อยากติดแก๊ส แต่ไม่กล้าาาาา T_T กลัวง๊ะ... น้ำมันแพงเกิ๊น..!!!

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Tanawat Yealz, 27 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tanawat Yealz

Tanawat Yealz Guest

0
    0
    0
    อยากติดแก๊ส แต่ไม่กล้าาาาา T_T

กลัวง๊ะ... น้ำมันแพงเกิ๊น..!!!

2. ติดไปเถอะผมติดคนที่2 ของ nv พอติดเสร็จของแต่งมาอีกเยอะ

3. กลัวอะไรเหรอครับ กลัวลอยตัวราคาแก๊ส เหรอครับ ผมติดมานานแล้วใช้ดีมากๆคับปรหยัดดี ไม่มีปัญหาอะไร ผมติดแบบหัวฉีด

4. อย่าเลยครับได้ไม่คุ้มเสีย

5. Tanawat Yealz

0
    0
    0
    ฮ้า ๆ ๆ ผมขับไป มหาลัย (หล่อเลย) 2วัน 300 บาท

6. Tanawat Yealz

0
    0
    0
    เป็นตัวหัวฉีด ไม่เท่าไหร่ครับ

แต่ตัวคาบูอ๊ะ ติดแล้ว เสียเยอะ

7. Llboozzer Clubll

Llboozzer Clubll Guest

0
    0
    0
    สองมุม เลือกย๊าก
    1.อยากติด เพราะไม่มีตังค์เติมน้ำมันแร้ว....
    2.ไม่อยากติด เพราะสงสารรถ --"
    **ของนู๋เป็น คาร์บู ยังไม่เคยติดเหมือนกัน พอมีคนมาชวนติดก็เหมือนจะๆๆ แต่นึกไปนึกมา ไม่รุ้จะประหยัดรึเสียเพิ่มอ่ะ --"

8. Koonay Iceland

Koonay Iceland Guest

0
    0
    0
    คิดเหมือนกันเลยคุณน้อง ของพี่ก็คาร์บู ใจหนึ่งก็อยากติด อีกใจก็กลัวไม่คุ้มเสีย เฮ้อ.....

9. Tanawat Yealz

0
    0
    0
    แต่ของผมมันยังเป็น หัวฉีด ไง๊ 555

10. Llboozzer Clubll

0
    0
    0
  11. Tanawat Yealz

0
    0
    0
  12. Tanawat Yealz

0
    0
    0
    พี่ ผมถามจิงๆนะ สวยงี้ ทำงาน เป็นหน่วย เหรอ เห็น NV ติดไซเลนซ์

13. Llboozzer Clubll

0
    0
    0
    เป็น อาสาค่ะ 1.อปพร. 2.จราจร ฯลฯ
    ทำไมอ่ะ มันแปลกรึ? ทำมา 6 ปีแล้วอ่า
    น้ำท่วมก็ออกไปช่วยมาตลอดเลยจ้า ^^

14. Tanawat Yealz

0
    0
    0
    เก่งแบบนี้ สุดยอดคับพี่

15. Llboozzer Clubll

0
    0
    0
    ขอบคุณค่า ^^ คนเราควรใช้เวลาชีวิตให้คุ้มค่ามากที่สุด
    **ไม่ชอบเีสียเวลาชีวิตอ่ะค่ะ**

16. Tanawat Yealz

0
    0
    0
    แต่ผมคง เรียนจบแล้ว ทำงาน ตาบแทนแม่ลีะครับ (พ่อ seven heven )ไปแร่ว

17. Llboozzer Clubll

0
    0
    0
    สู้ๆ ค่ะ ^^
    แต่พี่ไม่คิดงั้น พี่คิดว่าให้เป็นเงินเดือนมันยังน้อยไป สำหรับการที่เค้าให้เราเกิด สำหรับพี่คงเปิดกิจการเล็กน้อยให้เค้า ทำบ้านสวรรค์น้อยๆ คือมีทุกอย่างทีเค้าต้องการ พี่ว่าปล่อยท่านอยู่บ้านเฉยๆ แกจะเหงา ชีวิตจะได้ไม่จืดชืด ^^

18. Tanawat Yealz

0
    0
    0
    นั้นแหละ ที่ผมคิดไว้ ทำงาน เก็บเงินให้ได้ซักก้อน แล้วลงทุนเปิด กิจการที่เราชอบ เป็นเจ้านายตัวเองซักที 555

19. Llboozzer Clubll

0
    0
    0
    ไม่ต้องอยากรวยมาก แค่ใช้เงินให้เป็นก็พอ

20. ของผมติด แอล ประหยัดมาก กลับ บุรีรัมย์แค่ไม่ถึงถัง (450 บาท) ประหยัดเอาการทีเดียว ส่วนปัญหา ก็อาจมีบ้าง แต่ไม่ใช่เรื่องใหญ่โต ก็แคจูนบ่อย ถ่ายขี้แก๊สบ่อย ขยันดูเเลน้ำหม้อน้ำบ่อย ก็ดอเเล้ว ประหยัด คุมกว่า ขับไปทำงานเดือนล่ะ 500 สบายๆครับ

อย่าเอาเรื่องติดแก๊สไปเปรียบกับแท็กซี่ เพราะว่ารถพวกนนั้นมันขับหลายมือ แต่นี่เราขับเองดุเเลเองไม่มีปัญหา อย่ากังวลเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้