ยางแท่นเครื่องมี 4 จุดหรือเปล่า

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย theeagleone, 6 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. theeagleone

theeagleone New Member Member

113
    0
    0
    ปกติยางแท่นเครื่องมี 4 จุด ใชาไหมครับ แล้วตรงด้านหน้าจะต้องมีขายีดใช่ไหมครับ

ตอนซื้อรถมาไม่เห็นมีเลย ไม่มีขายืดด้วย จะทำไงดี ทั้งขายึดและยางลองแท่นเครื่องรบกวนหน่อยนะครับ ใครมีบ้าง

2. p'Error

p'Error New Member Member

237
    3
    0
    พรีเซีย มี 3 จุดคับ
    ด้านหน้าไม่มี

3. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ตามนั้นครับ

4. SolidKK

SolidKK New Member Member

34
    0
    0
    ผมพึ่งเปลี่ยนมาเองครับ รถสั่นเปงเจ้าเข้า ตอนนี้โอแหละ...... 3ชิ้น 900 บาทค่าแรง 300 แต่ช่างบ่นอุป หาของเทียบยากอยู่ครับ เหอๆๆๆ ^o^

5. theeagleone

113
    0
    0
    ขอบคุณคับ ตกลงpresea r11 มียางแท่นเพียง 3 จุด นะครับ ผมถามช่างบอกว่ามี 4 จุด เพราะด้านหน้ารูน็อคอยู่และมีขายึดด้วย

6. ยึด4 ไปเลยครับ

:Dตามทฤษดีเป็นยังงไผมไม่รู้น่ะ แต่ตอนที่ผมลงฝาแดงน่ะ ตอนแรกยึดแค่3(ช่างบอกมา) แต่ใช้ไปไม่ถึงเดือน เครื่องมันกระชากจนน็อตร้อยเสื้อเกียขาดเลยอ่ะ (2 รอบ )เลยไปยึดหน้าเพิ่ม(เถียงกับช่างตั้งนาน) หลังจากนั้นก็ไม่มีปัญหาอีกเลยครับ

7. theeagleone

113
    0
    0
    แล้วคิดว่า จะหาขายึดข้างหน้าได้ไหมครับ แล้วจะหาจากไหน ใครมีรูปช่วยลงให้หน่อยครับ

8. Termites

Termites Member Member

35
    0
    6

สวัสดีครับพี่

รบกวนสอบถามร้านทำช่วงล่าง และ รับเปลี่ยนยางแท่นเครื่องด้วยครับ

ผมยังไม่ได้เปลี่ยนเลยครับ ที่ศูนย์ทักมาเหมือนกันว่า ควรเปลี่ยนได้แล้ว

แต่ราคา ก็ราคาศูนย์อ่ะครับ หลายพันอยู่เหมือนกัน

ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้