ช่วยกันดูทีคับก่อนจะตัดสินจัย !!

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย natsmooth, 15 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    รูป ดุมของ พีรูด 4 รู 114

เอาสภาพมาให้ดูคับบบ ก่อนที่จะตัดสินจัยเอา ว่า oK มั้ยย

ดุม+ลูกปืน+ไอรูที่ยั๊ดเพลา

รอคนรุ้มา คอนเฟริม น๊ะคับช่วยทีคับเพ่ๆ

ปล. เพ่โอม เหนว่าเพลา มีปัญหาหลอคับ ขาดหรือ หลุด ยังไงกัน มันเกี่ยวก่าแปลงดุมมั้ยห๊ะ

หรือแปลงแล้วมีปัญหายังไงมั่งงง บอกน้องน่อยน๊ะคับ !!

2. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0

ลองดูทีน๊ะคับบบบ

ถ้า oK ก็ จา ชื้อแล้ววว กัวชื้อมาผิดดดด

ปล. เพ่โอม หรือเพ่ เจี๊ยบ มีจานเบรคของ พีรูดมั้ยห๊ะ

เพื่อจายืมมาลองใส่น่อยคับบบ !!

3. bunphot2000

bunphot2000 New Member Member

555
    0
    0
    จานเบรคพี่ไม่มีนะ มีก็แต่มันติดอยู่กัรถหนะ555
    ดุมตัวนี้ใช้ได้ครับ เราแค่ใช้ดุมตัวนอกที่มันมีน๊อตโผล่มา4ตัว ต้องอัดดุมมันออกมาแล้วนำไปให้โรงกลึงเค้ากลึงออกให้เท่ากับดุมตัวนอกของรถเรา ลูกปืนกับคอม้าใช้ของเดิม ของพรีลูดชั่งกิโลขาย

4. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ถูกต้ม เอย ต้องน้องเอ๋ย

ใช้แต่ดุมเลย นอกนั้นก็ให้คุณแม่ช่างโลได้เลย

ใช้พรีหลูดอะดีก่าโอดิสซี่นะ เพราะมันต่างกันเล็กน้อย

จัดไปเลยได้ดุมละ ก็หาจาน 320 มาใส่เลย ลงหนังสือคาวหน้าจะได้หล่อๆๆๆๆๆๆๆ

น้าเจี๊ยบงับ หลังจากน๊อตล้อขาดไปเทียวนึง เทสมาละ
    210-80 เบรคดีครับ แต่หน้าที่หลักอยู่ที่ยางเลยตอนเบรคครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้