เข้าใจกันทั้งสองฝ่าย (เพื่อความยุติธรรม ลงให้ สองบ้านเลยคับ)

การสนทนาใน 'ClubStream' เริ่มโดย kimpuvk, 13 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kimpuvk

kimpuvk New Member Member

8
    0
    0
    ขอบใจเพื่อนสมาชิก ทุกท่าน ทุกความคิดเห็นนะครับ
    1.เราได้พูดคุยกันแล้วคับ กับเหตุการณทั้งหมดที่เกิดขึ้น
    2.ระยะเวลาการโพล ทำไม่ถึงพึ่งมาโพล ผมก็ได้อธิบายกันแล้ว เข้าใจกันทั้งสองฝ่ายแล้ว
    3.เรื่องที่รู้หรือไม่ว่า สินค้าน้องมีปัญหา น้องเขาก็ไม่ทราบ เป็นของอีกคนหนึ่ง ฝากขาย น้องก็อธิบายให้ฟังแล้ว
    ผม เข้าใจ น้องเขาไม่มีเจตนา หรือจงใจหลอกขายผม (ถ้าไม่คุยกันผมก็ยังคงนึกว่า น้องเเก่ใช้มาแล้ว
    ก็ต้องรู้ปัญหา แต่ไม่บอก )
    4.โดยสภาพสินค้าตอน ที่เห็นผมรับได้ทุกอย่าง แต่มันติด ตรงที่เราเอาไปใช้ มันพึ่งมาเกิดเหตุ ถึงได้รู้สึกไม่ตี
    ว่านะ...
    5.น้องเขาก็รับผิดชอบ โดยการยินยอม ขอสินค้าคืน (ตามที่ตกลงกันส่วนตัว) ผมพอใจคับ
    สรุป * น้องเขาไม่มีเจตนา ที่จะเอาของไม่มีคุณภาพมาขาย ให้แก่เพื่อนสมาชิก ในกลุ่ม เฉพาะฉะนั้น
    ท่านใดที่ซื้อ สินค้า ของน้องเขาไป ไม่ต้องเป็นห่วงนะครับ สบายใจได้ น้องเขารับผิดชอบทุกชิ้น
    ขอบใจ น้องอุ๋ยมากครับ และเพื่อนสมาชิกทุกคน
    ในกรณีนี้ ขอให้ผมเป็นสมาชิกคนสุดท้ายนะ ที่เกิดเหตุการ์ณแบบนี้
    คุยกันเรื่องระยะประกันเลยผมว่า ดีที่สุด อย่าเก็บไว้นาน ๆ จนมาเจอกับอีกเหตุการ์ณนึง จนทำให้มีลักษณะนี้ เกิดขึ้นเลยนะครับ

2. kimpuvk

8
    0
    0
    จบกับอุ๋ย
    ขอบคุณมั๊ก ๆ

แต่.....ชั่งมันเถอะ

3. panya852

panya852 New Member Moderator

946
    15
    0
    ยินดีด้วยครับทั้ง 2 ท่าน

4. obb_stream M7

obb_stream M7 New Member Moderator

1,047
    6
    0
    จบด้วยมิตรภาพ

เยี่ยมครับ

มิตรภาพสำคัญกว่าครับ

5. Ti For Stream

Ti For Stream New Member Member

497
    2
    0
    เยี่ยม

6. auikung

auikung Member Member

587
    9
    18
    ขอบคุณคับ

ใครมีไรกับใคร

เข้ามาอ่านแล้วรีบเคลียร์ด่วนน้า

ไม่งั้นเดี๋ยวมันจะจบยากน้า

7. panya852

panya852 New Member Moderator

946
    15
    0
    ยังมีอีกเหรอพลพล หุหุ

8. auikung

587
    9
    18
    พลพล ได้ข่าวมาว่า มันยังมีคดีแบบเนี่ยอีก แต่คนขายไม่ยอมมาเคลียร์อะคับ

9. kimpuvk

8
    0
    0
    โอ้โฮ ช่วยกันขนาดนี้ (พี่หนิง/น้องอุ๋ย) ซึ้งนำ้ใจ จิงๆ ไม่น่าคิดกับน้องแบบนี้เลย
    (แล้วเค้า.....มาทำร้ายฉันทำไม) แต่ก็บอกแล้วว่า ช่างมันเถอะน้องเอย ตัดใจ

10. auikung

587
    9
    18
    อิอิ

11. slash123

slash123 New Member Member

107
    6
    0
    ดีครับ.....ต่างคนต่างเข้าใจกัน จาได้ไม่คาในใจให้มันกลุ้ม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้