มาลองd.i.y ปิดรูแผ่นพลาสติคตรงกะจกส่องหลังดีกว่า

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย takamine@, 4 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. takamine@

takamine@ New Member Member

372
    0
    0
    ถ้าเราซื้อกระจกไฟฟ้ามาเปลี่ยนมันก้อจะเหลือรูเก่าไว้เป็นที่ระลึกครับก้อเลยหาวิธีอุดรูครับเริ่มเลยนะครับ
    1.ล้างแผ่นพลาสติคให้สะอาดครับ
    2.ปิดรูด้านหลังตามรูปครับผมใช้บัตรเติมเงินแล้วยึดด้วยกระดาษกาว
    3.ผมใช้ตัวอุดรุ่นนี้ครับคล้ายๆดินน้ำมันซื้อ100กว่าบาทที่โฮมโปรครับ
    ผสมง่ายครับใช้มือคลึงไปคลึงมา
    4.ตอนขัดผมใช้กระดาษทรายเบอร์320ครับตอนขัดเหนื่อยสุด55555
    5.พ่นสีเก็บรอยเป็นอันเสร็จครับ
    ว่างๆลองทำกันดูนะครับทำเองสนุกดีครับ.....ขอบคุณครับ....

2. takamine@

372
    0
    0
    ต่อครับ

เห็นบอร์ดเงียบๆครับ
    เลยหาอะไรสนุกๆมาลง
    เผื่อเป็นประโยชน์ต่อเพื่อนสมาชิกครับ

3. DenKi

DenKi New Member Member

321
    14
    0
    เค้าเรียกว่า กาวอะไรอ่ะครับ ว่าจะไปซื้อมาอุดบ้างครับ กลัวบอกคนขายไม่ถูกครับ ขอบคุณ

4. takamine@

372
    0
    0
    เค้าเรียกว่า.....กาวอุดอีพ็อกซี่ พัทที่

บอกคนขายว่า...กาวอุดอีพ็อกซี่
    ที่คล้ายๆดินน้ำมัน ชั้นนอกสีฟ้าชั้นในสีขาว
    ยี่ห้อ แพทเท็คส์ ดูโร่ ครับ
    ตามรูปเลยครับ

5. gt-82

gt-82 New Member Member

76
    1
    0
    เจ๋งครับมีทุกขั้นตอนเลย

6. [-หนุ่ม-]

[-หนุ่ม-] Member Member

388
    2
    18
    ...แจ่มครับ อีพอกซี่ พุตตี้ สารพัดประโยนช์มากๆ ใครเล่นโมเดลจะรู้จักดีครับ
    ...แต่ช่วงหลังผมใช้ สีโป้วครับ ประหยัดดีครับ...อิอิ :D

...ขอบคุณสำหรับ d.i.y . ดีๆครับ....

7. DenKi

DenKi New Member Member

321
    14
    0
    ขอบคุณมากๆๆเลยครับ

8. waseline

waseline New Member Member

254
    0
    0
    ไอเดียดีมากๆ up

9. speytro_boom

speytro_boom New Member Member

100
    3
    0
    เจ้าของกระทู้ รถสวยจริงๆครับ.....อิอิ
    ปล.รูปสวยมากครับ

10. Fishink

Fishink New Member Member

203
    6
    0
    เจ็งดีครับขอบคุณที่ให้ความรู้ครับ

11. takamine@

372
    0
    0
    อยากให้เวปเรามี d.i.y กันเยอะๆครับ
    เห็นเวปเพื่อนบ้านแล้วน่าอิจฉาจริงๆ
    ขอบคุณนะครับที่เข้ามาติชม
    หวังว่าคงมีประโยชน์กับเพื่อนๆบ้างนะครับ..

12. TAZ _08

TAZ _08 New Member Member

325
    0
    0
    งามแต้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้