ปฏิบัติการแต่งถังแก๊ส และปิดหลังเบาะ (แบบว่า ขำขำ) ...

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย Vasuta.com, 15 สิงหาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    มาแล้วค๊าบบบ วันนี้มีรูปแบบการแต่งถังแก๊สแบบธรรมดาๆมาให้ดู
    แล้วก็ ใครที่ติดแก๊สแล้ว ไม่สามารถหาอะไรปิดหลังเบาะ (ระหว่างห้องโดยสาร กะ ห้องเก็บของ) ได้
    เพราะของเดิมใส่ไม่ได้ หรืออะไรก็แล้วแต่ ก็มีวิธีง่ายๆมาเสนอครับ.....

รูปถ่ายมาแบบไม่ได้เรียงลำดับ ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

2. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    เริ่มจาก วันแม่ 12 สิงหาคม ขับรถไปไหว้แม่ (แม่ยาย) ที่อ่างทอง
    แต่ก่อนจะไหว้ ก็มีงานให้แม่ทำซะก่อน เหอะๆๆๆๆ

จริงๆผมจะทำเองแหละ แต่ท่านคงทนเห็นความเก้งก้างของเราไม่ไหว เลยมาช่วย

ใน 3 รูปแรกนี้ คือ กำลังวัดแบบ (ตัดแบบ) โดยใช้หนังสือพิมพ์ก่อน ....
    ก็วัดไป วาดไป แปะไป ตัดไป ........

1.

2.

3.

รูปที่ 4 นี่ พ่อตามายืนดู LPG ด้วยความน้อยใจเรานิดๆ เพราะท่านอยากให้ติด NGV

แก้ไขล่าสุด: 16 สิงหาคม 2006
  3. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    ต่อไปก็พระเอกของเรา แผ่นฟิวเจอร์บอร์ด (หรือฟีเจอร์บอร์ด ไม่แน่ใจ)
    แผ่นละ 60 บาท ก็นำมาทาบกะแบบหนังสือพิมพ์ แล้วตัด แล้วก็ไปลองทาบดู
    แล้วก็ได้แผ่นบอร์ดที่ตัดตามหนังสือพิมพ์แล้วววววว

5.

6.

7.

4. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    จากนั้นก็ตัดแต่งขอบ แล้ววัดจุดที่จะติดอีกครั้ง เพื่อติดตีนตุ๊กแก.....

8.

9.

10.

5. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    เมื่อลงตัวแล้ว ก็ติดตีนตุ๊กแกเพื่อใช้เป็นตัวยึด
    โดยทากาวเหลือง ติดทั้งที่บอร์ด และตัวถัง ....

11.

12.

13.

รูปนี้ คือ แบบว่า ไหนๆก็ถอดเบาะมาแล้ว
    และเห็นมันขึ้นสนิม ผ้าที่ห่อไว้มันหลุด
    มองซ้าย มองขวา ไม่รู้จะเอาอะไรปิด ก็เลยใช้ฟองน้ำ เย็บกะผ้า
    เศษของเหลืองที่แม่ยายตัดไว้ มาห่อซะเรย

14.

6. demonknight

demonknight New Member Member

202
    0
    0
    พี่โป้งไปหาแม่แต่ละทีมีเรื่องมาเล่นตลอดเลยนะเนี้ย

7. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    ก็เป็นอันเสร็จพิธีการทำที่ปิดหลังเบาะ
    เพื่อ ความสวยงาม (เมือมองจากด้านหลัง)
    เพื่อกันกลิ่นเข้า (ไม่ใช่กลิ่นแก๊สนะ แต่เป็นกลิ่นชื้นต่างๆ)
    เพื่อกันแอร์ออก
    เพื่อกันเสียง ได้บ้าง นิดๆ หน่อยๆ

ต่อไป ก็ว่าจะทำที่ปิดถังแก็ส
    แต่คิดไป คิดมา ไอ้เราเองก็โรคจิต ชอบเช็ครั่วถังแก๊สตลอด
    ถ้าปิดไป คงตรวจลำบากแย่ เลยคิดว่า ไม่ต้องไปปิดมันหรอก
    เปิดไว้โล่งๆ ตรวจง่ายๆ ลมระบายๆ

ก็เลยทำได้แค่ตกแต่งนิดหน่อย .....

อันนี้ ก็หาท่อร้อยสายไฟสีน้ำเงิน กะแดงมา ทำตามในรูปนิดหน่อย....

15.

จากนั้น ก็ผ่นสีฝามันเล่นๆ พอดีมีสีดำ ก็ใช้สีดำ

16.

เหอะๆๆๆๆ พอดีตรงที่ตากไว้ มันมีผุ่น
    งานออกมา คล้ายยิงทรายเลยอ่ะ

17.

ดูรวมๆ ก็เป็นแบบนี้

18.

8. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    หาสติ๊กเกอร์ NOS มาติดที่ฝา
    หาสายรัดสีน้ำเงินมารัดเพิ่ม..........

ก็ลองเทียบกันดู ระหว่างของเดิม กะของที่แต่งนิดๆ หน่อย
    ผมว่า มันก็ดูมีอะไรๆขึ้นมานะ (ก็แล้วแต่คนชอบอ่ะ)

เดิม

ใหม่

9. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    เดิม

ใหม่

10. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    เดิม

ใหม่

11. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    เดิม

ใหม่

12. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    เดิม

ใหม่

13. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    เดิม

ใหม่

14. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    ฮี่ๆๆๆๆ รูปนี้ แต่ให้ดูอ่ะคับ น้ำหยดๆๆๆๆๆ (ครั้งแรกของรถผม เมื่อไปติดแก็สมา)

แล้วสุดท้ายยยยยย แฟนนนนผมเอง .....

จบแล้วววค๊าบบบบบ บ๊ายยยยยบายยยยยยยยยยยยยย

chuneji ถูกใจสิ่งนี้
  15. monkey01

monkey01 New Member Member

156
    3
    0
  16. LeoAop

LeoAop New Member Member

144
    2
    0
    แล้วล้ออะไหล่ ไปไหนอ่ะพี่

17. JZS133

JZS133 Member Member

520
    4
    18
    คงใส่ล้ออะไหล่ไม่ได้แล้วคับ

เพราะแฟนคุณเค้านั่งอยู่

อิอิ แซวเล่นนะค้าบบบบ :D

ปล. เด๋วจะขอก๊อปไอเดียหน่อยนะคับ ที่พ่นฝาอ่ะคับ พอดีไอ้ผ้าหุ้มถังมันมีขายเป็นสีดำ พ่นฝาอีกก็เป็นสีดำเหมือนกันเลย แจ่มคับ :D

18. boyd

boyd New Member Member

7
    0
    0
    น่ารักครับกิจกรรมภายในครอบครัว ผมจะทำมั่ง สมาชิก MRC ครับ

19. chuneji

chuneji New Member Member

33
    0
    0
    เยี่ยมกู๊ด+++

20. birdkung_nx

birdkung_nx New Member Member

273
    4
    0
    ติดมาเท่าไหร่ครับพี่ LPG เหรอครับ

21. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    ที่นี่เลยครับ
    http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=159631

22. harnnoi

harnnoi New Member Member

3
    0
    0
    สาระปนความฮา ขอบคุณมากครับ 55555

ติดแก้สLPGเหมือนกัน เดี๋ยวจะกลับไปทำมั่ง ฮาตรง NOS เนี่ยแหละ

23. a_mon01

a_mon01 New Member Member

481
    1
    0
  24. itsarachon

itsarachon New Member Member

4
    0
    0
    ติดตามมาหลายหัวข้อแล้ว ชอบตรงที่ครอบครัวมีความอบอุ่นดีครับผม

25. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    ผมเองก็ขำอยู่เหมือนกัน

ญาติๆมาทานข้าวที่บ้านตอนเย็น
    เค้าก็แซวๆว่า มาไหว้แม่เหรอ ซื้ออะไรมาให้แม่ละ

ผมยังไม่ทันตอบเลย
    แม่ยายสวนทันทีว่า "มันเอางานมาให้"

เหอะๆๆๆๆๆ

26. JOJOA

JOJOA New Member Member

6
    0
    0
    อบอุ่น ดี จัง

27. Blackcoupe

Blackcoupe New Member Member

141
    7
    0
    น่าอิจฉาจริงๆคับ ครอบครัวน่ารักมาก

28. avalanche

avalanche New Member Member

18
    0
    0
    โทษนะครับ เท่าที่จะได้จากกระทู้คราวที่แล้ว แฟนพี่สาวกว่านี้ นี่ครับ ทำไมคราวนี้ดู ผิดตาไปเยอะเลย

ที่จำได้เพราะคราวที่แล้วผมแอบคิดในใจว่า

ตานี่เมียสวยแฮะ แต่หน้ายั่งกะโจร .... คิดในใจอ่ะพี่

29. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    - - อ่านะ .... แฟนผมอายุ 31 แล้วอ่ะ
    แล้วก็ ตาดุเป็นธรรมชาติ

30. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    ที่ว่าเปลี่ยนไปเยอะ นี่ยังไงเหรอคับ หุหุหุ (ถาม ไว้บอกเมีย)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้