เข็ดจนตาย ..... ร้านยาง ปทุมวัน

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย beachbar, 10 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. beachbar

beachbar New Member Member

4
    1
    0
    ความประทับใจที่ได้รับกับตัวเองจากร้านล้อ-ยาง
    _ปทุมวัน!!!
    _สนามเป้า!!!
    _หัวหิน!!!

จะเรียกว่าเวรกรรมหรืออะไรดี ..................!!!
    เมื่อประมาณกลางปี 51 ได้เข้าไปทำการเปลี่ยนล้อแม็ก+ยาง ที่ร้าน “ เค.ออโต้ “ ซ.จุฬา 30
    เจ๊เจ้าของร้านต้อนรับขับสู้ดีมาก แถมพูดเก่ง หว่านล้อมจนเราตัดสินใจซื้อล้อแม็ก17 +ยาง 1ชุด ( ล้อแม็กเค้าว่าของนอก ... ยางยี่ห้อ Lensotyre )
    เป็นเงิน 31,000บาท หลังจากเปลี่ยนเรียบร้อยก็ขับไปต่างจังหวัดในวันรุ่ง ขึ้น อาการก็ปกติดี
    แต่ยังดูไม่ค่อยสวยงามเท่าไหร่เพราะยังไม่ได้โหลดหน้ าลง(ก่อนหน้านี้โหลดหลังลงมาเสมอหน้าโดยใช้กล่องรอง)
    ก็กลับไปหาเจ๊อีก โดนค่าโหลดไปอีก 700บาท คราวนี้ขับกลับไปไกลถึงเกาะสมุยเลย(ทำงานที่นั่น)
    เที่ยวนี้อาการเริ่มไม่ปกติแล้ว มีอาการสั่นเล็กน้อยเวลารถวิ่งถึงความเร็วประมาณ 110-120 กม./ช.ม.
    ทีแรกคิดว่าถ่วงล้อยังไม่เข้าที่ ก็เอาเข้าร้านถ่วงล้ออีกโดนไปอีก 200บาท ... แถมพบว่าน็อตล้อหน้าข้างซ้ายขาดไป 1 ตัว
    (แหม!!!ดีนะที่ขับกลับมาถึงสมุยได้...) ตอนอยู่บนเกาะเนื่องจากไม่เคยได้ใช้ความเร็วสูงถึง 100กม./ช.ม. จึงยังไม่รู้สึกถึงอาการสั่น และหลังจากใช้รถมาประมาณ 1 เดือน ล้อแม็กเริ่มแตกลายงา มากบ้างน้อยบ้างแต่เป็นทั้ง4 ล้อ ก็โทรแจ้งทางร้าน เค้าก็บอกว่าขึ้นมากทม.เมื่อไหร่ให้เอามาดู
    ......... หลังจากนั้นประมาณ3 เดือน มีธุระต้องเข้ากทม. ทีนี้เป็นเรื่องเลยครับ พอขึ้นฝั่งขับบนทางหลวง
    เหยียบถึง 120กม./ช.ม. ปั๊บ ...... รถสั่นอย่างแรง ไม่กล้าไปต่อเลย คืนนั้นต้องนอนโรงแรมที่สุราษฎ์ฯ เพื่อรอเอารถเข้าเช็คที่ศูนย์ตอนเช้า ปรากฏว่าช่างที่ศูนย์เช็คแล้ว ช่วงล่างปกติดี สงสัยว่ายางอาจจะไม่กลม เค้าเลยสลับยางแล้วก็ถ่วงล้อให้ใหม่ พอเอารถออกไปลอง อาการสั่นน้อยลง แต่ยังมีอยู่นิดหน่อย ช่างแนะนำว่าให้ไปให้ร้านที่ซื้อยางมา ตรวจสอบ
    สันนิษฐานว่ายางไม่กลม ...............
    ก็ขับต่อเข้ากทม. ด้วยอาการ120 เมื่อไหร่ เหมือนกับมีระบบควบคุมความเร็วด้วยการสั่นเตือนคอยหล อกหลอนตลอดทาง
    วันรุ่งขึ้นเอารถไปที่ร้าน .... เที่ยวนี้ไม่เหมือนตอนมาซื้อแฮะ!!! ดูไม่ค่อยมีใครสนใจ คุยลูกค้า ทำงานโน่นนี่กันไป ซักพักเจ๊ก็ให้ลูกน้องมาดู(ทีแรกคิดว่าน้องชาย) เราก็เล่าอาการทั้งหมดให้ฟัง มันก็อ้างเหตุผลต่างๆนา .... หาว่าเราเอารถไปใช้ที่สมุย ใกล้ทะเล น้ำทะเลกัดรึป่าว (แล้วทำไมคันอื่นมันไม่เป็นวะ)... จอดนอกบ้านหมามาเยี่ยวใส่นะเนี่ยรอยเยี่ยวหมา(เออ! มันเยี่ยวครบทุกล้อ แถมเยี่ยวซะทั่วล้อเลยเนอะ ลายกระจายรอบล้อซะขนาดนั้น) แล้วก็พูดท่านั้นท่านี้อยู่อีกพักใหญ่ สรุปสุดท้ายบอกว่าเดี๋ยวแจ้งบริษัทให้ ให้มาใหม่พรุ่งนี้ ...........รอ
    วันรุ่งขึ้นไปใหม่ มันบอกบริษัทให้เปลี่ยนล้อชุดใหม่ (บริษัทนี้ดีนะ หมาเยี่ยวใส่ล้อก็เปลี่ยนได้) แต่เจ๊ไม่ให้เปลี่ยนเปล่า
    ขอคิดค่าถ่วงล้อ 400บาท ....... !!! เราก็เออ??? เอาวะไหนๆมันก็อุตส่าห์ให้เปลี่ยนแล้ว 400 เอง ... ก็จ่ายไป
    (ทั้งๆที่ตอนซื้อไป มันให้นามบัตรมาใบนึงประทับตราว่า” SERVICE FREE” ) พร้อมทั้งแจ้งอาการสั่นไปด้วย
    มันบอกไม่น่าจะใช่ยางนะเพราะขายมาตั้งหลายชุดยังไม่เ คยเจอ เดี๋ยวเช็คให้อีกที เสร็จสรรพเรียบร้อยก็บอกว่าเช็คดูแล้วไม่มีปัญหา สลับยางถ่วงล้อให้แล้ว ( ข้อเตือนใจ.... เวลาซื้อล้อ-ยางอะไรพวกนี้ ควรซื้อจากร้านที่มีเครื่องไม้เครื่องมือ เพราะเวลาทำอะไรจะได้เห็นกันตรงนั้นเลยว่าทำจริงหรือ ไม่อย่างไร)
    ..... ก็ขับกลับบ้าน !!! โดยไม่ได้ลอง !!! ........ วันรุ่งขึ้นขับกลับสมุย ปรากฏว่าอาการสั่นยังไม่หาย เริ่มคิดในใจว่า มันเอาอีกแล้ว!!! ..... แวะเข้าหัวหิน ให้ร้านล้อ-ยางใหญ่ๆ (อยู่ใกล้ๆ หัวหินทันสมัย) ดูเล่าอาการให้ฟํง มันบอก ยางยี่ห้ออะไรเนี่ย
    ไม่รู้จัก ลองเปลี่ยนยางมั้ยแต่ถ้าเปลี่ยนแล้วต้องซื้อเลยนะ เราก็บอกไปว่างั้นไม่ต้องเดี๋ยวเอาไปเคลมกับร้านที่ซ ื้อมา
    มันก็บอกว่าลองถ่วงดูทั้ง 4ล้อเลยมั้ย เผื่อจะหาย แต่ไม่รับประกันนะ เราก็ถามว่าแล้วปกติมันต้องถ่วงด้วยเหรอล้อหลังเนี่ย ะ เห็นเค้าว่ารถกระบะมันถ่วงแต่ล้อหน้าก็พอนี่ มันบอกก็ช่วยได้นิดหน่อย .... ด้วยความที่ไม่รู้และคิดว่าเผื่อทำแล้วมันอาจจะดี เพราะไม่ไว้ใจร้าน”เค.ออโต้” อีกต่อไปแล้ว ......... จัดไปเลยเฮีย โดนไปอีก 400บาท ......... พอเอารถไปลองปรากฏว่าก็ไม่หาย แถมคุณเฮียยังไม่รับผิดชอบใดๆทั้งสิ้น เงินก็ไม่คืน อ้างอย่างเดียวว่ายางไม่ดี เออ!!!เอา ... เอากันเข้าไป ***หนี.....ปะ..... !!!***

โทรหาร้าน”เค.ออโต้”อีก เล่าเรื่องทั้งหมดให้ฟัง .....มันบอกว่า ให้เอารถเข้ามาดู เราก็บอกไปว่าคงไม่กลับขึ้นไปตอนนี้หรอกเพราะต้องไปท ำงาน ทิ้งร้านมาหลายวันแล้ว... มันบอก งั้นมากทม.เมื่อไหร่ก็เอาเข้ามาดูแล้วกัน ยางรับประกัน35,000กม.
    แต่ให้ลองไปสลับยางดู เอาแบบขึ้นลงตรงๆ ไม่ต้องไขว้ เผื่อจะดีขึ้น เราก็ขับกลับมาจนถึงสมุย จัดการสลับล้อตามที่บอก
    ก็ยังไม่ดีขึ้น .......... ก็ทนใช้กันต่อไป ตั้งแต่ พฤศจิกายน 2551 จนถึงตอนนี้ พฤษภาคม 2552 +++++++!!!

และแล้ว......วันที่ต้องขึ้นมากทม. ก็มาถึง
    จัดการตรงดิ่งไปหาเจ๊ทันที ...... เจ๊บอกให้เล่าให้ฟังหน่อยยังไม่รู้เรื่อง เพราะคุณลูกน้องออกไปแล้ว พอเล่าจบเจ๊ก็เริ่มออกอาการ “เขี้ยวตัวแม่” บอกให้ช่างที่ร้านเอารถออกไปลองกับเรา ลองรอบแรก กลับมา ช่างบอกว่าสั่นจริงๆ เจ๊บอกให้เอาไปถอดล้อขึ้นเครื่องลองดูว่าล้อหมุนปกติ รึเปล่า ลูกน้องก็มาบอกว่าล้อหมุนปกติดี เดี๋ยวลองสลับล้อเอาออกไปลองใหม่
    เอ้า...ไปกันอีก คราวนี้เอาขึ้นทางด่วนเลย ก็ยังสั่นอยู่ กลับมา เจ๊บอกลองหาล้อเดิมๆมาใส่ให้ลองดูซิ ลูกน้องจัดแจงหาล้อมาเปลี่ยนให้แล้วก็พากันออกไปเอ้า ...ลองอีก ปรากฏว่าเที่ยวนี้ไม่สั่น เราชักเริ่มลังเล ลองถามเจ๊ว่าถ้าเอาล้อแม็กชุดเจ้าปัญหานี้เทิร์น แล้วขอเอายางใหม่ไปใส่กับล้อเดิมติดรถที่เราเก็บไว้ไ ด้มั้ย ..... เจ๊ดีดเครื่องคิดเลขแล้วตอบว่า ต้องเพิ่มเงินอีกประมาณ 2 พันกว่าบาท ( โอ้โห!! ซื้อมาตั้ง30,000 ยังต้องเพิ่มเงินอีกอ่ะ...)
    คราวนี้เจ๊บอกให้ลองเอาไป”จี้”ดูมั้ย ถ้าหายคุณต้องจ่ายเองนะ เอ้าไป ... ถ้าหายจริงเสียอีก 300 ยอม........!!
    ช่างพาไปร้านใกล้ๆ ปรากฏว่าเครื่องพัง เจ๊บอกงั้นไปโน่นเลย”สนามเป้า ศูนย์ล้อ” ... เออ !! ชื่อนี้ได้ยินมานาน เห็นเค้าว่าสุดยอด เอา !?! ไปก็ไป ไปถึงเฮียเอาไปถ่วงจี้ แล้วบอกว่า ยางเต้นนิดหน่อย อาจเป็นได้ว่าตอนช่างเอายางใส่ล้อทำไม่ดี ไม่ปราณีต ใส่ไม่ได้ศูนย์ ให้ลองเอาไปถอดใส่ใหม่แต่ตอนนี้ดูแล้วหลังเต้นน้อยกว ่าหน้า เดี๋ยวสลับเอาหลังมาไว้หน้าแล้วถ่วงให้ใหม่ เสร็จเรียบร้อย ถามเฮียว่าหายมั้ยครับ เฮียบอกหายสิ รับรถกลับบ้าน เย็นแล้วด้วย รถติดอีก !!! ไม่ได้ลอง!!!
    วันรุ่งขึ้นขับไปหัวหิน เฮ้ย!!! ไหนเฮียว่าหายไง ยังสั่นเหมือนเดิมเลย โทรหาเจ๊อีก เจ๊บอกเอาเข้ามาเลย เดี๋ยวถอดยางไปเคลม ดีที่ว่าคราวนี้ต้องวิ่งกทม. – หัวหิน 2 รอบอยู่แล้วเพราะต้องไปขนของ เที่ยวนี้เลยได้ถอดยางไปเคลมซะที
    ถามถึงค่าถ่วงจี้ที่จ่ายไปเจ๊บอกว่า อ้าว...แล้วคุณไปจ่ายเค้าทำไม ถ้าไม่หายไม่ต้องจ่าย ... เออ!!! โง่อีกแล้ว
    ถอดล้อเสร็จบอกรอนานหน่อยนะ เออ... รอก็รอ ขับสั่นๆมาเกือบครบปียังได้ รออีก(นาน)หน่อยก็จะรอ ...........
    รอ และ รอ !!! .........................และ รอ !?!?!?!?!?!!?!?!?!?!?!?!!?

ถอดล้อ+ยางไว้ให้ที่ร้านตั้งแต่ 21 พ.ค. 2552 (ทางร้านหาล้อเน่าๆมาใส่ให้ใช้ไปก่อน)ครบ 2 สัปดาห์ โทรไปถาม ทางร้านแจ้งว่าโทรติดตามให้แล้วทางบริษัทแจ้งว่าเรื่ องยังไม่เรียบร้อย .... จะอะไรกันนักหนา ตรวจสอบอะไรตั้ง 2 สัปดาห์ยังไม่เรียบร้อย โทรเองเลยละกัน
    เสิร์ชหาเบอร์ จนได้เบอร์บริษัทผู้จัดจำหน่ายยาง ผจก. บอกว่า บริษัทจะส่งเรื่องเคลมยางเดือนละ 1 ครั้งเท่านั้น
    ถ้าบังเอิญเรื่องของคุณส่งมาช่วงต้นๆเดือนก็ต้องรอนา นหน่อย แต่พอดีรอบเคลมเดือนนี้จะถึงในอีก 2 วันนี้พอดี
    เดี๋ยวเรียบร้อยแล้วจะแจ้งให้ทราบ แถมบอกอีกว่าจะเคลมให้ตามเปอร์เซ็นต์ที่เหลือของยางเ ท่านั้นนะ ( งง ???)
    แปลว่า คุณต้องจ่ายส่วนต่างของยางที่ใช้ไปแล้ว เช่น วัดดอกยางได้ 7 มิล. จากที่มีอยู่ในยางใหม่ 8มิล. คุณก็ต้องจ่ายส่วนนี้เอง
    ผมบอกว่าอันนี้คงไม่ได้อ่ะครับ เพราะผมแจ้งเรื่องนี้ตั้งแต่มีปัญหา จนมาถึงวันนี้ก็หลายเดือนแล้วกว่าทางร้านจะยอมส่งมาเ คลมให้
    แถมที่ผมต้องจ่ายค่าถ่วงล้อสลับยางไปเนี่ยะก็ไม่ใช่น ้อยแล้ว ใครจะรับผิดชอบ ผจก. บอก อ่า...ยังงั้นเดี๋ยวดูให้
    ขอเบอร์ติดต่อกลับ.......
    จนถึงวันนี้ 9 มิ.ย. 2552 ครบ 3 สัปดาห์ ....... ....
    โทรไปที่บริษัท ผจก.บอกว่าเรียบร้อยแล้ว แต่งานยุ่งมากเลยยังไม่ได้แจ้งให้ทราบ เดี๋ยวประสานงานกับทางร้านให้ ขอเบอร์โทรกลับ .....
    10 มิ.ย. 11 โมง โทรไปที่ร้าน เจ๊รับสายเองเลย บอกตามให้แล้ว แต่บริษัทแจ้งว่ายังไม่เสร็จ ...
    อะไรอ่ะเจ๊ !!! เมื่อวาน ตอนบ่ายๆ เพิ่งคุยกะ “ผู้จัดการ” เค้าบอกเสร็จแล้ว เดี๋ยวแฟกซ์ให้ทางร้านก็เข้าไปเปลี่ยนได้เลยนี่
    เจ๊บอกงั้นถือสายรอเลย เดี๋ยวโทรหาบริษัท .... ประมาณ 10 นาที มีคนมาพูดสาย บอกว่ายังติดต่อบริษัทไม่ได้ เดี๋ยวขอเบอร์โทรไว้ จะติดต่อกลับ ....... โทรหาบริษัทเองเลยดีกว่า เจอ ผจก. บอกอ้าว ! เมื่อวานหลังจากคุณโทรมาทางร้านก็โทรมานี่(บอกชื่อคน โทรด้วย เป็นลูกน้องเจ๊) แล้วบอกว่าเดี๋ยวประสานงานให้อีกที ขอเบอร์โทรกลับ ( อีกแล้ว !!!???)
    จนบัดนี้ บ่าย 3 โมงแล้ว ยังไม่เห็นมีใครโทรกลับเลย .......... อะไรกันฟะ เนี่ยะ !?!?!?!? ประเทศนี้

เข็ดแล้วครับ ... ไม่เอาอีกแล้ว ... เข็ดจนตาย ... ขอให้จบแค่ชาตินี้เถอะ จะไม่ทำอีกแล้ว
    ฝากเตือนคนที่คิดจะไปทำนะ ... ถ้าเจอแบบนี้ จะรับได้รึเปล่า ??????!!!

joeblack ถูกใจสิ่งนี้
  2. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    โห.....เป็นปีแล้ว คุณทนอยู่ได้ยังไงเนี่ย เป็นผมไม่ทนถึงปีหรอก แค่เดือนเดียว ถ้าไม่รับผิดชอบ มีวางระเบิดร้านแน่

กรณีนี้ เท่าที่ฟังคุณเล่ามา เผลอๆแค่ "ตีปลอก" ก็หาย (อัดปลอก , อัดเซ็นเตอร์โบล์) วงละไม่เกิน 300 เพื่อปรับขนาดดุมล้อให้เท่ากับล้อแม๊ก (เพราะคุณบอกว่า เอาล้อเดิมใส่ ไม่สั่น)

ร้านค้าที่คุณแวะเข้าไป ไม่น่าถ่วงซ้ำซาก แล้วกรณียางไม่กลม ถ่วงธรรมดาก็มองเห็นด้วยตาเปล่าแล้ว ไม่เห็นต้องสันนิษฐานเลย และถ้าถ่วงธรรมดาไม่หาย ก็ถ่วงจี้ ถ้าไม่หายก็เป็นที่แม็กแน่ๆ ร้านค้าน่าจะมีประสบการณ์ อย่างนี้ตั้งใจโกงชัดๆ

พอจะบอกได้มั๊ยครับ ว่ายางยี่ห้ออะไร อยากรู้จริงๆ ว่าจะตรงใจกับที่ผมคิดไว้หรือเปล่า

ยี่ห้อที่เพื่อนผมเจอ เป็นยางโนเนมแต่ขายแพง ขายในศูนย์บริการ "B-เร็ว" วิ่งไม่ถึงพันโล แก้มยางเริ่มแตกลายงา และระเบิดเฉย

3. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    อ่านจนตาลายเลย....ขอให้ได้ล้อที่ไม่มีปัญหาสมกับที่รอนะครับ

4. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    อ่านแล้วเหนื่อยแทน เคยเจอะร้านใหญ่แถวประทุมวันเหมือนกันตกลงซื้อยางฟอเคน st115 แล้วให้เราไปเดินเล่นก่อน กลับมาพวกเอายาง sumo ใส่ให้ซ่ะงั้น เลยคุยกันแต่ไม่รู้เรื่อง แถมจะหาเรื่องเราอีก

5. ฟรีสเซอร์

ฟรีสเซอร์ New Member Member

59
    0
    0
    อ่านแล้วเหนื่อยแทนเลย

6. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    เซงไปครับ

7. NIIGATA

NIIGATA New Member VIP

1,557
    35
    0
    ดีคับ ที่เอามาเล่าสู่กันฟัง ไอ้ร้านที่มันทำไม่ดีบ้าง โกงบ้าง ต้องเอามาประจารณ์ซะเลย คนเล่นรถอยากพวกเรา จะได้ไม่หลวมตัวเข้าไปเป็นเหยื่อพวกมัน ขอบคุณคับ ! !

8. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    อ่านแล้วสงสารเจ้าของกระทู้ เป็นกำลังใจให้นะครับ นี่แหละคือ ข้อเสียของคนที่อยู่ต่างจังหวัดไกลๆ แล้วเอารถมาทำที่ กทม.ด้วยความเชื่อที่ว่า " มันน่าจะดี " กว่าจะเคลม กว่าจะคุยกันจบ ต้องเสียเงิน เสียเวลา

9. Aek_a31_Nozzle

Aek_a31_Nozzle New Member VIP

86
    8
    0
    เจอแบบนี้โคตรเซ็งเลยคับ เจอพวกโยนไข้มาให้เรา แล้วบอกจะรักษา แล้วดันมาเลี้ยงไข้ ไว้อีก

10. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    เซ็งไปตามกัน

11. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    เอาใจช่วยให้หายไวๆนะครับ

12. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    เซ็งเป็ด!

13. Joke323

Joke323 New Member Member

159
    5
    0
    เพื่อนผมก็โดนครับ............. เอาใจช่วยครับ เซ็งจริงๆ

14. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    สู้สู้ครับ เขาเรียกว่า ประสบการณ์

15. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    ใช้แม๊ก+ยางมียี่ห้อได้มาตรฐานหน่อย สบายใจกว่าอ่ะครับ

16. kamana

kamana New Member Member

127
    2
    0
    รู้ความรู้สึกเลยครับ อาการสยอง เบื่อ ขยาด มันเป็นยังไง

17. oak_6629

oak_6629 New Member Member

89
    0
    0
    อ่านแล้วเซ็งแทนครับ

18. คุณใช้รถยี่ห้ออะไร รุ่นอะไรคับ แล้วใส่ max กี่นิ้ว ถ้าคุณใช้ jazz หรือจำพวกรถเล็ก แล้วไปใช้ max 17
    อาการจำพวกนี้ก็จะเกิดขึ้นคับ การใส่ max จะให้สมบูรณ์จริงๆต้องมีค่า ออฟเช็ต ความพอดี และขนาดยาง
    ทุกๆอย่าง

19. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    อ่านแล้วเห็นใจมากครับ เสียทั้งเงินเสียทั้งเวลา
    ว่าแต่ยางที่ใส่มาผมยังไม่เคยได้ยินชื่อเลยครับ ยังไงก็ขอให้จบลงด้วยดีนะครับ

20. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    โหอะไรจะขนาดนั้นเนี่ย สงสารเจ้าของกระทู้มากครับ เหนื่อย แบบเห็นภาพเลยอ่า

21. ^_^PreluDe_H22A^_^

^_^PreluDe_H22A^_^ New Member Member

27
    0
    0
    น่าเห็นใจ จขกท นะครับ

แถมสองร้านในลิส สนามเป้ากับเคออโต้ เปนร้านที่ผมทำประจำซะอีก แต่ไม่เคยมีปัญหาอะไร

เลยไม่รู้จะออกความเห็นว่ายังไงครับ

ขอเอาใจช่วยให้เจอทางออกและการรับผิดชอบที่ จขกท เสียหายน้อยที่สุดละกันครับ

22. crub_666

crub_666 Member Member

60
    0
    6
    เคยเป็นครับ ขับ 110-120 ขึ้นไป สั่นมาถึงพวงมาลัยเลย

เดี๋ยวนี้ตีปลอก หายครับ

23. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    แต่ก่อนก็เคยเป็นครับ หลังจากฝึกวิชาเก็บเลเวล
    ลองนุ้นนี่นั่น จนพอมีความรู้ติดตัวบ้าง เวลามีปัญหาจะได้ไม่โดน..
    มาปรึกษาพี่น้องในเวบนี้ก็ดีนะครับ ได้เพื่อน+ความรู้

ยังไงขอให้จบลงด้วยดี ยังไงลองไปตีปลอกตามที่เพื่อนๆบอกละกันครับ
    เพราะ center ล้อแม๊กบางทีมันจะไม่พอดีกับดุมของเราทำให้สั่น
    ยังไงมารายงานผลด้วยนะครับ

24. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    ถ้า เป็นเรื่อง จริง อย่างที่บอก โครตซวยเลยครับ

เข้าใจอารม นี้เลยครับ

เคยเจอกับการบริการแย่ๆ แต่ กับร้านอื่นนะครับ แถว ศรีนคริน โครตเซ็ง เช่นกัน

ขอให้ โชคดีนะครับ

25. ch_opas

ch_opas New Member Member

559
    6
    0
    อ่านแล้วเซ็งแทนเลย

26. CONDURUS

CONDURUS New Member Member

139
    12
    0
    เป็นแบบนี้ตามกันเหนื่อยเลยครับ

27. Thump

Thump New Member Member

81
    2
    0
    ของดีราคาถูกไม่มีในโลกครับ มีแต่ของคุณภาพเหมาะสมในราคาที่พอซื้อได้ แต่...หายากและต้องหาข้อมูลให้มากๆก่อนซื้อ

28. nutto_TT132

nutto_TT132 New Member Member

166
    8
    0
    ..............เอาใจช่วยครับ...................

29. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    ขออนุญาตขุดหน่อยครับ ไม่เก่าเท่าไหร่

ถ้าพี่น้องมีโอกาสไปเข้าใช้บริการ จรัสแม๊กซ์ สาขาแถวๆกม.ต้นๆรามอินทรา

เกิดไอ้ส้นตีนเฮียเจ้าของลงมาลุยทำให้เอง จับตาดูมันดีๆนะคับ ดูที่อารมณ์มันด้วย

เพราะมีอยู่วันผมไม่มีไรทำ ขับเข้าไปเปลี่ยนน๊อตล้อดำยาวๆเป็นแบบเหล็กธรรมดาๆ เด็กร้านก็ตั้งใจทำให้อย่างดี

ไม่มีการใช้ปืนลมยิงอัดเลย ขึ้นแม่แรงระวังใช้ได้ๆ เลยนึกอยากจะอุดหนุนต่อ

เลยให้มันเพิ่มปลอกแม๊กซ์ให้คู่หน้า เลือกมาหลายอันเลยไม่ได้สักอัน ล้อwataชิ้นเดียวขอบ16"4/100

เนื่องจากบ่าย4แล้วมันบอกเดี๊ยวพรุ่งนี้มาใหม่ ต้องไปกลึงออกนิดนึง

วันรุ่งขึ้นตอนบ่ายๆชิ่งงานออกมาใส่ปลอกแม๊กซ์สะหน่อย ก็จ่ายตังค์ออกบิลไปแล้วนี่นา

ไปถึงพนง.มันบอกยังไม่มาเลยพี่ สักพักเฮียหน้าส้นตีนนี่ ออกมาโวยวายๆอะไรพนง.ไม่รู้ล๊งเล๊งไปหมด

มันเสือกหันมารถเจอผม ถามเด็กว่า ทำไรคันนี้ เด็กก็แจ้งไปว่ายังไม่ได้ของ มันก็บอกให้ผมขับไปจอดข้างในๆ

ผมก็งงๆ แล้วไหนว่าของยังไม่ได้ มันยังไม่เลิกโวยวายอารมณ์เสียห่าไรมาไม่รู้ สั่งเด็กถอดล้อคู่หน้าออก

พอถอดเสร็จ มันหยิบปลอกแม๊กมาเทียบๆให้เด็กใส่ เด็กมันก็แจ้งแล้วว่าไม่ได้

คราวนี้มันลุยเองเลย(ทำแบบใส่อารมณ์) ไปเจออยู่sizeนึง

มันวางลงแล้ว ใช้เหล็กส่งกระหน่ำลงไป มันฟิตมากๆโอเคมันเข้าได้ แต่คราวนี้มันดันนูนไงครับ ทำไงทีเนี๊ยะ

ปลอกมันไม่เสมอMAG ประมาณ2mm.ได้ พี่น้องรู้มั๊ยมันทำไง มันให้เด็กเอาหินเจียร์มือมาเจียร์ออกเลยครับ

ผมเริ่มเครียดแระ เด็กมันก็กลัวโดนmagผมเป็นรอย ไอ่เฮียหน้าสัตว์นี่มันหงุดหงิดที่เด็กทำไม่ได้ดั่งใจมันมั๊งครับ

มันแย่งหินเจียร์มือ มาเจียร์เอง สูตรเดิมคือใส่อารมณ์ จี้ๆๆกดๆ และแล้วmagผมก็เป็นรอยเพราะมัน

เงาแว๊ปไป3รอย ผมโวยบอก"พอเลยๆ magเป็นรอยแล้ว เห็นมั๊ย"

มันชะงักอึ้งไปแล้วบอก "ไม่เป็นไรนี่ ตรงนี้มันไม่เกี่ยวอยู่แล้ว มันไม่เห็นอยู่แล้ว มันอยู่ข้างใน"

"ไม่เป็นไรอะไร แม็กชุดนี้ขอบแค่16ตกวงละ8000 ปลอกmagส้นตีนนี่200 เอาออกไปเลย ใส่ล้อเลยๆ

แล้วแม่งก็ทำหน้ามึนๆ ยืนขึ้นแล้วมันก็บอกลูกน้องมัน"ใส่กลับให้เค้าไป" แล้วมันก็เดินไปเลย

ไอ้สัตว์ กรูสู้อุตส่าห์ หนีงานมาใส่ปลอกmagส้นตรีนๆของมึง

ไอ่สัดล้อกรูแม่มสภาพกริ๊กๆเลย โคตรถนอมมันเลยกว่าจะได้ใส่รอเป็นเดือน

เกิดวันดีคืนดีกรูขายล้อชุดนี้ต่อใครไป กรูจะอธิบายเค้าว่าไง โดนไรมาเพ่หยั่งเงี๊ยะ

ลูกน้องแม่มก็เอือมทั้งร้าน มีบางคนบอกผมว่าจะลาออกเพราะมันแล้วก็มี

ถ้าใครไปใช้บริการไอ้ร้านนี้ก็อย่าให้คลาดสายตานะครับ รถของใคร ใครก็รัก

ถึงแม้จะสวยสู้200หน้าร้านมันไม่ได้ก็เหอะ ตอนขากลับ ตั้งลำหน้าร้านมันได้ก็จัดSazzz Sound ให้มันไป1ชุด"

สบายหูไป ได้เงินกรูครั้งเดียวส่วนค่าปลอกmag ชาติหน้าค่อยมาเป็นทาสกูละกัน

ขออภัยที่โมโหไปหน่อยยิ่งพิมพ์ยิ่งเดือด

30. Berg_Tomaru

Berg_Tomaru New Member VIP

1,121
    19
    0
    เคยเปลี่ยนยางร้าน K เหมือนกันครับ ตอนลูกน้องใส่ ไม่ระวังมากๆ ชุ่ยสุดๆ เอาเหล็กงัดตอนถอดใส่ยางโดนขอบแม็กเป็นรอย เห็นแล้วเครียดเลยครับ ถึงจะเล็กน้อยก็เถอะ ได้แต่ทำใจครับ

ปล ขอบคุณที่มาโพสบอกกันครับ คอยเตือนเพื่อนๆจะได้ไม่หลงเข้าไป ร้านชั่วควรประจาน ร้านดีควรสรรเสริญครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้