ไดสาร์ทฟรี รถใครเคยเป็นมั่ง

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Super_gang, 8 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Super_gang

Super_gang New Member Member

279
    0
    0
    พอดีรถผมเกิดอาการเวลาสาร์ทแล้วไดสาร์ทมันฟรี ผมว่าจะเอาไปซ่อมอยู่ใครเคยเป็นมั่งครับ ขอคำเนะนำหน่อยครับ

2. Super_gang

279
    0
    0
    ไม่มีใครเคยเป็นเลยหรือ สงสัยต้องให้ร้านซ่อมไดนาโมดูให้ซะแล้ว งานเข้าอีกแล้ว ฮ่าๆๆๆ

3. Super_gang

279
    0
    0
    ไปซ่อมมาแล้วครับ เปลี่ยนเฟืองไดสตาร์ท 1500(ค่าแรง300) รวม 1800บาท และไปติดชุดประหยัดน้ำมันแก๊ส เพิ่มแรงม้ามาด้วย เดะทดลองดูก่อน(เท่าที่ตีนต้นดีขึ้นมาก)ได้ความอย่างไรจะมาโพสบอกอีกที

4. jit95

jit95 New Member Member

382
    0
    0
    มีรูปมั้ยครับ

5. jit95

382
    0
    0
    ตอนนี้ผมเริ่ม ฟรีแล้วครับ ถ้าจะทำเองใครมีคำแนะนำมั้ยครับ

6. Super_gang

279
    0
    0
    ทำเองยากพอสมควร ผมว่าให้ช่างทำดีกว่าครับเชื่อผม

7. jit95

382
    0
    0
    มันต้องถอดจากด้านล่างหรือปล่าวครับ

8. Super_gang

279
    0
    0
    ใช่ครับ ไดสตาร์ทมันอยู่ตรงด้านหน้าพัดลมหม้อน้ำ ถอดพัดลมออกแล้วจะมองเห็น แต่ต้องรื้อแบตออก เพราะใส่ไขควงไม่ได้ กว่าจะถอดได้ก็นาน แล้วพอเอาไดสตาร์ทออกมาต้องถอดอกเอาเฟืองมาเปลี่ยน ช่วงตอนเอาเฟืองมาเปล่ยนต้องมความชำนาญพอสมควร ถ้าไม่เคยเห็นทำผมว่ายากมากครับ ทางที่ดีอย่าทำเองเลยดีกว่า แนะนำ

9. jit95

382
    0
    0
    เคลียแล้วครับ ไปร้านได ช่างเปิดมาดู สรุปเสื้อเฟืองที่เป็นพลาสติกแตกครับช่างก็เลยเปลี่ยนเอาของที่มีอยู่ใส่เข้าไปพร้อมเพืองชุดใหม่ หมดไป 1250 บาท ครับร้านช่าง หยีบางบอน คราวนี้สตาร์ททีเดียวติดเลย

10. Super_gang

279
    0
    0
    ถูกจริงๆๆผมทำไปหมดตั้ง1800บาท เปลี่ยนแค่เฟืองใหม่อย่างเดียว

11. jit95

382
    0
    0
    ความจริงเท่าที่ดูวันนั้นที่ช่างถอดมาไดสตาร์ทรถรุ่นเราเป็นไรที่เสียยากมากเช่น ไดใหม้ โซลีนอยใหม้
    ยากครับ ยี่บอชไม่เสียง่ายๆ แต่จะเสียก็ตรงที่ เสื้อเฟืองครับเป็นพลาสติก กรอบแตกเฉยอย่างอื่นมันไม่มีไรครับ
    ขอแนะนำว่าถ้าใครเจอเหตุการแบบนี้เข้าร้านได นั่งดูเลยครับแล้วจะรู้ครับ ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำที่ผ่านมา
    ตอนนี้รถผมสตาร์ททีเดียวอยู่เลย

12. Super_gang

279
    0
    0
    ตกลงเปลี่ยนอะไรมั่ง ใช่เสื้อเฟืองพลาสตติกกับเฟืองไดสตาร์ทหรือ ถ้าเปลี่ยนทั้งสองอย่าถื่อว่าราคาถูก ของผมเปลี่ยนแต่เฟืองอย่าเดียวตัง1800บาท แถมร้านยังบอกอีกว่าเสื้อเฟืองพลาสติกหายาก ดีนะที่ทาร้านที่คุณไปซ่อมมีขาย จะได้เป็นข้อมูลให้สมาชิกท่านอื่นๆๆที่มีปัญหาเดียวกันได้แก้ไขกับรถของตัวเอง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้