อยากถามเรื่องลิ้นหน้า Type R ครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย DavE_Zaa, 23 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DavE_Zaa

DavE_Zaa New Member Member

98
    0
    0
    คือลิ้นหน้า Tpye R นี่เหมือนกันลิ้นหน้าของศูนย์ที่ติดมากับรถหรือเปล่าครับ
    ของตัว Lev อะครับ แล้วที่ผมใส่อยู่นี่ใช่ของ Type R หรือเปล่า
    หรือว่าไม่ใช่ตอนซื้อมาพี่เค้าบอกเป็น SiR งงไปเลย
    ผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ ขอบคุณครับ

2. i-vtec

i-vtec Member Member

188
    13
    18
    ทรง Type R ครับ
    แต่ตัวนี้เหมือนเป็นงาน TRC งานพลาสติกอะครับ มันจะยื่นแบบแหลมๆหน่อย

3. DavE_Zaa

DavE_Zaa New Member Member

98
    0
    0
    อ๋อครับ ถึงว่าไม่ค่อยเหมือนของพวกพี่ๆเลย
    รู้งี้สั่งจากพี่โสก็ดี เดี๋ยวรอมีตังแล้วค่อย
    สั่งจากพี่โสใหม่เห็นมีแต่คนบอกว่าเนียน อิอิ

4. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เหมือนในรูปคับ มันจะไม่แหลมคับ ตรงมุมคับ

5. kosin

kosin New Member Member

65
    0
    0
    แล้วลิ้นหน้า ที่ พี่โส เขา มันเหมือน แบบ Type แท้หรือเปล่า ไม่ทราบว่ายังเหลืออีกไหม รบกวนของดูรูปด้วยครับ

6. akimotosoles

akimotosoles New Member Member

101
    1
    0
    ลิ้นหน้าเป็น ek9 ข้างบนเรียกว่ารุ่นอะไร

7. ลิ้นหน้าตัวนี้ งานพี่โสครับ เป็นลิ้น Type R หรือว่า Vi-RS ตัวเดียวกันนั่นแหล่ะ ผมโทรถามนานแล้ว ตอนนั้น แกบอกว่าไม่ได้ทำแล้วครับ

8. kosin

kosin New Member Member

65
    0
    0
    รบกวน พี่ โส มาตอบด้วยครับมีของไหม ครับ เป็นงานไฟเบอร์ หรือว่า งานพลาสติก ABS ครับ แล้วเป็นสีอะไร

9. aumEK2000

aumEK2000 New Member Member

111
    0
    0
    แล้วตัว VI-RS มันคืออะไรเป็นแบบไหนและมีอะไรโดดเด่นบ้างครับ(ที่ไม่เหมือนรุ่นทั่วๆไปอ่ะครับ):D

10. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    ถ้าเป็นลิ้นหน้าล่ะก้อ เหมือนกันอย่างกะแกะคับ

11. ballasung

ballasung New Member Member

283
    1
    0
    ผมว่าทรงที่ท่านเจ้าของกระทู้ใส่ก็แจ่มอยู่แล้วนะครับคล้ายๆSIRเลย สวยๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้