รถผมกระตุกครับ... - -

การสนทนาใน 'Click Club' เริ่มโดย tei1992, 30 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tei1992

tei1992 New Member Member

208
    1
    0
    รถผม มีปัญหาละครับ เวลาวิ่งช้าๆ(ไม่เกิน40กม./ชม.) รถจะกระตุกครับ ผมคิดว่า น่าจะเป็นที่คลัชรึป่าว ไม่แน่ใจเหมือนกัน แต่คาร์บู ก็ไม่น่าจะมีปัญหานะครับ เดินเบาก็ปกติ ไม่แน่ใจว่าคลัชไม่ค่อยจับรึป่าวไม่รู้ เลยมาถามครับ รถใช้มาประมาณ 1 ปี น้ำมันเครื่อง+เฟืองท้ายถ่ายมาเมื่อประมาณ 2พันกิโลที่แล้ว ครับ ใครพอจะทราบบ้างว่าเป็นเพราะอะไร...?

2. pep

pep New Member Member

916
    1
    0
    แกะระบบส่งกำลังมาทำความสะอาดดู กรองอากาศเป่าหรือเปลี่ยน น้ำมันเครื่องถ่ายซะ แค่นี้แจ่มมม

3. Poomee

Poomee New Member Member

34
    0
    0
    อาจจะ คลัชก็ได้ แต่ผมแนะนำ ดู กรอง กะ คาร์บูก่อนดีกว่าครับ
    ถ้าไม่หาย ลองเข้าศูนย์ให้เขาดูให้ก็ได้(ดูเฉยๆ ถ้าไม่อยากเสียตัง แล้วกลับมาทำเอง.. อิอิอิ แค่ไปขอคำปรึกษา.. ผมทำบ่อยคับ)

4. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ฟันธงครับ กรองอากาศตัน เป่าทำความสะอาด ถ้าจะให้ดี ลื่นๆๆๆๆๆๆ เปลี่ยนเลยครับ

ผมก็เคยเป็น

5. tei1992

tei1992 New Member Member

208
    1
    0
    ขอบคุณครับ ไว้ว่างๆจะลองเช็คดูครับ

แต่ตอนนี้ รถวิ่งได้แค่ 105 km/h เป๊ะๆครับ ไม่ขึ้นแล้ว เพราะเปลี่ยนยางมา ใหญ่มากกกก ใหญ่กว่าแอร์ฯอีกครับ แหล่มๆๆ ^^
    เข้าโค้งลงดอยสุเทพได้เต็มที่ละ 555+

6. อาจจะเป็นอย่างที่พี่ ๆ ด้านบนว่า ลองเปลี่ยนดู

7. baitong-click

baitong-click Member Moderator VIP

378
    7
    18
    ตามนั้นเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้