คอมแอร์ฉุดกำลังเครื่องมีวิธีแก้ยังไงครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย ท่านรอง, 3 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ท่านรอง

ท่านรอง New Member Member

184
    0
    0
    มันฉุดกำลังเครื่องแต่พอปิดแอร์ขับได้ดีปรกติแต่ถ้าเปิดแอร์เหมือนต้องเบิ้ลเครื่องรอบสูงหน่อยแก้ยังไงดีครับ

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    เครื่องอะไรครับ

3. End

End Active Member Member

525
    39
    28
    ลองให้อู่ตั้งรอบให้สูงขึ้นนะครับ

เหมือนๆว่ารอบเดินเบาจะต่ำไป

4. ท่านรอง

ท่านรอง New Member Member

184
    0
    0
    d15bฝาดำอ่ะครับขอบคุณครับ

5. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ใช้คอมแอร์เหลี่ยมหรือกลมครับ
    ถ้าคอมเหลี่ยมรับลองฉุดแน่นอนแอร์ทำงานแต่ละทีเหมือนแตะเบรค
    วิธีแก้ต้องเปลี่ยนไปใช้คอมเหลี่ยมครับเห็นมาหลายคันแล้วเหมือนกันทุกคัน

6. haruhara

haruhara New Member Member

21
    0
    1
    แก้ให้ครับ ต้องเปลี่ยนไปใช้คอมกลมครับ

คอมติดเครื่องบ้านเราเนี่ยแหละครับ ผมก็เปลี่ยนมาแล้ว แต่เย็นสู้คอมเหลี่ยมไม่ได้

ขนาดของผมไปได้คอมซิตี้มานะเนี่ย ใช้ไปห้าหมื่นกว่าเอง เจ้าของเค้ายกลง อยากแรง ยังเย็นไม่เท่าคอมเหลี่ยมเลย

ปล.เอาขามาด้วยเด้อ ไม่งั้นคงต้องแปลงขา มันใส่ด้วยกันไม่ได้

7. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    ใ ส่ ตั ว ช่ ว ย ร อ บ . . . . . เ ดิ น เ บ า

ไ ม่ งั้ น ก็ จู น real time มั น จ ะ มี ตั ว ช ด ร อ บ เ เ อ ร์ อ ยู่

8. teeranun5241

teeranun5241 New Member Member

4
    0
    0
    สงสัยสายไฟไม่ครบ ครับ เวลาเปิดแอร์ต้องต่อสายเข้ากล่องด้วย ระหวังนะกล่องมันรับ กราวด์เท่านั้นอย่าต่อไฟบวกเข้านะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้