ขอถามเรื่องวาวน้ำ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย โง่, 14 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. โง่

โง่ New Member Member

9
    0
    0
    จะเอาวาวน้ำ5lมาใส่ใน2lได้ปะคาบต้องเปลี่ยนอะไรรึป่าวหรือมีอะไรแนะนำบ้างและใช้กี่องศา
    ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 กรกฎาคม 2009
  2. เซียนมาช่วยหน่อยเล๊ววววววววววว

3. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    ดันให้คับ
    ผมไม่ได้ใช้ดีเซลแล้ว
    อิอิ

4. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    ตอนนี้ผมไม่ได้ใส่........ แล้วถ้าใส่เอา 5 แอล มาใส่ แล้วผลจะเป็นยังไงคับ อยากรู้เหมือนกัน....คับ

5. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ไม่แน่ใจเลยอ่ะคับ
    รอเซียนดีฟ่านะ

6. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    รอเซียนมาตอบ

แต่ว่าตละกูลเดียวกันน่าจะเหมือนกัน

7. YOD HK

YOD HK New Member Member

1,301
    12
    0
    มารอดูด้วยอีกคน

8. ไอ้รถซา..หริ่ม

ไอ้รถซา..หริ่ม New Member Moderator VIP

1,238
    32
    0
    2L จำม่ะได้แร้วอ่ะ

แต่ 4D ตอนนี้ไม่ได้ใส่อ่ะ คัฟ :D:D:D:D

ไม่ใส่เครื่องก็เย็นดีๆๆ แต่ น้ำวิ่งไม่ครบทุกสูบ

ใส่ของเดิมแร้ว เจาะรูให้ ใหญ่ขึ้นนิสนึงก้อดีมั้ง

เคยได้ ยินเค้าบอกกันมาอ่ะคัฟ

9. tjmujahidin

tjmujahidin New Member Member

179
    2
    0

ใส่ได้ครับ แต่ว่าทำไมต้อง 5 L ??? มันเหมือนกันครับ องศา เท่ากัน
    เครื่องยนต์ดีเซล โดยทั่วไป จะอยูู่ี่ 88 ํ C โดยประมาณ แต่ถ้าอยากให้วาวล์น้ำ
    เปิดเร็วกว่านี้ก็ของ civic ตัวตาโต 76 ํ C เร็วขึ้นมาอีกหน่อย แต่ดีเซลต้องใส่
    วาวล์น้ำนะครับ เพราะเครื่องยนต์ต้องมีอุณหภูมิของการทำงานของเครื่องยนต์
    อยู่ ถ้าเครื่องยนต์เย็นเกินไปจะเกิดความสึกหรอสูงมาก และ การสะสมความร้อนของเครื่องจะสูงกว่าปรกติโดยที่มาตรวัดไม่ฟ้องจนกว่าาาาา
    ......ยันเกจจ์ไปแล้ววว

10. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    รอเซียนต่อไป

11. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ตรงรุ่น ครับเพื่อความสบายใจ

12. fiat007

fiat007 New Member Member

949
    5
    0
    ได้ความรู้เพิมอีกแล้ว

13. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    วาล์วน้ำเปิดที่ 88-90 องศา ใส่ดีกว่าครับจะได้อ่านค่าอุณหภูมิ ที่แน่นอนกว่า

ของผมเคยไปซื้อที่ร้านขายอะไหล่จำไม่ได้เหมือนกันว่ากี่องศา บอกคนขายว่าเอาแบบ

เปิดเร็วกว่าของเดิม วาล์วพวกนี้ใช้ไปซักพักใหญ่ ก็ซื้อมาเปลี่ยนใหม่ เพราะว่ามันจะ

อายุสั้นกว่าของแท้ อาการคือวาล์วน้ำตาย สาเหตุที่ทำให้ฝาแตกร้าวมาเยอะแล้วครับ

14. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    สรุปว่าใส่ดีกว่านะคับ..........

15. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    ถูกต้องนะครับใส่เถอะ

16. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    Hlc เนี่ยความรู้เยอะจริงๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้