ขอความช่วยเหลือครับ ด้วยครับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย jeab_zong, 3 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jeab_zong

jeab_zong Guest

0
    0
    0
    ผมใช้น้อง neon อย ครับ แล้ว รถกที่ใช้มีปัญหา พอเปิดแอร์ รถจะดับครับ แต่ถ้าไม่เปิดจะเป็นปกติครับ เคยเป็นแบบนี้มาแล้วครั้งหนึ่งครับ
    เอาเข้าอู่ไป ช่างบอกว่าระบบไฟช็อดเพราะสายไฟเก่ามาก อาจจะขาดทำให้ซ็อดครับ ครับ เสียค่าซ่อมไป เก้าพันกว่า ใช้ได้อีกสัก หกเดือน ตอนนี้เป็นอีกแล้วครับ เวลาเป็น ตัวคอรย์ จะร้อนมากครับ ถ้าใช้ ผ้าชุ่มน้ำ ทิ้งไว้ให้เย็น สักพักจะ ขับต่อไปได้ครับ

ท่านใดพอจะชี้แนะได้บ้างครับ

ขอบคุณครับ

2. jeab_zong

jeab_zong New Member Member

53
    0
    0
    ไม่มีใครตอบเลยอะ ครับ

3. Zsky

Zsky New Member Member

10
    0
    0
    นี่แหละครับ คือปัญหาของคลับนี้
    คนน้อย ไม่ค่อยได้เข้ามากัน บอร์ดนี้จึงเงียบเหงากันไปตามระเบียบ
    พอมีปัญหาหรือเรื่องเร่งด่วนเกี่ยวกับรถ ก็ไม่รู้จะไปพึ่งใคร
    เจ้าของรถบางคันก็เลย...ขายทิ้ง!!

ส่วนผม ไม่มีความรู้นะครับ
    รอผู้สันทัด และผู้มีน้ำใจมาช่วยตอบนะครับ :D

4. ekk@5852

ekk@5852 New Member Member

525
    0
    0
    ตรวจดูสายเว็กคัมที่เป็นท่อยางต่างๆรึยังคับ บริเวณที่ติดกับคอไอดีและปีกผีเสื้อคับ มันเก่าก็จะขาดหรือมันหลุด

5. mor_maa

mor_maa New Member Member

78
    0
    0
    แนะนำให้โทรหาผู้ชำนาญการ เป้ หรือ คุณเติ้ด เลยครับ....ลองโทรไปปรึกษาซิคับ

6. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    บอกยากครับ โทรมาดีกว่า
    0816890154
    ปล...โทรยากหน่อยถ้าไม่รับเดี๋ยวโทรกลับครับ

7. jit95

jit95 New Member Member

382
    0
    0
    ตามนั้นครับ

8. jeab_zong

jeab_zong New Member Member

53
    0
    0
    ขอบคุณ ครับ จะรีบโทรไปครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้