รบกวนพี่ๆช่วยติชมโป่งข้างรถผมหน่อยทำเอง

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย nv_lampang, 26 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nv_lampang

nv_lampang New Member Member

115
    8
    0
    คือว่าทำเองอยากรู้ว่ามันเข้ากะรถป่าวช่วยติชม
    จากใจจริงเพราะว่าจะใช้ตัดสินใจว่าจะทำต่อ
    ทั้ง 4 ล้อตอนนี้ทำได้ล้อเดียวอยู่

ขอเสียงพี่ในคลับช่วยให้ความเห็นด้วยเอาจิงๆจากใจ

2. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83

ชอบเป็นแนวโป่งเย็บน่าจะดุกว่านะครับ.......ชอบบบบบ:D:D

3. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    รอดูตอนเสร็จ...

4. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ชอบแบบไหน ทำแบบ นั้น คับ
    สิ่งที่คุณทำ คนอื่นจะชอบรึเปล่าไม่สำคัญ
    แต่นั่น บอกว่าคุณได้ทำสิ่งที่คุณต้องการแล้ว

:)

Amazing ที่คุณทำเอง
    ผมมาชม จากใจจริงคับ

:)

5. nv_lampang

115
    8
    0
    ขอบคุณคับที่ติชม

6. เก่งครับ เป็นผมคงทำเองไม่ได้แน่

7. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18
    ขอชื่นชมด้วยคนนะคับ....รอดูตอนเสร็จ แล้วใช้อะไรทำมั่งล่ะคับผมอยากรู้....อิอิอิ

8. อั้มลูกตานันต์

อั้มลูกตานันต์ Active Member Lady Member

716
    31
    28
    พยายามเข้าคับ

9. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
  10. Kobkero

Kobkero New Member Member

559
    24
    0
    ขอชมแบบเรียบร้อย สักล้อสิครับพี่ ^^ ดูแบบนี้ยังบอกไม่ถุกอะคับอิอิ

11. ดู อิท ยัว เซล
    :eek::eek::eek::eek:

สู้ต่อไป..........ไอ้มดแดง

12. DoS_13

DoS_13 New Member Member

84
    0
    0
    เสร็จเร็วๆๆนะครับ อยากเห็น เอาใจช่วยครับ

13. nv_lampang

115
    8
    0
    ใช้น้ำยาเรซิน
    เศษผ้าเก่า
    ดินเหนียวสำหรับขึ้นรูป

แต่ต้องส่งร้านให้เขาโป้ให้เพราะโป้ไม่สวย

ต้องขอขอบคุงพี่ๆ ทุกคนที่เข้ามาให้กำลัง

เสร็จแล้วจะนำมาให้ดู (แต่นานหน่อยไม่มีเวลาทำพึ่งเปิดเทอม)

14. vinit...

vinit... New Member Member

459
    27
    0
    สวยๆ จังเยย

15. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  16. ปลาคราบ

ปลาคราบ New Member Member

267
    20
    0
    ครับจะรอชม ครับ แต่ผมว่าต้องสวยแน่ๆ เลยครับ เพราะเห็น มีสมาชิกอยู่ท่านหนึ่งก็ทำครับสวยดีครับ

17. Mr.M

Mr.M New Member Member

88
    2
    0
    เจ๋ง กะทำเหมือนกัน ..........แต่คุณทำเองภูมิใจสุดๆ

แต่ไม่มีเวลาทำง่ะ...........เสร็จแล้วฝากด้วยอีกคัน........

18. ihim

ihim New Member Member

73
    2
    0
    แค่ทำเองก็ปลื้มแล้วครับ

19. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    จะรอชมนะครับผม

20. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    เอารูปมาเป็นตัวอย่างให้ชมคับ
    โป่งอย่างโหด เพิ่มกระจัง Infinity A32

21. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    การทำโป่ง ควรเริ่มต้นจากการหาล้อที่ต้องการมาใส่ให้ได้ก่อนครับ ล้อออฟน้อยๆ หรือติดลบ หรือหน้ากว้างๆ แล้วแต่จะเลือก หรือหากพอใจล้อชุดนี้คุณก็ควรรองอแดปเตอร์ออกมาอีกให้มันยื่นๆ ครับ วางแผนให้ดีอยากให้มันยื่นเท่าไหร่

หลังจากนั้นเราจึงจะทำโป่งให้แมตช์กับล้อครับ ผมเห็นพลาดมาหลายคันแล้วครับทำโป่งทั้งๆที่ไม่มีล้อที่เหมาะสม สุดท้ายออกมามันสวยสู้แบบเดิมๆ ไม่ได้ครับ

แนะนำจากใจจริงและประสบการณ์ครับ แต่ขอชื่นชมในความสามารถและพยายามครับ เอาใจช่วยครับ :D

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 14:58:59 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 14:58:35 ----------

การทำโป่ง ควรเริ่มต้นจากการหาล้อที่ต้องการมาใส่ให้ได้ก่อนครับ ล้อออฟน้อยๆ หรือติดลบ หรือหน้ากว้างๆ แล้วแต่จะเลือก หรือหากพอใจล้อชุดนี้คุณก็ควรรองอแดปเตอร์ออกมาอีกให้มันยื่นๆ ครับ วางแผนให้ดีอยากให้มันยื่นเท่าไหร่

หลังจากนั้นเราจึงจะทำโป่งให้แมตช์กับล้อครับ ผมเห็นพลาดมาหลายคันแล้วครับทำโป่งทั้งๆที่ไม่มีล้อที่เหมาะสม สุดท้ายออกมามันสวยสู้แบบเดิมๆ ไม่ได้ครับ

แนะนำจากใจจริงและประสบการณ์ครับ แต่ขอชื่นชมในความสามารถและพยายามครับ เอาใจช่วยครับ :D

22. จะรอติตอนเสร็จแล้วกันน่ะครับ สู้ๆๆครับ

23. MR.JUNLANOP

MR.JUNLANOP Active Member Member

523
    29
    28
    ตามท่านพี่ตั้ว Cefiro VIP เลยครับ
    ผมเห็นด้วยอย่างแรงสูง
    บอกมาแบบนึกภาพออกเลยครับ

ลองหาล้อที่ล้น ๆ มาใส่เข้าไปก่อนที่จะขยายโป่งออกมาครับ
    มันจะได้แมตช์กัน เพราะล้อมันมีจำกัดอ่ะครับ แต่โป่งมันแล้วแต่เราอยู่แล้ว ว่าจะเอาซักแค่ไหน
    อิ ๆๆๆ

รอชมผลงาน otop นะครับ สุดยอดจริง ๆ ทำเอง

24. โด่ง

โด่ง New Member Member

55
    3
    0
    รอชมเหมือนกันครับ เป็นกำลังใจให้ครับ
    อย่างที่หลายๆคนพูดครับ หาล้อมาใส่ก่อน ไม่งั้นไม่สวยจะแก้แล้วแก้อีกครับ

25. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  26. vinit...

vinit... New Member Member

459
    27
    0
    แบบให้แต่ละอย่าง งามๆทั้งนั้น

27. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    รอชมเหมือนกันคับ

28. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ภาคต่อเป็นงัยบ้างนะ

29. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    รอชม..:D

30. SUPER...SUB...!

SUPER...SUB...! New Member Member

571
    13
    0
    ท่าจะรอนาน......

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้