สรุปงานมีตติ้งRT Club ครบรอบ5ปี

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย pukpick, 20 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pukpick

pukpick New Member Member

615
    0
    0
    มีตติ้งครบครอบ5ปี RT CLUB
    วันเสาร์ที่ 29 สิงหาคม 2552 "RTเที่ยวไทย สุขใจเสริมสิริมงคล" คิดได้ไงวะ:D
    เมื่อวานได้ไปสรุปกันที่มีตติ้งแล้ว ปีนี้เราจะเน้นเดินทางทำบุญ+ไหว้พระกันค่ะ
    เนื่องจากครั้งนี้เราไม่มีเวลาการเตรียมงานกันเท่าไหร่ ก็เลยคุยกันว่า
    เราจะไปไหว้พระกัน แล้วก็ไปจบด้วยเดินเที่ยวตลาดน้ำอัมพวาค่ะ

แพลนคร่าวๆๆๆๆ ก็จะเป็นขับรถแล้วก็แวะไหว้พระไปเรื่อยๆ
    แล้วก็แวะกินข้าวกางวันกันริมน้า และก็ต่อด้วยไปเดินเล่นตลาดอัมพวา

แต่................. ครั้งนี้เรามีสมาชิกบางท่านที่จะค้างที่นั่นสักคืน(ปิ๊ก กะตาเต้ย)
    แต่สมาชิกท่านใดที่อยากจะกลับก็ได้นะคะเราไม่ว่ากัน
    ปิ๊กก็เลยอยากจะขอ.....ว่า สมาชิกท่านใดมีความประสงค์ที่จะพักค้างคืน
    ช่วยมาลงชื่อกันด้วยค่ะ เพราะว่ามันต้องจองล่วงหน้านานพอสมควร เพราะแค่วันนี้ที่โทรไปบางที่ก็มีจองเข้ามาบ้างแล้ว ปิ๊กเลยอยากได้จำนวนที่แน่นอนค่ะ
    เพราะว่ามันมีผลกับการมัดจำค่าห้องพักค่ะ

:cool::cool::cool::cool::cool:

2. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    อัพคร้าบ :D

3. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    ไปด้วยแน่นอนครับ

และผมเองก็ค้างคืนด้วยแน่นอน แต่เดี่ญวขอถามแฟนก่อนว่าจะไปด้วยหรือไม่?...:D:cool:

4. ngernthong

ngernthong New Member Moderator

600
    1
    0
    ต้องการไกด์นำทางมั้ยคร้าบบบบบ :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

5. pukpick

615
    0
    0
    ตอนนี้เท่าที่เมื่อวานนั่งเช็ค(ไม่ได้ทามงานเลยตู)....
    แล้วก็โทรไปติดต่อทางรีสอร์ทที่คัดๆๆไว้บ้างแล้ว ผลที่ออกมาคือ บางรีสอร์ทที่เราสนใจก็เต็ม
    บางที่จำนวนห้องก็ไม่พอ (ปิ๊กกะไว้10คนก่อน) เพราะเราก็ต้องเข้าใจที่นี่อย่างนึงว่า
    บ้านพักเค้ามีไม่เยอะเหมือนรีสอร์ทตามจังหวัดอื่นๆๆ เพราะเค้าเน้นโฮมสเตย์กันมากกว่า
    ตอนนี้ก็มีอยู่2รายยที่ปิ๊กติดต่อไปแล้วบ้านพักยังพอว่างอยู่
    แต่ก็ได้ถามกะเจ้าของเค้าไว้คร่าวๆๆบ้างแล้วว่าเราจะไปวันที่29-30 เค้าก็บอกว่า
    ก็มีคนโรมาถามๆๆกํนเหมือนกันเพราะบางที่บรรยากาศดี+ถูก ต้องจองกันเป็นเดือน
    ดังนั้นตอนนี้ปัจจัยที่ปิ๊กคัดรีสอร์ทออกมาก็คือ
    1. บรรยากาศดี สามารเอ่ะอ่ะเสียงดังได้
    2. สามารถทำอาหารอะไรกินกันได้ เช่นพวกปิ้งบาบีคิว
    3. ถูก (หัวละไม่เกิน500บาท) แต่...ว่าเสาร์อาทิตย์ ราคานี้ค่อนข้างยากนิดนึง แต่จะพยายามหาให้ได้

ที่แรก.... เรือนรอยน้ำบ้านกามเทพ
    ปิ๊กโทรไปคุนกะเจ้าของแล้ว ซึ่งป้าเค้าค่อนข้างเฟรนลี่มากๆๆๆ ฮาสุดๆๆ พูดเก่งโคตรๆๆ
    มันมีบ้านอยู่2แบบ แบบแรกเรือนรอยน้ำ(พักหมู่) ไดถึง10คน ราคา 4000 อันนี้คือเรือนแบบติดน้ำเลย
    รึถ้า8คน จะอยู่ที่ 3000 บาท
    แบบที่สอง ป้าบอกว่าชื่อโรงเตี๋ยม นอนได้ 16 คน อันนี้ป้าคิดหัวละ400บาท คิดตามหัวที่มาจริง
    ลักษณะด้านบนเป็นโถงนอน มีเตียงอยู่8เตียง เป็นเตียงเดี่ยวนอนได้2คน แล้วมีมุ้งครอบแต่ละเตียง
    แล้วมีสะพานเชื่อมไปท่าน้ำ ที่เราสามารถกระโดดเล่นน้ำได้ เปนสะพานของบ้านเราเลย
    ด้านล่างเป็นครัว หรือลานที่ทำอาหาร
    แต่ว่า........... โรงเตี๋ยมมีคนจองแล้วแต่เค้ายังไม่คอนเฟริ์ม ยังไม่โอนเงิน
    ป้าเค้าเลยบอกว่าถ้ารายนี้ไม่เอา จะรีบแจ้งเราทันที
    http://www.baankamathep.com/index.htm

ที่ที่2 บ้านสวนพุทธรักษา .. อันนี้พี่หินติดต่อ เพราะเป็นญาติของพี่ที่ทำงานพี่หิน
    ต้องรอให้พี่หินมาบอกรายละเอียดแล้วกัน แต่จะลงเว็บให้ดูก่อน
    ส่วนราคา อาจจะอยู่ที่หัวละ 500 ไม่ให้เกินงบเรา
    http://www.puttaraksa.com/index.htm

นอกนั้นเท่าที่ดูและติดต่อ เสาร์-อาทิตย์ ราคาจะอัพขึ้นจากวันธรรมมดาจะอยู่ที่ราวๆ 600-700 บาท/หัว

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 กรกฎาคม 2009
  6. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    ผมคงไม่ได้ค้างคืออ่ะคับไม่สะดวกเท่าไรช่วงนี้

7. sa**ka**da**mo

sa**ka**da**mo New Member Member

10
    0
    0
    อยากไปเหมือนกันอะครับ

แต่ติดงานบวชเพื่อนเฮ้อเสียดายจัง..-*-

ไว้วันหลังและกันนะครับจะไม่พลาดเลย

8. ngernthong

ngernthong New Member Moderator

600
    1
    0
    ท่านอื่นล่ะครับ :):):):)

9. nonghin_2

nonghin_2 New Member Member

526
    4
    0
    ผมว่าเราน่าจะสรุปให้จบภายในวันอาทิตย์ที่ 26 กรกฎาคม 2552 เพราะว่าถ้าเลยจากนี้ผมไม่มีเวลา
    ติดต่อให้แล้วนะ ใครจะไปไม่ไปบอกเลยเพราะนัดกันล่วงหน้าตั้งนาน
    น่าจะรู้ว่าว่างหรือไม่ ขอร้องช่วยให้ความร่วมมือหน่อยอย่ายืดเยื้อเหมือนทุกปีเลย
    เสียดายคนที่ไปไม่ได้จัง

10. nonghin_2

526
    4
    0
    เรานัดกันที่ปั้ม ปิโตรนัส ถนนวิภาวดีข้างๆกับตึกการบินไทยที่เลยห้าแยกลาดพร้าวเวลา 07.00 น
    - เริ่มเดินทาง 07.30 น.
    - แวะไหว้พระชมอุโบสถที่ทำจากไม้สักทองฝังมุก ณ วัดมอญ ปากทางเข้าดอนหอยหลอด 09.00 น.
    - แวะกินอาหารเช้าที่ ร้านลุงหมู (อร่อยดี) 11.00 น
    - พาท่านๆกราบนมัสการหลวงพ่อบ้านแหลม ณวัดบ้านแหลม 12.30น
    - ไปอิ่มบุญต่อกันที่ วัดค่ายบางกุ้ง 13.30 น
    - ถึงที่พักแล้ว
    กำหนดการคราวๆอาจมีการเปลี่ยนแปลงไปตามเวลาและโอกาสได้

11. - -* อีก 3 วันต้องสรุปแล้วซินะ เนียะ .............. เครียดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

12. pukpick

615
    0
    0
    ที่อยากให้รีบสรุปเพราะ... อย่างที่ปิ๊กบอกแล้ว ว่าบ้านพักที่นี่เค้ามีไม่มาก ถ้าไปสรุปเอาใกล้ๆ
    มันอาจจะไม่มีที่ไหนที่สามารถรองรับเราได้ อย่างคราวที่ปิ๊กไปก็ต้องจองล่วงหน้าเป็นเดือน
    แต่ถ้าใครที่ไม่สะดวก ไม่อยากค้าง ก็ไม่เป็นไร ดีกว่าที่มาลงชื่อแล้วมาบอกใกล้ๆๆว่าไปไม่ได้
    เพราะถ้าเราจองบ้านเค้า เราก็ต้องมัดจำ50%อยู่แล้ว

ถ้าผลสรุปออกมาไม่มีใครค้างปิ๊กจะได้Cancelรีสอร์ที่ได้ติดต่อไว้ เพราะไม่งั๊นเราก็กั๊กคนอื่นเค้า

ยังไงรีบตัดสินใจกันด้วยนะคะ

13. pukpick

615
    0
    0
    แต่ยังไงวันมีตติ้งก็อยากให้ไปกันเยอะๆๆนะคะ

ถึงจะไม่มีใครค้างก็ไม่เป็นไรอ่ะ......

14. ngernthong

600
    1
    0
    อัพครับ เรื่องที่พักใครจะไปค้างก็รีบๆ นะครับ :):):):):):)

15. nonghin_2

526
    4
    0
    ตอนนี้ที่บ้านสวนพุทธรักษา ราคานอนแบบโฮมสเตกางมุ้ง ตกหัวละ 450 บาท ติดคลองเล่นน้ำได้
    ทำอาหาร ปิ้งๆ ย่างๆได้ไม่คิดค่าเตาแต่ของเราซื้อมาเอง รวมนั้งเรือชมหิ่งห้องและอาหารเช้าแล้ว
    แต่ถ้าเป็นนอนแอร์ บ้านจะเป็นหลังอยู่หลังๆเลย ทำอาหารก็ไม่ได้ เล่นน้ำก็ลำบาก แต่รวมอาหารเช้า
    กับนั้งเรือชมหิ่งห้อย ราคา 499 บาทต่อหัว
    ปล.ราคาที่บอกต้อง 8 คนขึ้นไปนะครับ กรุณารีบตัดสินใจกันหน่อยนะครับ

16. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    มีอีกไหมครับ.......................คนที่ต้องการไปพักแรมค้างคืนกับชาว RT Club

17. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ผมคิดว่าไม่ได้ค้างแน่เลยครับ แต่ยังไงไปร่วมงานด้วยแน่นอน ไปเช้า กลับดึก ๆ อิอิ .... จริงๆ อยากจะค้างด้วยแต่ด้วยหน้าที่การงานความชัวร์มันไม่เต็มที่ เลยขอลงว่าไม่ค้างนะครับ จะได้สรุปกันได้เร็วๆ

ปล. ถ้าสมมติถึงเวลาไปแล้วเกิดเปลี่ยนแปลงค้างคืนได้ก็ไม่ต้องห่วงผมครับ จะแย่งที่นอนไอ้หินมันเอง 555+ ล้อเล่นน่า

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 กรกฎาคม 2009
  18. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    ยืนยันอีกทีเผื่อไม่เหง.....ไม่ค้างคับไม่ฉะดวก

แต่อาจเปลี่ยนแปลงตามสถานะการ

19. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    ไปด้วยแน่นอน

แต่ว่าไม่ค้างคืนครับเพราะว่าติดภาระกิจใจเช้ารุ่งขึ้นวันอาทิตย์ แต่เรื่องการเดินทางเนี่ยผมอาจจะไปดักเจอกลางทางแถวถนนพระราม 2 ที่เลยแยกกาญจนภิเษกไปเพราะว่าบ้านผมอยู่พุทธมณฑลสาย 2 น่ะครับ... :D:cool:

20. pukpick

615
    0
    0
    ไม่งั๊นขอสรุปเลยแล้วกันนะคะ เอาเป็นว่าปิ๊กจะไม่จองที่พักนะคะ
    เพราะว่าถ้าจองเราต้องเสียค่ามัดจำล่วงหน้า

แต่กำหนดก็เป็นวันและเวลาเดิม วันเสาร์ท่29 สิงหาคม 2552

ขอให้มาพร้อมเพรียงกันนะคะ ..... แล้วเจอกันจร้า

21. nonghin_2

526
    4
    0
    สรุปจบไม่มีการค้างคืนกันแล้วเราจะไปทำบุญเหมือนเดิม
    แต่เดี๋ยวกำหนดการผมมีการเปลี่ยนแปลงแล้วกัน
    จะได้ทำบุญแล้วเที่ยวกันหลายๆที่นะครับ

22. jakarin_tuey

1,409
    2
    0
    หินถามหน่อยไมนัดไปเจอแถวนั้นอ่ะ ไม่วิ่งเส้นเกษตร งามวงศวาน แคราย พระราม 5 ออกกญจนาภิเษก แว้ววิ่งไปพระราม 2 เหรอ รึว่ายังไงตอบหน่อยงง

23. pukpick

615
    0
    0
    ก็ขึ้นทางด่วน ดินแดง จ่ายตังค์45บาท แล้ววิ่งลงพระราม2เลยจ้า เซฟเวลากว่าเยอะอ่ะ 15 นาทีเอง ก็ลงพระราม2แล้ว

จะได้ไม่ต้องอ้อมไปออกกาญจนา ซึ่งใช้เวลาในการขับเยอะกว่า...และระทางมากกว่าเยอะอ่ะ

.... เพราะปิ๊กวิ่งสำรวจป้ายบิลบอร์ด2เส้นนี้บ่อย

24. jakarin_tuey

1,409
    2
    0
    :sad: :sad: :sad: :sad: :sad: :sad: ฮืมแต่กว่าจะถึงปั้มก็นะ

ว่าแต่ไอ้ปั้มที่ว่ามันอยู่ตรงไหน ปั้ม ปิโตรนัส ถนนวิภาวดีข้างๆกับตึกการบินไทย

อยู่ฝั่งเดียวกะ การบินไทย เหรอต้องไปกลับรถป่าวเนี๊ย เอาให้ชัดเจนหน่อย ไม่อยากหลง

จะวิ่งมุดอุโมงค์เกษตรขึ้นไปแว้วออกวิภา วิ่งข้ามสะพาน 5 แยกลาดพร้าวได้ไหม

รีว่าต้องวิ่งข้างล่างข้าม 5 แยกลาดพร้าว ช่วยบอกทางหน่อย งงอ่ะ กลัวเลยปั้มขี้เกียจกลับรถนะ :confused: :confused: :confused:

25. ngernthong

600
    1
    0
    มุดอุโมงค์ แล้วเลี้ยวซ้ายออกวิภา แล้วก็ตรงยาวเลยข้ามสะพานข้ามห้าแยกลาดพร้าวที่ตรงไปดินแดง พอลงสะพานก็ตรงไปเรื่อยๆ จะเห็นตึกการบินไทยซ้ายมือ เลยไปนิดนึงก็ถึง ปั่ม ปั๊ม และแต่ถ้ารู้สึกว่าที่พี่บอกมันง่ายไปไม่สนุกก็โทรไปถามกอล์ฟนะ รับรองสนุก :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

26. nonghin_2

526
    4
    0
    ผมว่าแล้วต้องมีคนถามเรื่องเส้นทางผมว่าดูจากทุกครั้งที่นัดเจอกันทางพระราม 5 เวลาวิ่งดูดีๆรถก็เยอะ
    กว่าวิ่งไปก็ทำเวลาไม่ได้ แต่ถ้าขึ้นทางด่วนประหยัดเวลากว่ามาก ส่วนปั้มนะใครมาจากวิภาวดีพอข้าม
    แยกลาดพร้าวลงสะพานมาชิดซ้ายเข้าคู่ขนานเลยก็เจอปั้มพอดี อยู่ฝั่งเดียวกับขาเข้าไปทางดินแดง

27. pukpick

615
    0
    0
    ตามที่พี่อาร์มพูดเป๊ะ เลย

อิอิอิ

28. rung_nu

rung_nu New Member Member

889
    2
    0
    จัดไปครับ..............แต่อย่างพี่เต้ยไม่น่าหลงทางนะพี่....................อิอิ

29. เอาไงเอากัน

30. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    เรื่องปั๊มที่นัดเจอ ผมไม่มีปัญหาครับ ผ่านบ่อยอยู่แว้ว ..... ใครไปไม่ถูกโทรถามได้ 24 ชม . 555+ แล้วการเดินทางผมว่าขึ้นทางด่วนไปลงพระราม 2 นั่นแหละครับ ถูกแล้ว ไปง่าย ประหยัดเวลา ไม่อ้อมด้วย เสีย 45 บาท วิ่งยาวๆ เลย อิอิ

ปล. คุณบอยอาจจะไปเจอกันแถวพระราม 2 ก็ได้ครับ แถวๆ ลงทางด่วนมีปั๊มน้ำมันเยอะ จอดสบายๆ ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้