ช่วยด้วยครับ!!เกียร์ 5 หลุดทุกทีที่เข้าเกียร์ขอผู้รู้แนะนำหน่อยครับว่ามันเป็นอะไร

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย kritipat, 18 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kritipat

kritipat New Member Member

35
    1
    0
    คือเกียร์ 5 มันเข้าแล้วหลุดเลย ตอนเข้าเกียร์มันก้อเข้าดี แต่พอปล่อยมือมันหลุดเลยครับมีคนเค้าเคยบอกว่าสปริงกดเกียร์มันล้าหรือหัก แต่ยังไม่ได้เช็ค เลยจะถามว่ามีใครที่เคยมีอาการนี้บ้างแล้วแก้ไขยังไง ขอบคุณล่างหน้าครับ

2. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ซิมโคเมนรูดครับ ไปหาร้านเกียร์ซ่อมก็ได้ครับประมาณ 2500 บาทหรือหาเกียร์มือสองราคาไม่แรงยกใส่ครับ

3. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ตามพี่ป๊อบเลยครับ

4. hlom

hlom New Member Member

300
    10
    0
    ของผมก็เป็นอยู่ครับอาการเดียวกันเลย แต่จะหลุด ตอนวิ่งเร็วๆๆครับ 110ขึ้นไปหลุดตลอด เลยวิ่งแค่ 90-100ไม่หลุด เวลาจะวิ่งเร็งที่ หนึ่ง ต้องหาคนจับไว้อิอิอิอิ

5. :eek:ทำไมไม่ซ่อมล่ะครับ แล้วมันจะไม่พังกันไปหมดเลยเหรอ:eek:

6. kooknv

kooknv New Member Member

319
    13
    0
    สปริงล้าก็มี ส่วนทำให้ เกียร์หลุดได้

7. nv สีฟ้า

nv สีฟ้า New Member VIP

509
    41
    0
    :D:D..........อย่าเพิ่งผ่าเกียร์ ลองเช็คน็อตรอบๆๆหัวหมูเกียร์ดูว่าคลายหรือไม่ เช็คแท่นเเกยร์ว่าเวลาขับเกียร์โยน หรือ ขยับได้มากไปป่าว เกียร์หลุดเพราะเข้าเกียร์ 5 ไม่สุดติดไรหรือป่าว .... ก่อนจะผ่าเกียร์ อาจไม่ต้องผ่า .... :D

8. hlom

hlom New Member Member

300
    10
    0
    ไม่เป็นไรครับใช้มาเป็นปีแล้ว

9. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    มาเก็บข้อมูลคับ

10. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    ไปให้ช่างเช็คดูก่อนว่าเป็นที่อะไร
    ถ้าไม่แน่ใจก็ไปเช็คหลายๆ ร้าน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้