ความร้อนขึ้นคับ ประมาณ60 กว่า% เลย ประมาณ 10-15 นาที ถึงลงมาปรกติ กลางวันเกย์ความร้อนปรกติคับ เป็นมา 3-4 วันแล้วคับ เพื่อนๆช่วยแนะนำหน่อยคับ

2. ม่อน Vertex

ม่อน Vertex New Member Member

28
    2
    0
    X 1.ลองตรววจเช็คการทำงานของพัดลมว่าทำงานเป็นปกติดีหรือเปล่าเวลาเกจความร้อนขึ้นครับ.
    2. ถ้าพัดลมปกติลองจับดูท่อหม้อน้ำเส้นล่างว่าร้อนเท่าท่อหม้อน้ำเส้นบนหรือเปล่า ถ้าท่อเส้นล่างไม่ร้อนหรือความร้อนไม่เท่าเส้นบนแสดงว่าวาล์วน้ำหรือที่เรียกว่าเทอร์โมสตัทเริ่มมีปัญหา ของผมก็เคยเป็นครับเปลี่ยนวาล์วน้ำแล้วเป็นปกติครับ อีกอย่างครับน้ำหม้อน้ำขาดหรือเปล่าครับ.

3. x ek96

x ek96 New Member Member

183
    6
    0
    ผมเคยจอดรถลงมาดูคับ น้ำในหม้อพักดันออก พอทิ้งไว้สักพักก็หาย ขับต่อก็เป็นปรกติ

งงเลยคับหาสาเหตุไม่เจอ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 กรกฎาคม 2009
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้