สตาร์ทรวนๆ

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย cougar3626, 22 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. cougar3626

cougar3626 New Member Member

521
    1
    0
    คือตอนนี้รถผมมันงง ดังนี้ฮ่ะ

• สตาร์ททีแรกถ้าติด ก้อติดเลย
    สตาร์ททีแรกถ้าไม่ติด จะเงียบไม่มีเสียงใดๆเลยฮ่ะ ไฟหน้าปัดขึ้น ไฟทุกอย่างเปิดติดหมด แต่พอสตาร์ทอีกทีก้อเงียบไม่มีเสียงอารายเลย
    ต้องสตาร์ทหลายๆที ก้อเงียบๆๆๆ ไม่มีเสียงใดเลย ต้องลุกไปขยับแบตนะ(ที่ผมทำเอง) ขยับซ้ายที ขวาที มาสตาร์ท ก้อติด :confused::confused:

เลยงง ๆ ไม่รุ้เป็นที่แบตหรือไดสตาร์ท ฮ่ะ
    เออ แบตผม เดือน 9 ปี 49 ฮ่ะ :p:p เก่าแล้วเนอะ

2. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    น่าจะเป็นที่ไดร์สตาร์ท ถ้าเป็นที่แบต ต้องมีเสียงเหมือนจะติด แต่ไฟไม่พอที่จะติด

ลองแบบนี้นะ ถ้ามันเงียบหาอะไรไปเคาะที่ไดร์สตาร์ทดู เคาะแล้วก็ไปสตาร์ทใหม่ เดี่ยวมันก็จะติดเอง จริง ๆ นะ

3. cougar3626

cougar3626 New Member Member

521
    1
    0
    ไดสตาร์ท มันอยู่ส่วนไหนของเครื่องฮ่ะ

นู๋ไม่รู้ :p:p

แล้วที่เคาะ เคาะแรงประมาณไหน แค่แตะๆหรืิอ ปัง ปัง เลย

แล้วถ้าเปลี่ยนแพงไหมฮ่ะ หรือแค่แกะออกมาล้างก้อพอฮ่ะ:confused::confused:

4. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    ฟันธงว่า แบต ครับ มันเก่าแล้วก็เปลี่ยนๆ ไปก่อนที่จะ สตาร์ทไม่ติดเลยดีก่าคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้