น้ำมันเบรค ครับพี่น้อง

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Ta"keng B14", 16 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    คือ อยากทราบอ่ะครับว่าน้ำมันเบรคเดิมๆที่เติมกันมากับรถใช้ยี่ห้อ
    อะไรครับพอดีมันพร่อง และที่บ้านมี หอยเหลือง เหลืออยู่
    ไม่รู้จะใช้กันได้รึเปล่า รบกวนด้วยครับ

:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

2. Gotzilla27

Gotzilla27 New Member Member

121
    39
    0
    ใช้ได้ตรูใช้อยู่ หอยหงะ อิอิ..

3. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    ไม่ต้องแล้ว ครับ เติมไปแล้ว

4. guru_b11

guru_b11 New Member Member

64
    1
    0
    ตอบ

ใช้ได้ครับของเป็นdotเดียวกันต่างที่สีก็ใช้ได้ครับ(ใช้ได้กับใช้ได้ดีไม่ไม่เหมือนกันนะครับไม่จำเป็นก็อย่างทำบ่อยครับ)

5. kooljo

kooljo New Member Member

516
    18
    0
    ใช้ DOT ไหนเติม DOT นั้นครับ ยี่ห้อไหน ยี่ห้อนั้นด้วย

เคยเดิมเติม หอย แล้วแห้งเติม Valvoline เจ๊งเลยครับ ทั้งๆ ที่ DOT เดียวกัน มันกัดทุกอย่างทะลุหมดเลย ทั้งสายยาง ทั้งสีแม่ปั๊ม (แต่มันเป็นมอไซค์นะ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้