ช่วยด้วยครับ...เวลาเบคมีเสียงดัง.....

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ปลาคราบ, 6 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ปลาคราบ

ปลาคราบ New Member Member

267
    20
    0
    ช่วยแนะนำหน่อยครับ
    เวลาแตะเบค(แบบไม่กดหมดนะครับ) พบว่ามีเสียงดังตอกๆๆๆ ดูแผ่นแบคแล้วยังหนาอยู่ครับ ไม่รู้เป็นไร
    :cry:

2. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    โธ่เอย...จานเบรกคดแนะนำให้ไปเจียรจานเบรกแบบประชิดล้อครับ หรือไม่ให้ตรวจดูน๊อตยึดตัวแม่ปั๊มว่าน็อตคลายตัวรึเปล่า ผ้าเบรกหลุดจากแผ่นเหล็กรึเปล่า น็อตล้อแน่นหนาดีมั๊ย ลองตรวจดูก่อนนะครับถอดล้อตรวจดูเองได้ไม่ต้องไปให้อู่หลอกฟันครับ ถ้าตรงไหนหลวมให้ขันให้แน่นๆ ขอบอกว่าอย่าเอามือขันมันรู้หลอกครับต้องใช้ประแจขันเลยจึงจะแน่นอน ลองๆตรวจเช็คดูก่อนเบืองต้น

3. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ความรู้สึกที่แป้นเบรคขณะเหยียบเป็นไงครับ เป็นคลื่นๆ หรือปกติ...:rolleyes:

ดังแปลกเนอะ ตอกๆๆๆ...:D

4. ปลาคราบ

ปลาคราบ New Member Member

267
    20
    0
    ขอบคุณครับ จะทำการตรวจดูก่อนครับ

แต่มีคนบอกว่ามัอะไรมาติดที่จานหรือเปล่าเช่นกวด,ทรายเป็นต้น
    ผมใช้น้ำฉีด แล้วขับใหม่ เสียหายไป
    แต่ประมาณ 1 วันเป็นอีก (แถวบ้านกำลังทำถนนครับ)

5. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    แล้วถ้าเบรคแล้วเป็นคลื่นๆไม่เรียบล่ะครับ
    จานกับผ้าเพิ่งเปลี่ยนใหม่ด้วย

6. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ถ้าของเก่าไม่เป็น ก็ต้องรอให้จานกับผ้าใหม่ทำความรู้จักกันพักนึงก่อนครับ...:D

7. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ว้า ของ ผม ก็ ดัง ฟี๊ง ฟี๊ง ฟี๊ง อะ .. สงสัย ต้อง ใส่ จาน ซิ่ง ซะแว้ว......

8. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ถ้าตังค์พอก็โดนเหมียนกานนนนนจานซิ่งเนี๊ย:D:D

9. ของผมดังครืดๆๆแต่ดังมาจากล้อหลังนะครับ...ล้อหน้าเปลี่ยนผ้าเบรคแล้วครับ

รอผู้รู้มาตอบหน่อย

10. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    ถ้าผ้าเบรคไม่หมด อาจเกิดจากดุมเบรคไม่เรียบเป็นรอยด้านในครับ

หรือผ้าดรัมเบรค โค้งไม่รับกับดุมเบรค ทางที่ดีต้องเอา

ดุมเบรคพร้อมผ้าเบรค ไปเจียร์ใหม่ให้มันโค้งรับกันครับ :):)

11. :) ขอบคุณครับ....เดี๋ยวจะลองไปตรวจดูผ้าเบรคก่อนเพราะตั้งแต่ซื้อรถมายังไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ :)

12. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ตามนั้นเลยครับ

13. jangkkk

jangkkk New Member Member

91
    0
    0
    เหมือนกันครับอาการ

หาเรื่องเสียเงินอีกล่ะ--*--:cry:

14. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    หุหุ - ของเราก้อเคยเป็นแต่ตอนนี้หายแล้ว เจียร์จานเอา 555 หมดไป เกือบ 500

15. Kc1.6SLX

Kc1.6SLX New Member Member

520
    2
    0
    ผมไปเปลี่ยนผ้าเบรค+เจียร์จานราคา1800โดนร้านใส่ของเก่าให้ใช้ด้2เดือน ต้องเปลี่ยนผ้า+เจียร์จานใหม่ราคา1400
    ระวังเป็นเหมมือนกับผม

16. เสลดหมา176

เสลดหมา176 New Member Member

335
    10
    0
    เจียจาน ครับ

ไม่เกิน 300

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้