RacingUnderground RUNSTOP Gymkhana09' สนามที่2วันอาทิตยที่ 19กรกฏาคมนี้

การสนทนาใน 'Gymkhana' เริ่มโดย Aong-race-shop, 24 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Aong-race-shop

Aong-race-shop Legend (R.I.P.)

671
    5
    18
    การแข่งขันรถยนต์ทางเรียบ งาน RacingUnderground RUNSTOP Gymkhana09' สนามที่2

สถานที่จัดการแข่งขัน
    การแข่งขันจัดขึ้นที่ตลาดประตูกรุงเทพฯ ติดกับโรงเรียนนายเรืออากาศดอนเมือง เขตท้องที่สายไหม พื้นสนามเป็นคอนกรีตอัดแรง พร้อมระบบความปลอดภัยจากเจ้าหน้าที่ สน.สายไหม
    และรถพยาบาลจากโรงพยาบาลภูมิพล

วันที่จัดการแข่งขัน
    วันอาทิตย์ที่ 19 กรกฎาคม 2552 ตั้งแต่เวลา 08.00 น.เป็นต้นไป
    กิจกรรมสำหรับผู้เข้าชมและผู้เข้าร่วมการแข่งขัน มีดริฟโชว์จากนักดริฟชั้นแนวหน้า และมีการจัดกิจกรรมส่งเสริมการขายจากผู้ร่วมสนับสนุนต่างๆพร้อมของแจกแถมมากมาย

รุ่นการแข่งขัน (ใช้อักษรย่อ R นำหน้ารุ่นการแข่งขัน )

R1 รถยนต์ขับเคลื่อนล้อหน้าไม่เกิน1600 cc.
    กติกา เป็นรถยนต์ขับเคลื่อนล้อหน้าที่มีขายตามท้องตลาดโดยทั่วไป และมีขนาดความจุกระบอกสูบไม่เกิน1600 cc . ไม่จำกัดระบบวาล์วแปรผัน ห้ามระบบอัดอากาศทุกชนิด ไม่จำกัดเชื้อเพลิง
    R2 รถยนต์ขับเคลื่อนล้อหน้าไม่เกิน2000 cc.
    กติกา เป็นรถยนต์ขับเคลื่อนล้อหน้าที่มีขายตามท้องตลาดโดยทั่วไป และมีขนาดความจุกระบอกสูบไม่เกิน1600 cc . ไม่จำกัดระบบวาล์วแปรผัน ห้ามระบบอัดอากาศทุกชนิด ไม่จำกัดเชื้อเพลิง
    R3 รถยนต์เทอร์โบ
    กติกา เป็นรถยนต์ที่มีระบบอัดอากาศทุกชนิด ทั้งนี้รวมถึงรถที่ติดตั้งระบบไนตรัสอ๊อกไซค์ ไม่จำกัดขนาดความจุกระบอกสูบ ไม่จำกัดระบบวาล์วแปรผัน ไม่จำกัดเชื้อเพลิง
    R4 รถยนต์ขับเคลื่อน4ล้อ
    กติกา เป็นรถยนต์ขับเคลื่อน4ล้อจากโรงงานผู้ผลิตไม่จำกัดความจุกระบอกสูบ ไม่จำกัดระบบอัดอากาศ และเชื้อเพลิง (รถยนต์กระบะขับเคลื่อน4ล้อสามารถลงรุ่นนี้ได้ )
    R5 รถยนต์ขับเคลื่อนล้อหลัง
    กติกา เป็นรถยนต์ขับเคลื่อนล้อหลังจากโรงงานผู้ผลิตไม่จำกัดความจุกระบอกสูบ ไม่จำกัดระบบอัดอากาศ และเชื้อเพลิง (รถยนต์กระบะขับเคลื่อนล้อหลังสามารถลงรุ่นนี้ได้ )
    R6 รถกระบะ
    กติกา เป็นรถยนต์กระบะบรรทุกขับเคลื่อนล้อหลังจากโรงงานผู้ผลิตไม่จำกัดความจุกระบอกสูบ ไม่จำกัดระบบอัดอากาศ และเชื้อเพลิง แต่ต้องมีสภาพที่กรรมการเห็นสมควรทำการแข่งขัน
    R7 Open
    กติกา รถยนต์ทั่วไปไม่จำกัดขนาดเครื่องยนต์หรือระบบอัดอากาศ และสามารถใช้ยางสลิคได้
    R8 รถยนต์เกียร์ออโตเมติก
    กติกา รถยนต์ทั่วไปไม่จำกัดขนาดเครื่องยนต์ แต่ต้องมีระบบส่งกำลังเป็นแบบเกียร์ออโต้เท่านั้น
    R9มือใหม่
    กติกา ผู้เข้าแข่งขันจะต้องไม่เคยได้รับตำแหน่งจากการแข่งขันในรายการใดๆเลย และสามารถใช้รถประเภทใดทำการแข่งขันก็ได้ โดยทั้งนี้จะต้องแจ้งกรรมการและนายสนามในขณะทำการสมัครเข้าแข่งขัน ซึ่งรถยนต์ที่ใช้จะต้องผ่านดุลพินิจของกรรมการและนายสนาม ในรุ่นนี้จัดขึ้นเพื่อส่งเสริมและเปิดโอกาสให้ผู้ที่สนใจในกีฬาแข่งรถประเภทจิมคาน่าเท่านั้น ผู้ที่มีประสบการณ์ควรใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจเข้าร่วมการแข่งขัน เพื่อเป็นการเปิดโอกาสให้ผู้ที่เข้าร่วมแข่งขันท่านอื่นๆ และผู้ที่สมัครในรุ่นนี้ไม่สามารถลงแข่งขันในรุ่นอื่นได้โดยเด็ดขาด
    R10 Lady Cup
    กติกา ผู้เข้าแข่งขันจะต้องเป็นสุภาพสตรี และขณะทำการแข่งขันสามารถมีผู้ติดตามหรือนั่งข้างได้หนึ่งคนเท่านั้น

หมายเหตุ การใช้ยางในการแข่งขันต้องเป็นไปตามที่กติกากำหนดเท่านั้น หากตรวจพบว่ามีเจตนาทุจริต จะถูกปรับแพ้ในทุกรุ่นการแข่งขัน และรถยนต์ที่เข้าร่วมการแข่งขันทุกคันต้องมีระบบความปลอดภัยในส่วนของอุปกรณ์ส่วนควบครบถ้วนสมบูรณ์ เช่นระบบเบรคต้องใช้การได้ดี และเข็มขัดนิรภัยต้องไม่น้อยกว่าสามจุดรวมถึงผู้เข้าแข่งขันต้องสวมหมวกนิรภัยที่มีตราเครื่องหมายมาตรฐาน มอก.
    สอบถามกติกาการแข่งขันได้ที่ 083-802 0575 และ 084-639 7855

ตารางการแข่งขันในวันที่19กรกฎาคม 2552
    08.00 น. เปิดรับสมัคร รับเอกสาร และสามารถ walk couse ได้อิสระ
    10.00 น. เริ่มเปิดซ้อมโดยอนุญาติให้ซ้อมได้คันละสองรอบเท่านั้น ซึ่งถ้าเวลาเหลือจึงจะสามารถซ้อมได้อีก
    12.30 น. ประชุมนักแข่งและทำความเข้าใจในการแข่งขัน
    13.00 น. เริ่มทำการแข่งขันรุ่น R1 R2 R3 R4 และ R9
    15.00 น. ทำการแข่งขันรุ่น R10 R8 R5 R6 และ R7
    18.00 น. เสร็จสิ้นการแข่งขันและรับรางวัล

หมายเหตุ : เวลาของการแข่งขันและการโชว์ สามารถเปลี่ยนแปลงได้ตามความเหมาะสม

2. TonRacing

TonRacing New Member VIP

309
    58
    0
    สถานที่อยู่ตรงไหนอ่ะครับ นึกไม่ออก ใช่ที่อยู่ตรงแยกเข้าสายไหม+ทหารอากาศใช่ไหมครับ(ทางเลียบสนามบินดอนเมือง)

3. Aong-race-shop

Aong-race-shop Legend (R.I.P.)

671
    5
    18
    ใช่เลยครับ

ใช่เลยครับ เลยไปหน่อยก็ถึงครับ

4. TA_BIRD

TA_BIRD New Member VIP

111
    2
    0
    อยู่เส้น พหลโยธินครับ ตรงนั้นจะเป็นซอย พหลโยธิน 54/2 ครับ หรือเรียกว่า ตลาดประตูกรุงเทพฯ ครับผม

5. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    ดันไปอ๋อง

6. BT

BT New Member Member

104
    3
    0
    ขอไม่พลาดละกันครับสนามนี้

7. art

art New Member Member

97
    0
    0
  8. ^::N_u_N::^

^::N_u_N::^ Member VIP

623
    8
    18
    สนามนี้ไม่พลาดแล้วคับอิอิ

9. Aong-race-shop

671
    5
    18
  10. MIXMAN

MIXMAN New Member Member

89
    1
    0
    เรียนเชิญผู้สนใจทุกท่านนะครับ แอบกระซิบนิดๆครับว่าวันเสาร์เย็นๆ พอวางไลน์เสร็จจะให้วิ่งเล่นครับ

11. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,911
    62
    48
    ค่าสมัครรุ่นมือใหม่เท่าไรค้าบ อยากลองดูซักครั้ง

12. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    ดันไปอีก

13. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    up up

14. Aong-race-shop

671
    5
    18
    ค่าสมัครคันละ300บาทครับ เรียนเชิญเลยครับ ต้องลองแล้วจะติดใจครับ555

15. Aong-race-shop

671
    5
    18
    รูปพริ๊ตตี

ในงานยังมรกิจกรรมการโชว์ต่างๆ ใครว่างๆว่างก็ไปดูพริ๊ตตี๊แล้วกันอิอิ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 มิถุนายน 2009
  16. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0

ชุดต่อไปชุดเดิม หรือว่า ชุดใหม่อ่าคับอ๋อง อิอิ ไว้งานนี้ เด๋วไปช่วยถ่ายแบบเต็มๆละกาน :D

17. Aong-race-shop

671
    5
    18
    ยังไงก็เรียนเชิญทุกๆๆท่านครับมาร่วมสนุกกันในงาน

18. MIXMAN

89
    1
    0
    เรียนเชิญผู้ที่สนใจทุกท่านครับ

19. Ton@CityMania

1,341
    180
    0
    แวะมา up ให้จ้า

20. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    งานดี ๆ ดันไป คับ อ๋อง :D

21. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    มีรุ่น Class Beginner ไหมอ่ะ แบบไม่เคยเล่นเลยแม้แต่ครั้งเดียวอ่ะ แถมความจำสั้นอย่างกับปลาทอง กลัวหลงจังเลยอ่ะ

แต่อยากลองอ่ะ อิอิ

22. MIXMAN

89
    1
    0
    วันอาทิตย์นี้แล้วนะครับ เรียนเชิญทุกท่านครับ คืนวันเสาร์แวะมาขับเล่นลองไลน์ก่อนได้ครับ

23. Ton@CityMania

1,341
    180
    0
    เปิดให้ลองกี่โมงคับท่าน เด๋วแวะไป

24. Aong-race-shop

671
    5
    18
    ยินดีครับ

อ๋องน่าจะอยู่แต่เช้าครับ
    ตั้งลายสนามแบบซ้อมครับ

25. TheKhanfather

TheKhanfather New Member Member

17
    0
    0
    อัพจ้าาาาาาาาาาาาาาาา

26. toedoe

toedoe Member Racer

604
    6
    18
    เจอกันครับ:D

27. art

art New Member Member

97
    0
    0
  28. Bank115PowerHaus

Bank115PowerHaus Active Member Member

1,450
    10
    38
    อย่าเก็บกรวยกวาดกองยางนะโว้ยหุหุหุ

ถ้ากลับมาทันเจอกันครับงานดีๆ

29. Bank115PowerHaus

Bank115PowerHaus Active Member Member

1,450
    10
    38
    อย่าเก็บกรวยกวาดกองยางนะโว้ยหุหุหุ

ถ้ากลับมาทันเจอกันครับงานดีๆ

30. toedoe

toedoe Member Racer

604
    6
    18
    ใกล้วันแข่งแล้วๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้