ถามเรื่องโหลดครับ

การสนทนาใน 'E36 Club' เริ่มโดย benzbm, 16 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. benzbm

benzbm New Member Member

15
    0
    0
    อยากทราบว่า e36 โหลดต่ำสุดๆเลย แบบเกือบติดพื้น

ต้องทำอะไรบ้างคับ ต้องเปลี่ยนอะไรมั้งครับ

2. Mc

Mc New Member Member

46
    0
    0
    แน่นอนครับ ต้องเปลี่ยนสปริง จะตัดหรือจะเปลี่ยนก็ได้ ถ้าอยากนุ่มนวลหน่อยก็เพิ่มโช๊คแต่งไปอีกชุดครับ หรือไม่ก็สตรัทครับ

3. benzbm

15
    0
    0
    โช๊คแต่งนี่ราคาปะมานเท่าไหรคับ แล้วสตัทราคาเท่าไหรคับ

เอาแบบหน้าหลังเลย

แล้วสปิงมันตัดได้หรอครับผมเห็นมันเป็นแบบก้นหอย ^-^ แนะนำทีคับ

4. OakarK

OakarK New Member Member

428
    5
    0
    ถุงลมไปเลยครับ ติดดินแน่นอน อิอิ

5. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    ถ้าอยากได้ติดจริงก็แนะนำไฮโดรลิคเลย

เพราะยกขึ้นลงได้ด้วย จะใช้งานสะดวกกว่า

แต่ให้ใข้แบบอิสสระสี่ล้อ จะทรงตัวเวลาวิ่งเร็วๆดีกว่า

ราคาน่าจะอยู่ประมาณ 4 หมื่น ไปจนถึงแสนนิดๆ ขึ้นอยู่กับ

ประเภท และ ร้านทำ

แต่ถ้าเอางบประหยัดไม่ค่อยได้วิ่งเร็วก็แนะทำทำโช๊คตัดสปริง ราคาไม่แพง

ถ้าเอาสมรรถนะ ด้วย ก็ใช้โช๊คแต่งสปริงแต่ง ราคาจะสูงขึ้นอีกนิด

แต่จะมีข้อเสียตรงที่ว่า ถ้าจะเอาเตี้ยแบบติดพื้น จะขับไปไหนมาไหนลำบากมาก

---------- Post added at 23:14:24 ---------- Previous post was at 23:14:14 ----------

ถ้าอยากได้ติดจริงก็แนะนำไฮโดรลิคเลย

เพราะยกขึ้นลงได้ด้วย จะใช้งานสะดวกกว่า

แต่ให้ใข้แบบอิสสระสี่ล้อ จะทรงตัวเวลาวิ่งเร็วๆดีกว่า

ราคาน่าจะอยู่ประมาณ 4 หมื่น ไปจนถึงแสนนิดๆ ขึ้นอยู่กับ

ประเภท และ ร้านทำ

แต่ถ้าเอางบประหยัดไม่ค่อยได้วิ่งเร็วก็แนะทำทำโช๊คตัดสปริง ราคาไม่แพง

ถ้าเอาสมรรถนะ ด้วย ก็ใช้โช๊คแต่งสปริงแต่ง ราคาจะสูงขึ้นอีกนิด

แต่จะมีข้อเสียตรงที่ว่า ถ้าจะเอาเตี้ยแบบติดพื้น จะขับไปไหนมาไหนลำบากมาก

6. benzbm

15
    0
    0
    โชคตัดสปริง กับ โชคแต่งสปิงแต่ง ราคา ปะมานเท่าไหรคับ

แล้วโชคตัดสปิงมันเป้นยังไงคับ ผมไม่รู้จัก แนะนำทีค้าบ ^ ^

ขอบคุนมากๆคับ

7. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    ราคาไม่แน่ใจ ต่างกันตรงที่สปริงชุดคิท ทำมาเตี้ยกว่า

และได้ค่าต่างๆแน่นอนจากการทดสอบ

แต่สปริงตัดก็คือเอาสปริงเดิมหรืออื่นๆมาตัดให้สั้นลงเพื่อให้รถเตี้ยลง

อาจจะได้ค่าต่างๆไม่ดีมาก แต่บางทีถ้าทำลงตัวดีๆก็ดีอยู่เหมือนกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้