ใครใช้ค้ำรุ่นนี้บ้างครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Jessy_EK, 13 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Jessy_EK

Jessy_EK New Member Member

184
    0
    0
    ค้ำเดิมโรงงานครับ เป็นยังไงบ้างเวลาใส่แล้ว แล้วสีดำกับ สีแดง ทำไมราคาไม่เท่ากันครับ

ส่วนใหญ่สีแดงจะราคาสูงกว่าเท่าที่เห็นนะครับ....ขอบคุณล่วงหน้ากับทุกๆคำตอบครับ
    :rolleyes:

ขออนุญาติเจ้าของรุปนะครับ

2. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    - สีแดงหนากว่าสีดำ เลยดูว่าแข็งกว่าดีกว่าแต่หนัก
    - สีแดงมากับ Type R สีดำรู้สึกมากับ Vi-RS หรือ SiR
    - สีแดงดูสวยกว่า (จะถูกจะแพงขอแดงไว้ก่อน)

ประมาณนี้ครับ

3. Jessy_EK

184
    0
    0
    ขอบคุณครับ แล้วมันใส่ยังไงครับผมลองเอามาเทียบดูที่ห้องเครื่อง

ดูเหมือนจะต้องเจาะรูใหม่........แต่ถ้าใส่แล้วคุณภาพก็คงดีกว่า ค้ำ ตามคลองถมใช่มั้ยครับ

4. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    ต้องเจาะรูยึดเอาเอง จะมีมาร์คอยุ่ที่หัวโช๊ค

ใช้ตัวสีแดงอยู่ หลังติดไม่รู้สึกเลยว่ามันช่วยตรงไหน

5. tomy>>tec>>

tomy>>tec>> New Member Member

742
    35
    0
    ช่วยค้ำตัวถังครับ ใส่แล้วรู้สึกดีขึ้น(ทางจิตใจ)

เทียบกับของคลองถมผมว่าประโยชน์ใช้สอยพอกัน ต่างแค่วัสดุ

6. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    สีดำมันมีมาให้ใน EG ตัวท้อปด้วยอ่ะครับ เลยทำให้ราคามันถูกกว่าสีแดง เพราะสีดำมันมีเยอะกว่า

7. kosin

kosin New Member Member

65
    0
    0
    ใส่ สีดำ อยู่ครับรู้สึกว่าประมาณ 600 บาท ครับ

8. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    มีประโยชน์มากตรงที่..เวลาเช็ดล้างห้องเครื่องผมจะเอามือค้ำตรงเหล็กค้ำตัวถังเช็ดได้สะดวกดี...อิอิ
    ปล.มาแอบหาความรู้ครับ

---------- Post added at 21:38:49 ---------- Previous post was at 21:38:34 ----------

มีประโยชน์มากตรงที่..เวลาเช็ดล้างห้องเครื่องผมจะเอามือค้ำตรงเหล็กค้ำตัวถังเช็ดได้สะดวกดี...อิอิ
    ปล.มาแอบหาความรู้ครับ

9. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ใส่สีแดงอยู่ครับเอามาจากหัว ek9 ราคา2ปีที่แล้ว2500ครับก็สวยใช้ได้ใช้งานก็okครับ

10. Jessy_EK

184
    0
    0
    ขอบคุณครับ แล้ว เปรียบเทียบ คุณภาพ ค้ำแดง กับ ดำ ต่างกันมากมั้ยครับ

11. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0

เหมือนกัน การใช้งานเดียว เพียงแค่ค้ำแดงได้ความเป็น Type R

12. zeraph

zeraph New Member Member

734
    32
    0
    คุณภาพไม่ต่างกันแน่นอนครับ มีดีกว่าไม่มีครับ

สีดำถ้าไปทำสีเป็นสีแดงยังไงก็ไม่เหมือนครับ ราคาสีแดงก็เลยสูงกว่า

13. Non2485

Non2485 New Member Member

67
    11
    0
    ใส่สีแดงเหมือนกันครับ ซื้อต่อมาแถวๆนี้ พันนิดๆ ใส่แล้วสวยขึ้นแม้เครื่องจะเดิมๆ เลยก็ตาม สมรรถนะ ไม่รู้สึกแต่อาจจะช่วยเรื่องการบิดตัวเวลาเลี้ยวกระทันหัน หรือแรงๆ จะใส่ก็หาสีแดงเลยครับ จัดทีเดียว จบ.

14. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    ผบ ทบ อนุญาติให้เล่นเนตแล้วหรอ

15. Jessy_EK

184
    0
    0
    อยากได้สีแดงจังครับ.........แต่ก็เสียดายสีดำที่มีอยู่อะครับ

16. zeraph

zeraph New Member Member

734
    32
    0

แอบเล่นค๊าบคุณเพื่อน...

17. EK_Shinoda

EK_Shinoda New Member Member

1,125
    14
    0
    ค้ำดำ ค้ำแดง

ใส่แล้วความรู้สึกไม่ต่าง พอใจสีอะไรใส่สีนั้น

เป็นผมนะมีค้ำดำแล้ว ไม่เปลี่ยนหรอกครับ เอาเงินไปทำอย่างอื่นดีกว่า

18. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ถ้าอยากได้สีแดงแต่เสียดายสีดำ ผมแนะนำว่าเอาสีดำไปทำสีแดงเลยครับ อิอิ

19. Jessy_EK

184
    0
    0
    ใช่เลยครับ ...เอาไปพ่นสีเอาแล้วกันครับ ฮิฮิ:)

20. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    มีของอยู่แล้ว ก็ใส่ได้เลยครับ เอาเงินที่เหลือไปใส่โน่น นี่ หล่อขึ้น อีกนิดครับ ....

21. whanchai

whanchai New Member Member

43
    4
    0
    อยากได้สีแดงก็ทำสีแดง

22. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    อิอิ ระวังโดนจับได้นะ:D:D

23. EK5616NAD

EK5616NAD New Member Member

124
    1
    0
    ไม่เคยใส่ของเดิมจากโรงงานอ่ะครับ ใส่ครั้งแรกก็ของคาสสะโก้ไปซื้อมาจากระยอง
    ความรู้สึกระหว่างใส่กับไม่ใส่จะไม่แตกต่างกันถ้าคุณขับรถช้าๆเรื่อยๆเรียบร้อยๆ
    แต่ถ้าขับเร็วๆเข้าโค้งแรงๆหักเปลี่ยนเลนกระทันหัน อันนี้รถจะนิ่งอย่างแตกต่างครับ
    เท่าที่สัมผัสมากะตัวเองอ่ะนะครับ

24. siwapon

siwapon New Member Member

152
    4
    0
    มีขายมั้ยอ่าครับ อยากได้สีดำซักอัน อันละ 500 ใครพอมีบ้างเหลือๆเอามาขายผมนะครับ 084-7309697 หนึ่ง อิอิ Tank You

25. ballasung

ballasung New Member Member

283
    1
    0
    ผมใส่แดงอยู่สวยให้ความรู้สึกทางจิตใจมากกว่า สีดำที่มีถ้าอยากให้เหมือนของ TYPE-R ก็ลองหาร้านยิงทรายดูครับแล้วทำสีแดงก็น่าจะเนียนแต่ถ้าทำราคาก็คงได้ค้ำแดงแท้ๆแน่เลยอ่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้