ลำลูกกาท่วมหนัก ขณะนี้ความลึก 1 เมตร น้ำเชี่ยวเเรงเเละเพิ่มขึ้นอย่างต่อเนื่อง...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Llboozzer Clubll, 22 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Llboozzer Clubll

Llboozzer Clubll Guest

0
    0
    0
    ลำลูกกาท่วมหนัก ขณะนี้ความลึก 1 เมตร น้ำเชี่ยวเเรงเเละเพิ่มขึ้นอย่างต่อเนื่อง มีโอกาสถึง 3 เมตรเเน่นอน นู๋นุ้ยจะไปออนไลน์คอยช่วยเหลือผู้ประสบภัยที่นั่น มีใครสนใจอยากช่วย มาร่วมกับน้องได้เลยนะค่ะ
    tel.084-3762560

2. Llboozzer Clubll

0
    0
    0
    ทำไงดี ท่วมมากมายยังงี้ น้องห่วงตอนกลางคืนจังเลยค่ะ
    กลางคืนจะมีใครอยู่ช่วยบ้างไหม? เกิดมีเหตุกลางคืนจะทำยังไง
    รถก็วิ่งไม่ได้ เรือก็ไม่ค่อยมี โอ้ย... ทำไงดี -*-

3. Ton Nv

Ton Nv Guest

0
    0
    0
    ผมก็รอฟังข่าวจากนู๋นุ้ยอยู่นะครับ....ผมอยู่ติดเขตสายไหมเหมือนกัน สู้ๆครับ

4. Llboozzer Clubll

0
    0
    0
    แล้วทางนู๋เค้าว่าน้ำปล่อยผ่านไปรึป่าวค่ะ

5. Llboozzer Clubll

0
    0
    0
    พอดีวันนี้มีการปล่อยน้ำออกมาค่อนข้างมากเกินไป และบวกกับการที่ความรู้ผู้ที่ทำแนวกั้นนำยังน้อยประสบการณ์ จึงทำให้ไม่มีความแข็งแรง แทนที่จะกั้นน้ำ เอาน้ำเข้ามาทีละนิด อย่างน้อยท่อระบายคงช่วยได้บ้าง ดีกว่า คงไม่ท่วมหนักขนาดนี้ ถ้าท่วมคงจะแค่นิดเดียวยังพอรับได้ -*- การบริหารจัดการแต่ละทีไม่เหมือนกันเลย ไม่รุ้อยู่ในประเทศเดียวกันรึป่าว ไม่มีการประชุมหารือกันรึยังไง ทำไมมีอำนาจไม่จับผู้ที่มีความสามารถแต่ละด้านมารวมสมองกัน !!~

6. Llboozzer Clubll

0
    0
    0
    ขณะนี้ น้ำที่เขตลำลูกกา ยังคงเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ และน้ำยังเชี่ยวเหมือนเดิม มีหน่วยงานภาครัฐกับทหารเข้ามาช่วยบ้างแล้ว แต่รอดูกลางคืนก่อนว่าเค้าจะเข้าบ้านนอนกันหมดป่าว ...นู๋นุ้ยรายงานเจ้าคร๊า~

7. Ton Nv

Ton Nv Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณคร้าาบ...นู๋นุ้ย

8. Wichai B. Keng

Wichai B. Keng Guest

0
    0
    0
    สู้ๆนะครับผ่านมาแล้วก็ขอให้ผ่านไปไวๆ
    ลงเจ้าพระยาเร็วๆๆๆ....สาธุ

9. Keng Tomodachi

Keng Tomodachi Guest

0
    0
    0
    เอาใจช่วยนะครับ ขอให้มันผ่านไปโดยเร็ว และปลอดภัยนะครับ !

10. บ้านแฟนอยุ่คลองสองลำลูกกา น้ำกำลังจะเข้า...าาาาา ฝากช่วยดูแลด้วยนะครับ อิอิ

11. Llboozzer Clubll

0
    0
    0
    ตอนนี้ คลองสองเอวแล้วค่ะ --" น้ำมาเร็วมากกก กำลังกินพื้นที่ไปเรื่อยๆ ไม่มีหยุดหย่อน แนะนำ อย่าห่วงของ ห่วงชีวิต ออกมาอยู่ข้างนอกก่อนดีที่สุด ไม่คุ้มเลยค่ะ การที่อยู่ข้างในแล้วไม่สามารถออกได้ อยู่กับเชื้อโรคและอาหารไม่สามารถรับประทานสิ่งมีประโยชน์ ทุกอย่างเปนเพียงการประทังชีวิต ขอให้ทุกคนรักชีวิต และเรียนรู้ที่จะอยู่กับสิ่งๆ นั้นให้มีความสุข อย่ายึดติด ^^

12. Llboozzer Clubll

0
    0
    0
    รถเก๋งห้ามเข้าพื้นที่เด็ดขาด ตั้งแต่คลองสามไปแล้ว เราจะกั้นอยู่ที่หน้า สน.คูคต ถ้าจะหาทางออกเส้นอื่นให้ออกมอเตอร์เวย์ หรือทางลัดทางกลับรถวัดสายไหมเท่านั้น เส้นนี้ออกได้วัชรพล-รามอินทรา กับ แยก คปอ.-สะพานใหม่ (แต่ผ่านได้แค่วันนี้เท่านั้น เพราะน้ำมาถึงเรียบร้อยแล้ว ไม่สามารถสัญจรได้)

13. Llboozzer Clubll

0
    0
    0
    ศูนย์พักพิงชั่วคราว สำหรับผู้ที่ช่วงสองสามวันนี้ห่วงบ้าน แต่ไม่มีที่นอน ให้เข้าไปพักได้ที่วัดสายไหมค่ะ พระอาจารย์อ๊อดอนุญาติค่ะ ^^

14. Llboozzer Clubll

0
    0
    0
    รถกะบะ ผ่านได้เฉพาะออฟโรดเท่านั้น แค่นี้ก็แย่มากแล้วค่ะ

15. Wichai B. Keng

Wichai B. Keng Guest

0
    0
    0
    ดูแลตัวเองด้วยนะครับ...เป็นกำลังใจให้ครับ

16. Llboozzer Clubll

0
    0
    0
    ขอบคุณค่ะ ^^
    วันนี้เข้าไปเดิน เอ้ย! ว่ายน้ำเล่นในหมู่บ้านฟ้าคราม ลึกประมาณเอว น้ำอย่างต่อเนื่อง ตอนนี้เส้นนั้นหมู่บ้านต่างๆ พังหมดเเล้ว เลยเข้าไปอีกก็จมเเล้วค่ะ มีเศษไม้เเละเเก้ว รึกระถางต่างๆ เเตกเต็ม เเถมหลุมกับท่อท่ไม่ได้ปิดอีก เเนะนำห้ามเดิน ถ้าจำเปนหาไม้คำทางก่อนก็ดีค่ะ

17. Llboozzer Clubll

0
    0
    0
    ขอบคุณค่ะ ^^
    ตัวนู๋อยุ่วงศ์สว่าง น้ำยังไม่ท่วมเเต่เข้าไปหาเเม่ทุกวัน จะเอาเเกออกมา ยังอยู่ระหว่างโต้วาทีอยู่ --"

18. Kila Light

Kila Light Guest

0
    0
    0
    เป็นกำลังใจให้ครับ อยากไปช่วยเหมือนกันแต่ที่ทำงานยังไม่หยุดเลยครับ

19. Bo Boo Phokhot

Bo Boo Phokhot Guest

0
    0
    0
    ขอเป็นกำลังใจ ส่งใจไปช่วยครับ....สู้ๆ

20. Llboozzer Clubll

0
    0
    0
    ขอชี้เเจงให้ทราบกันถ้วนหน้า
    "มีเบอร์แปลกๆโทรมาทั้งวัน หลายเบอร์มาก นู่นนี่นั่น"
    นู๋ต้องการคนมาช่วยน้ำท่วมไม่ได้ให้คุณมาโทรป่วนแบบนี้
    คนเค้ามีงานมีการทำ ขอความกรุณานะค่ะ ถ้าคุณไม่สามารถมาช่วยนุ้ยได้
    **อย่าโทรมาแกล้งเลยค่ะ ถ้าคุณอยากคุย ช่วยกรุณาพูดภาษามนุษย์ด้วยค่ะ!
    ไม่ใช่พูดไ่ม่รุ้เรื่อง "รำคาน"
    จึงเรียนมาเพื่อทราบ
    ---------------------------------------------------ด้วยความเคารพ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้