เข็มไมล์วัดความเร็วไม่ขึ้นตามมาด้วนไฟSกระพริบ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย bunphot2000, 16 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bunphot2000

bunphot2000 New Member Member

555
    0
    0
    อาการขับๆอยู่เข็มไมล์วัดความเร็วไม่ขึ้น อีก5 วินาทีไฟตัว Sกระพริบรถเร่งไม่ค่อยออก ลองเช็คโดตามสูตรตาใหญ่ได้โค้ด8 เลยลองนั่งทางในดูอีกที วันนี้ตอนเช้าอากาสดีเลยเอาไปเปลี่ยน speed sensor 10นาทีเสร็จเรียบร้อย
    รีสตารท์ecuอีกที ตอนนี้ใช้ได้เรียบร้อยแล้ว:D:D

2. leksuthat

leksuthat New Member Member

71
    0
    0
    เพ่นั่งทางในบอกหวยให้หน่อยดิพอดีวันนี้จะแทงงงงงงง

3. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    น้าเล็ก ไม่ต้องรอหวยออกก็แทงได้นะ

อาร์โออิ ไงละ

4. แนะนำหน่อย ครับ
    ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ หาซื้อที่ได้ไหน
    ขอบคุณมากครับ

5. bunphot2000

bunphot2000 New Member Member

555
    0
    0
    ยกเครดิตให้ตาใหญ่ช่วยบอกน้องเค้าหน่อยตรับว่าเจ้าspeed sensorมันอยู่ตรงไหน ส่วนราคาซื้อหาทั่วไปตามเซียงกงครับ 500-1,200.-
    แล้วแต่ร้านครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 กรกฎาคม 2009
    ขอความรู้

มีใครรู้เรื่องอันนี้ ไหมครับ
    เป็นส่วนไหน ทำหน้าที่อะไร
    เป็นของรุ่นไหน
    ขอบคุณมากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้