ถามเรื่องท่อครับ จะใส่พักกลาง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย gu_gonk, 25 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gu_gonk

gu_gonk New Member Member

183
    4
    0
    รถผมเครื่อง F22B เดิมๆ เกียร์ธรรมดา 2200cc

ตอนนี้ไม่มีพักกลาง ปลายไส้ตรง

รู้สึกว่ามันหนวกหูไปหน่อย

อยากไส่พักกลาง แต่ไม่รู้ว่าจะใส่ ไส้เยื้อง หรือไส้ย้อนดีครับ

ช่วยอธิบายด้วยครับ

2. f22a1

f22a1 Guest

0
    0
    0
    ใส่ไส้เยื้องน่าจะเบาดีนะ เหมื่อนพักปลาย แถมมีแรงบิดด้วย NA
    -ขับง่าย ไม่อืด ลากรอบ

3. Dunkinz_1pt

Dunkinz_1pt New Member VIP

232
    14
    0
    ผมว่าแค่มี พักกลางเสียงก็เบาลงแล้วนะคับไม่ว่าจะไส้อะไรก็ตาม

4. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,911
    62
    48
    เกียร์ธรรมดาไส้เยื้องดีกว่าครับ แต่ใส่พักกลางซักตัวลดเสียงหน่อยก็โอเครับผม ไส้ย้อนไว้เกียร์ออโต้ดีกว่ามันจะอั้นๆกว่า :D

5. gu_gonk

gu_gonk New Member Member

183
    4
    0
    สรุป ใส่ไส้เยื้องดีกว่าใช่ไหมครับ จะได้ไปใส่ ขอบคุณทุกท่านนะครับ

6. Berg_Tomaru

Berg_Tomaru New Member VIP

1,121
    19
    0
    ใส้เยื้องหรือว่าใส้ตรงใบใหญ่ๆหน่อยก็ช่วยได้ครับ

ใส้ย้อนจะอั้นเกิน เหมาะกับเกียร์ออโต้มากกว่า

7. PKS.Motorsport

PKS.Motorsport New Member Member

500
    6
    0
    ท่อพัก สูตร ใส้ ตรง เงียบ 2.000 พร้อม ติดตั้ง ครับ เอ้า !!!

จริงๆ พักกลาง รถส่วนใหญ่ จะเป็น ใส้ตรง แล้วพัก ปลาย ถึงเป็น ใส้ ย้อน ตามหลักทั่วๆไป แต่ ในเมื่อ ปปัจจุบันกระแส พักปลายใส้ตรงมาแรงเลย จึงต้อง เอาพัก กลาง เป็น ย้อน เพื่อลด เสียง ครับผมมีไร สอบถามได้ ไม่คิดตัง ครับผม

8. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    ใส้ตรงใหญ่ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้