กินน้ำมัน

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย boy368, 1 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. boy368

boy368 New Member Member

2
    0
    0
    ผมใช้เครื่อง b16a ทำไมกินน้ำ

เต็มถังวิ่งได้ประมาณ 300 โลเอง

มันเป็นเพราะอะไรคัฟ ยังงี้ต้องทำยังไง

มีอู่ไหนแนะนำบ้างคัฟ ผมอยู่แถวรามคำแหง

เอาแบบอู่เก่งๆและที่สำคัญไม่แพงด้วย

ช่วยหน่อยนะคัฟ น้ำมันก็แพงเอาๆ มันก็ชัดชะ

แล้วรถเพื่อนๆเต็มถังได้กี่กิโลคัฟสำหรับ b16a:cry::cry::cry:

2. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    เกียร์ออโต้หรือเปล่าครับ ถ้าใช่ ก็ปกติ ในเมืองเต็มถังก็ประมาณนี้ครับ

เกียร์ธรรมดาประมาณ 10 กม./ลิตร กินมากกว่านี้ค่อนข้างผิดปกติ ต้องเช็คเครื่องแล้วละครับ

3. boy368

boy368 New Member Member

2
    0
    0
    เกียธรรมดาคัฟป๋ม

4. balloon.com

balloon.com New Member Member

687
    4
    0
    ไฟเช็ค engine ขึ้นมั้ยครับ ถ้าปกติไฟเช๊ค engine ติดตอนเราบิดกุญแจ On 4 วิแล้วดับนะครับ ถ้าเป็นตามนี้ปกติครับ ค่อยไปเช็คตรงอื่นต่อครับ ....

5. kamikaza

kamikaza New Member Member

434
    2
    0
    ลองถอด ออกซิเจน เซนร์เซอร์ มาล้างดูครับ

6. Tee3D-Standard

Tee3D-Standard New Member Member

340
    5
    0
    ลองเปลี่ยนกรองเบนซิน ล้างหัวฉีด เปลี่ยนกรองอากาศใหม่ๆ ดูหรือยังครับ

7. Claw

Claw New Member Member

40
    3
    0
    ไม่กดมากก็ได้ประมาณสิบกิโลลิตรครับ วิ่งสองพันกว่ารอบ วิ่งในเมืองครับ
    กดคันเร่งมากได้ประมาณแปดกิโลลิตร กดยาวไปหกพันเจ็ดพันอ่าครับ (ไม่ได้กดบ่อยๆนะ แค่สองสามครั้งต่อหนึ่งถัง)

เกียร์ออโต้นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้