ขอคำแนะนำ/ข้อมูล รถ 2 รุ่นนี้ครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย MonkeyGelb, 20 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MonkeyGelb

MonkeyGelb New Member Member

4
    0
    0
    Citroen C4 year 2005
    http://www.youtube.com/watch?v=P4ckJFNkra8

กับ Opel Tigra twin-top year 2005 เช่นกันครับ

คือว่าผมจะซื้อเป็นรถมือสองน่ะครับอยากรู้ว่ารุ่น/ยี่ห้อ ไหนดีกว่า
    หรือว่าข้อดีข้อเสียของแต่ละรุ่นนะครับ
    ขอบคุณลวงหน้าครับที่แสดงความคิดเห็น:)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 กรกฎาคม 2009
  2. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ผมไม่เคยนั่ง C4 นะครับ
    เคยแต่นั่ง xantia
    เกาะถนนดีเหมือนกันครับ
    แต่ช่วงล่างต้องศึกษากันหน่อย

3. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ขออภัย เผลอโพสเบิ้ล

4. I'm Designer

I'm Designer New Member Member

204
    11
    0
    ผมไม่เคยนั่ง ซีตรองC4 แต่ที่บ้านใช้ รุ่นเก่ากว่านั้นคือ CX20 อยากบอกว่านิ่มมาก นั่งสบาย
    ไปกัน 6 คน รถยางแตก ไม่รุ้สึก วิ่งความเร็ว 100 กม./ชม. ครับ ความปลอดภัยดี รุ่นอื่นผมไม่รู้ครับ
    แต่ขึ้นชื่อว่า ซีตรอง ซ่อมแพง ย่ิงถ้าเป็นระบบไฮโดรลิกเสีย ไม่ต้องพูดถึง เปลี่ยนตุ้มทีแทบจะเป็นลม
    เท่าที่รู้ มีแค่นี้อ่ะครับ

5. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63

6. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้