เปลี่ยนยางหุ้มเพลาราคาประมาณเท่าไรครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย Jax, 15 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Jax

Jax New Member Member

184
    5
    0
    อยากทราบราคายางหุ้มเพลาของ 3D ทั้งชุดประมาณเท่าไร แล้วร้านทำแถว ๆ เซ็นทรัลปิ่นเกล้า หรือพระราม 5 มีที่ไหนแนะนำบ้าง และกระจกมองข้างตอนนี้มันปรับไฟฟ้าแต่ไม่พับไฟฟ้าต้องทำอย่างไรครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุด: 15 กรกฎาคม 2009
  2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ร้านทั่วไปก็ไม่กี่ร้อยต่ออันครับแต่เบิกศูนย์อยู่ประมาณ700 ครับ
    ค่าแรงอีกไม่แน่ใจครับแล้วแต่อู่

3. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ของเทียมมีตั้งแต่อันละร้อยกว่าบาทไปถึงสามร้อย ของแท้จะทนกว่ามากๆ ถ้ามีงบและจะใช้รถคันนี้อีกนานขอแนะนำของแท้ครับ

เรื่องอู่ที่ไหนๆ ก็ทำได้ครับ ค่าแรงก็ขึ้นอยู่กับอู่ บางอู่เปลี่ยนยางเฉยๆ บางอู่จะถอดหัวเพลาออกมาล้างจารบีเดิมออกด้วย ค่าแรงก็จะแตกต่างกันไป แต่ก็อยู่ระดับหลักร้อยต่อข้างครับ

กระจกพับไฟฟ้า ต้องมีกล่องควบคุมต่างหากอีกตัวครับ หาอู่ทำฮอนด้าต่อก็ได้ หรือถ้ามีความรู้เรื่องไฟฟ้าอยู่บ้าง ต่อเองก็ได้ครับ วงจรหาได้ตามเวปครับ

4. Jax

Jax New Member Member

184
    5
    0
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้