แผงประตูที่เป็นผ้ามันหลุดแก้ไขไงดีคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย blackdio, 5 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. blackdio

blackdio New Member Member

4
    0
    0
    เอาไปร้านเบาะบอกว่าทำไม่ได้มันใช้ไปซักพักก็หลุด จะเปลี่ยนเป็นหนังก็ไม่ได้ให้ไปหาแผงใหม่ที่เชียงกงอย่างเดียวเลย มีวิธีแก้ไขบ้างไหมคับ ขอบคุณคับ

2. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ทำได้ครับบางคันเปลี่ยนเป็นผ้าอื่นก็ไม่เห็นมีปัญหา
    ลองหาร้านที่มีฝีมือดูครับ

3. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    เคย เอา ปากแบนเล็กๆ ค่อยๆยัดผ้าไป แล้วก็ทากาวยาง พอถูไถ ได้คับ แต่3-4 เดือนเด๋วก็ปลิ้นอีก

4. blackdio

4
    0
    0
    ขอบคุณคับ ช่างเค้าบอกเป็นแบบหล่อมาผมก็ไม่เข้าใจ เอาไปให้ดูก็บอกว่าไม่กี่เดือนก็หลุดอีก แล้วถ้าเปลี่ยนเป็นหนังจะทำได้ไหมคับ

5. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    อย่าไปเชื่อช่างครับ ถ้าผ้าหลุด ก็ใช้กาวปะรองเท้า ทาไปเลยครับ ตกแต่งหน่อยก็เข้ารูปสวยเหมือนเดิม
    ถ้ามันไม่ขาดนะ ของผมเคยไปล้างอัดฉีด ฉีดซะผ้าข้างประตูหลุดเลย ผมก็ใช้กาวนี่แหละ
    แรกๆทนเหม็นเอาหน่อย นานๆไปก็หายครับ

6. somyuen

somyuen New Member Member

55
    11
    0
    เอากาวยางนี่แหล่ะทา ตรงมุมก้อเอาปากแบนยัดเข้าไป ถ้าทนเหม็นไม่ไหวก้อถอดแผงข้างออกมาขับก่อน(ในกรณีแผงประตูหลัง) ช่างคงไม่อยากทำให้ เสียเวลา เพราะได้ไม่กี่ตังค์

7. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    กาว DOG กระป๋องสีส้มครับ อยู่ชัวว์ แต่ต้องทำความสะอาดตรงที่จะติดก่อน

8. NENG_VTEC

NENG_VTEC New Member Member

526
    31
    0
    เคยหลุดให้ร้านเบาะรื้อออกมาทำความสอาดแล้วใช้กาวทาประกอบกลับเข้าไปใหม่ปีกว่าแร่ะยังไม่หลุดเลย

9. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    ผมก้อหลุด ใชเกาวยางตามที่ข้างบนบอกนี่แหล่ะ แต่ไม่นาน มันก้อหลุดอีก แนะนำกาวยางยี่ห้อ KKK กระป๋องสีเขียวครับแพงหน่อยแต่ติดดี ตอนผมทำผมใช้กาวยางธรรมดา วิธีการก้อตามข้างบนครับ

10. blackdio

4
    0
    0
    ขอบคุณค้าบบบ

11. i-vtec

i-vtec Member Member

188
    13
    18
    ลอกออกมาเลยครับ
    แล้วเอากาวยางกระป๋อง อย่าเอาแบบหลอด
    เพราะกระป๋องจะใสกว่า ทำความสะอาดคราบ
    กาวเก่าให้ดี แล้วทากาวทั้งที่แผ่งประตู และ
    ที่ผ้าครับ รอ 5-10 นาทีแล้วบรรจงปะมันเข้าไป
    ตรงขอบก็ใช้ไขควงแบนค่อนๆเก็บ

ที่เดียวจบครับ แนะนำให้ถอดแผงประตูออกมาทำ จะเนียนกว่า
    เป็นปีแล้วยังไม่หลุดครับ

12. ballasung

ballasung New Member Member

283
    1
    0
    ตอนแรกแค่อยากทำแต่ตอนนี้คงได้ทำแระครับ สาระดีๆทั้งนั้น

13. ลอกมาทั้งทั้งแผ่นเลยคับ แล้วเอากาวยางทา อยู่มาปีกว่าแล้วเนี้ย

14. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    หนังตรงเเผงประตูมันบวม งานเข้าเลยนะ ผ้าหลุดยังชิวๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้