MS132 กับสปริงหน้าของ W126

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย Taoqun Teenyen, 7 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Taoqun Teenyen

Taoqun Teenyen New Member Member

9
    0
    0
    MS132 ครับเคยเห็นว่าให้เอาสปริงหน้าของ W126 มาใส่ด้านหน้าจะทำให้หนุบขึ้น ไม่ทราบว่าต้องตัดความยาวหรือไม่และ สปรริงหลังจะใช้ของอะไรดีครับ
    ท้าวอุ่น ตีนเย็น

2. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    ถ้าต้องการแข็งและหนึบสำหรับ 132 ผมเคยเซ็ทด้วยสปริงตรงรุ่นทั้งหน้าและหลัง โดยติดต่อร้านออสซี่ 4*4 ซึ่งนำเข้าจากออสเตรเลีย บวกด้วยโช้คแต่ง
    หนึบได้ใจเลยครับ แต่ราคาค่อนข้างสูงหน่อยครับ เกือบๆสามหมื่น

3. tha79

737
    0
    0
    ส่วนสปริง w126 ถ้าเอาสปริงเดิมมา ก็ต้องตัดครับ แต่ถ้าได้สปริงโหลดมา ก็ใช้ได้เลยครับ

4. YAKBA

YAKBA New Member Member

5
    0
    0
    สปริงของtoyota surfก็ใช้ได้ครับรถผม 132(ไม่แน่ใจว่าสะกดถูกเปล่า)

5. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    ตัดครับผม แต่ดีตรงที่ตัดแล้วไม่ยวบเหมือนคราวน์ครับ เท่าที่ฟังคำบอกเล่ามาน่ะครับ ตอนนี้กำลังหาอยู่เหมือนกัน ใครเจอที่ไหนขอเบาะแสด้วย ไม่เกิน พันห้า จะไปเอาเลย ขอเดิมๆครับ

6. powerbypo

powerbypo New Member Member

11
    0
    0
    พี่ฐา เหลือมากๆๆขอยีมหน่อยสิ

7. tha79

737
    0
    0
    ลองเทสต์ได้ครับ แต่รถคันนั้นผมขายเพื่อนไปแล้ว แต่สามารถยืมมาทดลองขับได้อยู่
    ถ้ามีมีตติ้งจะชวนเพื่อนมาด้วย ให้พี่ได้ลองกัน

8. Taoqun Teenyen

Taoqun Teenyen New Member Member

9
    0
    0
    สปริง Suft
    ไม่ทราบว่าเป็น Suft รุ่นไหนครับ

ท้าวอุ่น ตีนเย็น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้