ปลอม .....

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย na046, 29 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. na046

na046 Member Member

983
    7
    18
    เฮ้อ .......................

2. NIIGATA

NIIGATA New Member VIP

1,557
    35
    0
    เคยเจอเหมือนกานคับ แบบนี้

ตัวหนังสือสีเหลือง สีดำ ก็เคยเห็นคับ พี่นะ

แล้วก็คำว่าชมรมคนรักกระบะแห่งประเทศไทย ก็เคยเจอปลอมๆเหมือนกานนะ เซ็งแทน........! ! !

3. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    คิดว่าของเราดี เขาอยากอยู่ด้วยมั้ง
    ถ้าเขาไม่เอา MiNi Truck Club เราไปทำเสียชื่อก็ยังพอ
    แอบเห็นตุ๊กตายาง........เอาไว้ทำไรอ่ะครับพี่นะ

4. TA_BIRD

TA_BIRD New Member VIP

111
    2
    0
    แถวบ้านผมเต้มเลย ตลาดพูนทรัพยืที่ปทุมธานี มีขายทุกร้าน

5. Diesel Society

Diesel Society New Member Member

1,261
    2
    0
    มะวานก็เจอ ดีแม๊กคันนึ่ง แถว องพระ

6. ต้อ..

ต้อ.. New Member Member

362
    4
    0
    เหอะๆๆ

เยอะจิงๆ พวกปลอมๆเนี่ย มิมิ

7. ชินแล้วครับ

เคยเจอครั้งนึงตอนฝึกงานอยู่ TOYOTA เจอวีโก้แอบซิ่งเข้ามาเช็คระยะ วัยรุ่นขับด้วย

เข้ามาช่องผมพอดีเลย เผอิญมีรายการแจ้งเพิ่มต้องแจ้งให้ลูกค้าทราบ แล้วเจ้าของเค้าก็เดินมาที่รถเพื่อดูรายละเอียด

เข้าทาง! เลยแกล้งชวนคุยถามว่าอยู่ มินิฯเหรอครับโหย!!รู้จักหมดใครเป็นใคร ซุยกระจายทำนู่นทำนี่มาเคยเสียบกล่องนู้นกล่องนี้เบื่อเลยถอด

(พูดมาแบบว่าผมเพิ่งเข้ามา กทม มาทำงานอ่าครับ) แล้วผมก็ถามว่าไม่มีนัมเบอร์เหรอครับ อ้ำๆอึ้งๆแค่นี้ก็จับไต๋ได้แล้วครับว่าแอบอ้าง

หลังๆชักไม่คุยอะไรเข้าไปนั่งในห้องพักลูกค้าเหมือนรู้

ปล.ผมว่าคงคนประเภทนี้หลายคน และที่รู้ข้อมูลก็คงจำที่เราๆคุยกันเนี่ยแหล่ะ อิอิ

8. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    เออ แบบนี้ก็มีเนอะ

9. CHAMINO

CHAMINO New Member VIP

773
    6
    0
    ชินตามานาน [=

10. mseeo2

mseeo2 New Member Member

778
    9
    0
    ปลอมกันเยอะ สงใสของเราดีจิงๆ 555+

11. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
    ปล่อยไปเถาะครับ...ปัญหานี้แก้ไม่ได้...

12. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    อืมนั่นซิ...

13. linkinfc

linkinfc New Member Member

31
    0
    0
    ผมก็ปลอม แต่ไม่เคยทำให้เสียชื่อนะครับ อยากจะไปมิตติ้งใจจะขาดแต่ไกลจัง ทำงานแล้วเลยไม่ค่อยมีเวลาครับ

14. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up...

ผมว่าปัญหานี้อาจจะมาจากประเด็นที่ว่าอยากเข้าร่วมคลับมินิทรัค แต่อาจจะไม่สะดวกไปมิตติ้งเพื่อขอสติ๊กเกอร์แล้วก็รันนัมเบอร์เข้ากับทางคลับ เช่น บ้านอยู่คนละพื้นที่กัน , ต่างจังหวัด , ต้องทำงานเลี้ยงชีพ และครอบครัว , หรือไม่กล้าที่จะไปพบปะกับพวก พี่ อ่ะครับ

ผมมีข้อเสนอแนะครับ พี่ ๆ น่าจะตั้งเกระทู้ไว้สำหรับผู้ที่อยากเข้าร่วมคลับ โดยระบุเกี่ยวกับ กฏ , กติกา ,มารยาท , หรืออื่น ๆ นะครับ แล้วพี่ ๆ ก็คัดเลือกว่าคุณสมบัติเหมาะสมที่จะเข้าร่วมคลับได้หรือเปล่า ส่วนเรื่องค่าใช้จ่ายผู้ที่จะขอเข้าร่วมคลับต้องรับผิดชอบเอง (ข้อเสนอแนะนะครับ)

ผมว่าน่าจะลดปัญหาการลอกเลียนแบบได้นะครับ

ปล. ไม่ทราบว่าคคลับมินิทรัคจำกัดจำนวนสมาชิกหรือเปล่าครับ

15. ขนมจีบปู

ขนมจีบปู New Member VIP

3,157
    24
    0
    ผมไปมิทติ้ง แต่ไม่ติดสติ๊กเกอร์

จดลิขสิทธิ์ เลยคับ อิอิ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 16:10:38 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 16:10:23 ----------

ผมไปมิทติ้ง แต่ไม่ติดสติ๊กเกอร์

จดลิขสิทธิ์ เลยคับ อิอิ

16. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    อืม...น่าคิดคับ แต่ปัญหานี้แก้ยากคับ เพราะเราไม่มีคนที่จะมาดำเนินงานในด้านต่างๆเหมือนเมื่อก่อน
    ก็เลยอยากจะหาคนที่พอจะมีคุณสมบัติมารับช่วงต่อ ที่ผมเล็งๆไว้ก็จะมี ตี๋,แบงค์,เอ็ม,นัท ฯ......
    เพราะว่าเท่าที่เรานัดมีตติ้งกันทุกครั้ง น้องๆพวกนี้จะพร้อมใจมากันตลอด และกลับหลังสุดตลอด
    เลยอยากจะให้น้องๆชุดนี้ ดำเนินงานต่อไป เพื่อนๆว่าอย่างไรบ้างคับ

17. UNSAI

UNSAI Active Member Member

1,416
    17
    38
    ดีครับตามพี่เอ๋เลยครับ

18. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    หิหิ....ทำใจครับแสดงว่าของเราดีจริง เห็นบ่อยและเยอะมากๆครับ ดูก็รู้ว่า ปลอม...

19. Smother

Smother New Member Member

1,573
    2
    0
    ว่ากันไป

20. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up.....

พี่ ๆ ก็โหวดคะแนนเสียงเลยครับ แล้วถามความสมัคใจของผู้ที่ได้รับการโหวดก็ได้นะครับ (ความคิดเห็นนะครับ)

21. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    งั้นเสาร์นี เจอกันที่ปั้มเลยนะครับ จะได้โหวด

22. อัพต่อคับ ไม่ชอบปลอมคับ

23. ลองดูเล่นๆ อิอิ

โพสต์แป็บเดียว
    :D:cool:

24. mseeo2

mseeo2 New Member Member

778
    9
    0
    เรื่องเด่น ประเด็นร้อน !!!!

25. _nop_

_nop_ New Member Member

811
    0
    0
    เห็นด้วยครับ ให้น้องๆเขาสืบทอดต่อไป เพราะรุ่นพี่ส่วนใหญ่ต่างก็มีหน้าที่การงานและครอบครัวต้องรับผิดชอบ จึงไม่ค่อยมีเวลามาดูแลตรงจุดนี้

26. NIIGATA

NIIGATA New Member VIP

1,557
    35
    0
    ก็ดีนะคับ ให้น้องตี๋เป็นก็ดี เห็นเข้ามาเล่นบ่อยๆ น่าจะดูแลได้นะ

เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะคับ

27. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    ดันไป

28. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    Up...

ช่วยดันครับ..............

29. na046

na046 Member Member

983
    7
    18
    เหดียว หามาลงใหม่ มันมีสีดำอีก สนุกดี เวลสรถติด ๆ ไม่รู้ทำอะไรดี หา ติกเกอร์ มินิ ถ่าย อิอิ แต่มันเป็นปัญหาหรือป่าว .... ผมไม่รู้นะ แต่ กลัวว่า รถที่ติด ติกเกอร์ มินิ ฯ แล้ว ไปป่วนชาวบ้านเค้ามันก็ไม่ดี มันจะเสียเอาหมด ผมว่าจะหารูปมาก่อน แล้ว ลงใน เรสซิ่ง ฟอรั่ม แจ้งเพื่อน ๆ RC อะนะ เหอ ๆ (ช่วงนี้ว่าง เลยฟุ้งซ่าน หาอะไรทำไปเรื่อย )

น้าตี๋ เย็นนี้หาพวกผมไม่เจอ โทรมา .. 081-8133583 นะ ชวนเพื่อน ๆ มินิทุกคน แต่ อธิบาย ทางไม่ถูกแต่ไม่ไกล แค่หลัก 4 นะครับ แต่ช้าไปหน่อย เหดียวโทรตามเอาเท่าที่มีเบอร์ และกันครับ

30. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    มินิทรัค ดังมากว่า ทศวรรษ เพราะเหตุนี้ จึงมีคนอยาก เข้าร่วมสังกัดมากขึ้น อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้