น้ำเข้า หลังคาหลัง

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย maxturbo, 16 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. maxturbo

maxturbo New Member Member

61
    0
    0
    สวัสดีครับ

คือผมมีหลังคา หลัง เวลาฝนตกเกิดปัญหา น้ำเข้าอ่ะงับ

และลองๆพ่นน้ำดู พบว่า ลูกยางรางเลื่อนเสื่อมสภาพ

มีที่ไหนมีขายมั่งอ่ะงับ

จำเป็นต้องตรงรุ่นไหม เพราะ หลังคาผมไม่ค่อยเหมือนชาวบ้านด้วย ง่า

อิอิ

:cry:

2. รอผู้ชำนาญงานเข้ามาให้คำตอบนะครับ เข้ามารอดูเหมือนกันครับ

3. virus_x

virus_x New Member Member

483
    3
    0
    ลูกยางรางเลื่อนเสื่อมสภาพ ของผมก็เป็นครับ น้ำเข้าบานเลยครับ ผมเคยไปซื้อครับ รางกำมะหยี่ ร้านอะไหล่มีขายครับ เส้นละประมาณ 90 บาทครับ เส้นนึงยาว ประมาณ2 เมตรครับ ใช้เท่าไหร่วัดเอาครับ แต่ต้องเอาตัวอย่างไปเทียบนะครับ มันมีหลายแบบ แล้วถ้าคิดจะเปลี่ยนเองขอบอกว่าอย่าครับ เด๋วกระจกแตก งานจะเข้าครับ ให้อู่ที่เขารับเคาะบ่นสีอะครับ เขาเปลี่ยนได้ ตอนแรกผมคิดจะเปลี่ยนเอง เสี่ยงกระจกแตกครับ จ้างเขาไม่กี่ร้อยครับ ผมจ้างเขาสองข้าง ซ้ายขวา กระจก 4 บาน และยิงซิลิโคน รอบด้าน หลังคา เขาคิด 800 (รวมรางกำมะหยี่ ) ครับ และแถมยังแก้งานให้ผมอีก เพราะน้ำเข้า และยิ่งกว่านั้นแถมซิลิโคนให้ผมครึ่งหลอดเอาไปยิงเองเลย(พอดีผมมีเครื่องยิง) 55

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 กรกฎาคม 2009
  4. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  5. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ไม่ชำนาญก็อย่าเสี่ยงทำเองครับ เด๋วงานยาว555

6. มั้ยล่ะ ข้อมูลอื้อเลย ขอบคุณครับ

7. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    :)

ขนาด เทพ แห่ง DIY มา confirm ว่า อย่าทำเอง
    เพราะงั้น จ้างช่างดีก่าคับ

:)

8. เหง...ควน.....ด้วย...อย่าง......แรง....:D:D:D

9. maxturbo

maxturbo New Member Member

61
    0
    0
    คร้าบๆๆๆ

ถ้าแงะเองได้นี่ ราคาคงลด ได้ครึ่งนึง

เศรษญกิจไม่มีดี 5555+

10. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    ทำยากจริงๆครับ ยากตรงโค้งนี่แหละมันต้องเอาคัทเตอร์บั้งๆๆๆ ให้เข้ากับร่องกระจก ถ้าซื้อมาแล้วตัดเสียใส่ไม่ได้ ไปจ้างเค้าทำ ราคาคงเพิ่มอีกครึ่งนึงนะครับ :):)

11. lukmatulee

lukmatulee New Member Member

315
    2
    0
    เป็นเหมือนกัน รอซ่อมตอนทำสีคับ

12. Crazy_m

Crazy_m New Member Member

93
    0
    0
    เอาซิลิโคน หลอด ยาไปก่อนชัวคราว ก่อนดีก่าครับ อิอิหลอดละร้อย อัดไปก่อน อิอิ

รอทำทีเดียวอย่างที่พี่ๆ เค้าบอกดีก่า ทำเอง น่ากลัวอ่ะ แงะ เอง เดี๋ยวงานช้าง

13. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ไม่แนะนำให้เอาซิลิโคนหยอดป้องกันไปก่อนนะ เดี๋ยวเวลาแกะจะงานยุ่งยิ่งกว่าเดิมอีกนะ ขอบอก ซิลิโคนเวลาแห้งแล้วจะเหนียวติดกระจกยิ่งกว่ากาวอีกนะ

14. virus_x

virus_x New Member Member

483
    3
    0
    แต่ถ้าจะเอาซิลิโคน อัดกับกระจกไปก่อนก็ได้ครับ แต่เวลาเอาออกยากหน่อยแต่มีวิธี ซิลิโคนมันจะติดกับพื้นผิววัสดุที่เรียบได้ดีครับ เราสามารถเอาซิลิโคนออกจากวัสดุนั้นได้โดยการเอาน้ำมันก๊าซ เช็ดบริเวณนั้น ซิลิโคนที่ติดแน่นก็จะหลุดร่อนออกอย่างง่ายดายครับ (วิธีนี้พบโดยบังเอิญครับ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้