เพิ่งเอา Ohlins PCV ไปซ่อมครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Teeraparp, 12 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Teeraparp

Teeraparp New Member Member

58
    2
    0
    เพิ่งเอา Ohlins PCV ไปซ่อมที่ Winspeed มาเมื่อวานครับ ทีแรกคิดว่า Joint ดัง แต่ปรากฎว่า ถอดมาดูแล้ว ดังในกระบอกครับ เลยเอาไป Overhaul ที่ Winspeed ครับ ใครมีประสปการณ์ซ่อม ครับ เช่น กลับมาแล้วมันจะเหมือนเดิมมั๊ย แลกเปลี่ยนกันได้ครับ เดี๋ยวซ่อมเสร้จอาทิตย์หน้า แล้วจะมาเล่าให้ฟังครับ

TankEk ถูกใจสิ่งนี้
  2. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ถ้างั้น สัปดาห์หน้า รบกวนขอความรู้ด้วยนะคับ ของผมก้อเปลี่ยนเอาหัวจ้อยออก ตอนนี้ใส่เบ้ายางอยู่คับ เผื่อไว้เป็นประสบการณ์ต้องส่งไป โอเวอร์ฮอลล์บ้างคับ

3. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    ปัญหานี้ตามที่ได้เคยบอกไว้ใน Review โช๊ค Ohlins PCV ครับ
    ผมเคยเป็นที่โช๊คหลัง ก็เลย overhaul ไปเลยออกมาก็ปกติดีครับ

4. TankEk

6,091
    562
    0
    แพงไหมคับ น้องโอ๊ตค่าโอเวอร์ฮอลล์คับ ขอบคุณคับ ทำที่ร้านไหนหรอคับ

5. Teeraparp

58
    2
    0
    ค่าทำต้นละ 1300 บาทครับ
    ขอบคุณคุณโอ๊ตด้วยครับ

6. khu50

khu50 New Member VIP

288
    10
    0
    รบกวนหน่อยคับ แล้ว koni เอาไป overhaul ที่ไหนได้บ้างคับ

7. akimotosoles

akimotosoles New Member Member

101
    1
    0
    koni มาขายผมดีกว่า 555

8. GozilA

GozilA New Member Member

371
    2
    0
    ของผมทำที่ winspeedเหมือนกันครับ พรุ่งนี้ครบเดือนละ ยังมะได้เลย :D:D
    แต่พี่เค้าเนียนจริงๆครับ ไม่ใช่แค่อัดน้ำมัน หรือเปลี่ยนซีลนะครับ
    แต่เล่นเปลี่ยนแกน หรือไม่ก็สร้างแกนขึ้นมาใหม่เลย เนียนจิงๆ:):)

9. #joe.#

#joe.# Member Member

219
    21
    18
    ของผมก็เอาไปซ่อมที่ winspeed ซ่อมมาได้ปีกว่าแล้วยังไม่มีปัญหาครับใช้งานได้ปกติดีครับไม่มีปัญหายอมรับว่าฝีมือเยี่ยมมากๆๆครับ แต่เป็น ZEAL Funtion น่ะครับ

10. กาเม

กาเม Guest

0
    0
    0
    ได้ยินมาว่าพี่เค้าใช้อะไหล่เทียบเอา แบบว่าสั่งโรงกลึงทำ
    ไม่ได้ใช้ของแท้ๆๆ อย่างนี้คุณภาพก็ไม่เหมือนของเดิมซิครับ

11. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ขอถามหน่อยครับ winspeed ไปยังไง ครับ ไปไม่ถูก

12. GozilA

GozilA New Member Member

371
    2
    0
    ซอยเรวดี ซอย8ตรงข้ามโรงเรียนอนุบาล ป้ายซอยสังเกตดีๆนะครับ ป่ามันรกนิดนึง
    ลองโทรไปดูครับ พี่วิน081-5635002 คุยดีมากๆครับ

13. BIG -- MAX

BIG -- MAX New Member Member

43
    4
    0
    เคยทำที่ winspeed เหมือนกันคับ ต้นละ 1300 4 ต้นเลย

ผ่านมาเป็นปีหละ ยังสมบูรณ์ อยุ่คับ

14. Teeraparp

58
    2
    0
    ไปรับกลับมาแล้วครับ
    1.ใช้เวลา 1 สัปดาห์พอดีครับ late เล็กน้อย รับได้
    2.ไม่มีใบรับซ่อม หรือ ใบรับของครับ เอาไปวาง บอกอาการ ช่างวินบอกค่าใช้จ่าย และนัดวันรับ
    3. ผมโทรไปเช็ค 2-3 ครั้ง ต้องบอกว่ารถอะไร โชคอะไร แกจำไม่ได้ครับ เพราะโช๊คเยอะ
    4. หลังจากที่ทดลองขับอยู่ 2 วัน พบว่า ดีกว่าเดิมครับ อาจเป็นเพราะตอนได้มา มันอาจไม่ 100%
    ซ่อมมาคราวนี้ อาจได้ซัก 90% เลยพบว่า เจ๋งกว่าที่คิด และ หายดังแล้ว เย้
    สรุป ถ้าใครมีปัญหากับ Ohlins เจ้านี้เค้าดีจริงครับ อาจจะไม่มี Form อะไรนัก ใบรับของก็ไม่มี เสร็จแล้วก็ไม่โทรบอก แต่ผมว่า ถ้าฝืมือดี รับๆได้ครับพี่น้อง

จบการรายงานเท่านี้ครับ

15. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    มารอที่ overhaul KONI เหมือนกันครับ ตอนนี้เลี้ยวทีครูดทีแล้วครับ...อึดอัดมาก...:)

16. TankEk

6,091
    562
    0
    ขอบคุณมากคับ

17. Hmoty

Hmoty New Member Member

417
    28
    0
    ที่พี่วิน รับทุกยี่ห้อคับ คนนี้จบจริง เอารุ่นอื่นไปแปลงใส่ยังออกมาเนียนๆ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้