หลังจากสิ้นใจก็ได้ฤกษ์ แล้วครับ

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย ♂ifoni♀, 20 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    หลังจากที่ไป สิ้นชีพ ที่ต่าง อำเภอ โดยอาการ สายพาน TIMING ขาดกระจุย จึงทำให้ตัวเครื่องได้รับความเสียหายค่อนข้างรุนแรง จึงไม่คิดซ่อมต่อ เนื่องจากท่อยางและอายุของเครื่อง กลัวทำเครื่องเดิมกลับมาแล้ว จาเกิดปัญหาเดิมซ้ำอีก จึงได้ตัดใจขึ้นเขียง เปลี่ยนหัวใจใหม่ครับ

และวันนี้ก็ได้ไปเยี่ยมเยียนมาแล้วครับ เลยเก็บผลงานมาให้ดู ก็จากภาพนะคับ...ตัวเครื่อง ลงไปเรียบร้อย รหัส 7AFE ขับชิล ๆสบาย ๆ ถึงไหนถึงกันครับ

คาดว่าอีกไม่เกินสามอาทิตย์...คงได้ออกวิ่งด้วยระบบน้ำมันก่อนนะครับ
    ส่วน LPG นี่ เด๋วรอลุ้นซักนิส..ว่าต้องเสียตังเพิ่มอีกเป่า:D

2. Resn

Resn New Member Member

338
    0
    0
    เอาใจช่วย ให้หายไว ๆ ครับ :D

3. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    ยินดีด้วยครับ หัวใจญี่ปุ่นบรรลุไปอีกหนึ่งคัน อิอิ !!!!

4. soda_za

soda_za New Member Member

518
    5
    0
    หัวใจพี่ยุ่นมาแว๊ว..

5. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    T_Y.......ในที่สุด.....ฝนเอ๋ย.....ยินดีด้วยว่ะ....55555

6. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    เขา กำลังกลับมา เหอๆๆ

7. <<< JobsilrA >>>

<<< JobsilrA >>> New Member Moderator

936
    4
    0
    โว้ววววววๆๆ เจ๋งไปเลย เหอๆๆ

8. นาย...อั๊ยซ์...

นาย...อั๊ยซ์... New Member Moderator

178
    6
    0
    อิอิ .. ยาวๆไปเลยครับ !!

9. gaszohol

gaszohol New Member Member

643
    4
    0
    แหล่มไปเลยครับ พี่ฝน อิอิ
    เสร็จแล้วเอาไปลองแล้วมาบอกด้วยนะคับว่าวิ่งดีไหม
    สู้ของเดิมได้ไหม หรือวิ่งดีกว่ายังงัย อิอิ

10. tump

tump New Member Member

230
    3
    0
    ทางเลือกใหม่อีกแล้ว หวังว่าคงไม่เปลี่ยนแฟนนะ 5555

11. ♂ifoni♀

670
    5
    0
    Thank หลาย ๆ น้องเบล

ขอบคุณครับรถบ้านคับใช้ยาว ๆ

ขอบคุณคับพี่โบ...ได้ฤกษ์ ใช้นาน ๆ ซะทีคับ..Meeting ไม่พลาดแน่คับ..

มาดีแน่ ๆ โอม...เลยมะได้เอาไปซัดกับ 309 3s เลย อิอิ

เห็นช่างบอกว่า..ถ้าเทียบกับของเดิมนี่...หน้ามือหลังมือเลย..แต่ไปดูเครื่องแล้วมานตัว
    จิ๊ดเดียว..ยังหวั่น ๆ ว่าจะแรงอย่างว่าอ๊ะเป่า...ไว้จะมาบอกก๊าบ

เง้อ...ไงเนี่ยเพ่ตั้ม...เก่วไรก่าแฟนหว่า...มะเปลี่ยนแน่ก๊าบเพ่...รถก็ไม่เปลี่ยน 5555 ใช้จนกว่าจา...ถึงวาระเค้าแหละ...อีกน๊าน ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

12. 505.1JZge+T

505.1JZge+T New Member Member

113
    1
    0
    :eek::eek::eek::eek::eek::eek:

...........สุดยอด 7A-fe สุดยอดๆๆ :eek::eek::eek:

13. Resn

Resn New Member Member

338
    0
    0
    เฝ้ารอ ดูสิงห์หัวใจใหม่ อิอิ :D

เสร็จเร็ว ๆ นะคร้าบบบ

14. ♂ifoni♀

670
    5
    0
    อะโห...เหมือนจา....ชมเป่าเนี่ย

15. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    เอ็งพลาดแระ....ฝนเอ๋ย.....,มันต้อง D8 ดิว้า......555555555

16. te_uan

te_uan Member VIP

708
    25
    18
    7เอเซตโบโคตรแรงอ่าครับ

17. นาย...อั๊ยซ์...

นาย...อั๊ยซ์... New Member Moderator

178
    6
    0

555555+++

7A ดีแล้ว ค๊าบบบบบ :eek:

18. ♂ifoni♀

670
    5
    0
    ว่าแต่อะไรคือ D8 อ่ะคับ...พี่โบ...จะได้เข้าจายกาน

มี 7AFE มาให้ชมกันครับ

http://www.youtube.com/watch?v=STHX-JLo4aU

19. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    D8 คือเครื่อง XU10J4R ของ Peugeot 406 นะครับ 135 แรงม้า ชนเกียร์เดิมของ SRI ได้เลยนะครับ

แต่ 7A ก็แรงใช่เล่นแล้วละครับ ขับสนุก ประหยัดดีครับ

20. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    7A แต่ว่าคงขับเหมือน 1J แน่ๆ เลย
    (เป็นความสามารถพีเศษของพี่ฝนเขาหน่ะครับ ห้ามลอกเลียนแบบ)

21. ♂ifoni♀

670
    5
    0
    อันนี้ยังไม่ confirm นะครับ...แต่มีคนพูดแบบนี้...ชักจะเริ่มคัน เท้าซะแล้วสิ คริคริ แล้วจะมาเล่าสู่กันฟัง

โหโอม...พูดได้ใจพี่จริง ๆ เลยว่ะ
    มายุดยามะไหร่บอกนะ
    เด๋วเลี้ยงเหล้า แต่ว่า หาทางกลับและที่นอนเองนะเฟ่ย 555555:D

22. <<< JobsilrA >>>

<<< JobsilrA >>> New Member Moderator

936
    4
    0
    ได้ผลยังไง รบกวนแจ้งด้วยนะครับ เหอๆๆ

23. ♂ifoni♀

670
    5
    0
    อิอิ ได้ครับคุณจ๊อบ..ว่าแต่...คงแรงมะเท่าคุณจ้อบแน่ครับ ไม่ต้องห่วง อิอิ

ปล..ตอนนี้ยังหาโลโก้ใหญ่มาใส่ข้างหน้าอยู่เลยครับ เพราะโดนถอดกระจังออกหมดว่าจะไปเอารมารทำ..มีแนะนำกันบ้างไหม

24. นาย...อั๊ยซ์...

178
    6
    0
    ออกวิ่ง รึยังอ่าครับ ??

25. ♂ifoni♀

670
    5
    0
    อย่าว่าแต่ล้อยังไม่แตะพื้นเลยครับอิอิ
    ไฟยังไม่เข้าเครื่องเลย 5555 ยังไม่มีเวลาเข้าไป อับเดทรูปเลย..อาทิตย์เน้ว่าจะเข้าไปดูครับ
    แล้วจะมาส่งข่าวนะ

26. 505.1JZge+T

505.1JZge+T New Member Member

113
    1
    0
    ............รับทำ 7A-FE ให้เป็นเทพ เอาไหมๆๆ น้อง ฝน ...แรงแบบว่า สวน 3sโบ ....63โบ เลย เอาไหมๆ อิอิอิ :cool::cool::cool:

27. ♂ifoni♀

670
    5
    0
    จิงเป่าคับน้า 1 งี้มีเฮ ตกลงแบบไม่ต้องคิดเลย...แต่ว่า...บานปลายเป่าคับเนี่ย เอาแค่ 7A ธรรมดา มาลองก่อนดีกว่า อิอิ มะรู้เดือนหน้าจะเสร็จเป่าก๊าบ

28. นาย...อั๊ยซ์...

178
    6
    0

ลองแว๊บเข้าไปดูมาให้แล้วคับ อิอิ

ใกล้แล้วคับ ๆ ๆ !! :D

29. ♂ifoni♀

670
    5
    0
    ฮั่นแน่...แอบไปดูมะไหร่หว่า...ซะงั้นเลย
    ว่าแต่แอบไปเอา NOS ติดให้ผมหรือเปล่าครับคุณอั๊ยซ์

30. นาย...อั๊ยซ์...

178
    6
    0
    เอิ้กส์ ๆ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้