ลิ้นหน้าแคฟล่าห์

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Macgyver, 3 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Macgyver

Macgyver New Member Member

50
    1
    0
    พอดีกำลังคิดจะทำอยู่ แต่กลัวมันจะแตกเวลาขึ้นหรือลงเนินหรือเวลาจอดรถ ถามเพื่อนๆ ที่ใส่อยู่ มันแข็งแรงกว่าลิ้นหน้าที่ทำด้วยไฟเบอร์มากหรือเปล่า เวลาเป็นรอยแก้ไขอย่างไร

[JoD_Accord] ถูกใจสิ่งนี้
  2. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    เพื่อนผมเคยใช้อยู่ครับ เวลาครูดจากด้านล่างไม่เเตกครับ เเต่ถ้าครูดข้างหน้าก็เป็นรอย เเต่สามารถเคลือบเรซิ่นใหม่ได้ครับ เงางามเหมือนเดิม

เเต่ตอนเดือนที่เเล้ววมัน ลองเอาไปชนรถขยะครับ เเตกกระจายยยไม่เหลือครับ ดีที่ยังเหลือคนขับครับ อิอิเดี๊ยวรอเจ้าตัวมาตอบนะครับ

3. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    มันอยู่ที่วัสดุที่จะเอามาหุ้มเคฟล่าไม่ใช่เหรอ ถ้าเคฟล่าหุ้มไฟเบอร์มันก็จะแตกหักง่ายเหมือนไฟเบอร์
    แต่ถ้าหุ้มกับพลาสติกก็จะเหนียวกว่าไฟเบอร์
    ใช่ปะถ้าเข้าใจไม่ผิดนะ

ปล.ส่วนพวกเคฟล่าแท้ที่นำเข้ามาจากญี่ปุ่นราคาหลายหมื่น ก็น่าจะเหนียวกว่านะ

4. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    ถ้าเป็นรอยก้อต้องเอาไปขัดใหม่
    ถ้ารุนแรงหน่อยก้อต้องมาเคลือบเรซินใหม่
    หากรุนแรงมาก ๆ ก้อแตกไม่มีเหลือชิ้นดีคับ

แต่หากว่ากลัวมันแตกมาก ๆ ก้อไม่ต้องไม่ใส่มันคร้าบ บ
    อยากเทห์ก้อต้องไม่กลัว หากกลัวก้อไม่ต้องเทห์ เลือกเอาคับ ?

5. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    ต่างจากไฟเบอร์ธรรมดา ไม่มากเท่าไหร่

6. CaSaNoVa

CaSaNoVa New Member VIP

334
    7
    0
    ดีตรงที่แผลเล็กๆน้อยๆ ไม่ต้องทำสีใหม่ แค่ขัดเคลือบ หรือลงเรซิ่นใหม่ก็เหมือนเดิม ปรับผิวหน้าได้ตามอัทยาศัย ^^

แต่ถ้าแรงๆถึงเนื้อผ้าฉีก ก็จบข่าว

จำไว้ว่าจะถลอกแค่ไหนก็แล้วแต่ แต่อย่าแตกถึงเนื้อผ้า ก็ซ่อมได้ครับ

7. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    ตอบได้เจ๋งมากเลยครับ :D

8. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    มันต้องเหนียวก่าไฟเบอร์อยุ่แล้วคับ

เพราะมันมีผ้าคาร์บอนรั้งไว้อะ ให้เหนียวขึ้น

ส่วนถ้าชนจนแตกได้ อะไรๆมันก้อน่าจะแตกเหมือนกันนั่นละ

9. jodmaru

jodmaru New Member Member

107
    0
    0
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้