ใครพอรู้ตำแหน่งปั้มที่เติมน้ำมันด้วยตัวเองบ้างครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย spuknic, 15 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    มันลด 20 สต.
    เลยว่าจะหาข้อมูลว่ามันอยู่ที่ไหนกันบ้าง
    เท่าที่ผมเคยเติม
    บางจาก ซอยวัดหนามแดง
    ปตท. ถนนนราธิวาสแถวๆเทคนิคกรุงเทพ
    ปตท.ถนนบรรทัดทองที่เลี้ยวจากถนนเพชรบุรี

ใครเจอที่อื่นขอข้อมูลด้วยครับ..ขอบคุณครับ

2. OOF-R110

OOF-R110 New Member Member

261
    4
    0
    มีตรง กม26-27 เส้นพหลโยธินขาออกครับ ตรงข้ามโรงพยาบาลบีแคร์ ปั๊ม ปตท

3. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    เท่าที่จำได้ มีที่ ถนนอ่อนนุช แยกที่อยู่ ก่อนถึงแยก กิ่งแก้ว แยกนึง ฝั่งขาออกนะครับ เป็น บางจาก
    กับอีกที่ อยู่ในซอยวัดด่านสำโรง ช่วงกลางๆซอยครับ เป็นของบางจากเช่นกันครับ ลองดูครับ

4. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    บางจาก กลางซอยมัยลาภ

บางจาก เส้นสุทธิสารตัดวิภาวดีกับสะพานควาย แถวๆซอยอินทามระ5 คับ

5. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    บางจากหอการค้า

6. เท่าที่รู้ๆ ก็

บางจาก เส้นอ่อนนุชวิ่งมาจากแยกประเวศไปลาดกระบังอยู่ซ้ายเยื้องๆทางเข้า รพ.สิรินทร

ปตท. ถนนนราธิวาสแถวๆเทคนิคกรุงเทพ ตามที จขกท ว่ามา

ถ้าเห็นอีกเด๋วมา อัพเดทครับ อิอิ

7. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    หมายถึงปั๊มที่ถูกกว่าราคาตลาดรึเปล่าคับ? ถ้าใช่ที่เคยเหนก็มี

ปตท.รามอินทรา กม.2 ถูกกว่า10สต.ทุกชนิด

ฝั่งมุ่งหน้าหลักสี่ ก่อนถึงเซนทรัล แต่ต้องไม่ขึ้นสะพานข้ามแยกนะ ไม่งั้นเข้าไม่ทัน

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 21:38:21 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 21:38:05 ----------

หมายถึงปั๊มที่ถูกกว่าราคาตลาดรึเปล่าคับ? ถ้าใช่ที่เคยเหนก็มี

ปตท.รามอินทรา กม.2 ถูกกว่า10สต.ทุกชนิด

ฝั่งมุ่งหน้าหลักสี่ ก่อนถึงเซนทรัล แต่ต้องไม่ขึ้นสะพานข้ามแยกนะ ไม่งั้นเข้าไม่ทัน

8. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    ปตท ถนนพหลโยธินขาออก ก่อนถึงธูปะเตมีย์ครับพี่ต่อ

9. เจน

เจน New Member Member

315
    4
    0
    บางจากในซอยวิภาวดี 60 ครับ

10. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    ปั๊มจำพวกนี้ จะเป็นปั๊มที่ลูกค้าต้องเติมเองใช่มั้ยครับ

11. novelty

novelty New Member Member

149
    2
    0
    บางจาก ซอยลาซาล ครับ

12. naydol

naydol Member Member

254
    6
    18
    ผมก็เคยไปเติมที่นี่มาเหมือนกันครับ เพื่อนมันบอกให้ลองเข้าไปเติม :D

13. KMnO4

KMnO4 Member Member

173
    1
    18
    แถวนนทบุรีมั่ง บางจาก ถนนพิบูลสงคราม ...... ตรงข้ามกับ พงศ์สวัสดิ์พานิชย์การครับ ..... :eek:

14. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ปตท.ใกล้ ซอยเพชรเกษม 69 ก่อนถึงบริษัทนันยางครับ

15. Irwin

Irwin Member VIP

412
    12
    18
    ท่าทางจะไปบ่อยนะเนี่ย ไปทำไรหรอ??? หอการค้าอะ

เส้นเอกชัย-บางบอน มาจากถนนกาญจนาฯ วิ่งออกนอกเมือง

ปั๊มปตท.ขวามือ ปั๊มแรก(ฝั่งขาเข้า ติดกับ ปตท.ที่เป็นJETเก่า)ถูกกว่า30สตางค์

แถวบางใหญ่ ปั๊มSunny อยู่ถนนตลิ่งชัน-สุพรรณบุรีเส้นทางขาออก

เลยโลตัสบางใหญ่(แยกที่จะไปสะพานพระราม5) นิดหน่อย ถูกกว่า60สตางค์ มีคนเติมให้

คุณภาพไม่แน่ใจ แต่ไม่น่าจะมีปัญหา เพราะผมก็เติมดีเซลใช้อยู่

ราคาถูกกว่าชาวบ้านน่าจะมาจากการไม่ต้องมีการโฆษณามั้งครับ

16. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63

17. kai_ck2

kai_ck2 New Member Member

84
    2
    0
    เท่าที่เคยเติมมาก็มี บางจากหลัง ม.หอการค้า แล้วก็ บางจาก ในซอย วิภาวดี-รังสิต 60 (บางบัว) ครับ

18. กานต์

กานต์ New Member VIP

1,813
    13
    0
    นนท์อีกที่แล้วกันครับ บางจากท้ายซอยเรวดี(ฝั่งราชมงคล)เติมเองเหมือนกันครับ;)

*แต่บางจากไม่มี 95นะ:cool:

19. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    หนองแขม เลย องค์พระพรม ติด บ.นันยาง ....คับ

20. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    ไม่มี Shell บ้างเหรอนี่ เห็นแต่ ปตท. บางจาก

21. Peter98

Peter98 New Member Member

53
    7
    0
    มาเสริมอีกนิด คับ คุณต่อ ที่เคยใช้ บริการเส้นเพชรเกษมฯ ก้อมี บางจาก ตรงข้าม ฟิวเจอร์ฯ บางแค คับ แร้วก้อ ปตท.แถวบางบอน แร้วที่เหนแถวนี้อีกก้อตามที่เพื่อนๆ ด้านบนว่าอ่ะคับ ปตท. เลยพระพรมฯ ไป นิดนึง (B20 มันต้อง V-Power แร้วคับ คุณต่อ อิอิ :D)

22. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    วันนี้ได้น้ำมันฟรีจากกรมทหารม้ามาเต็มถัง เอาไปวิ่งปรากฎว่าเขกกระจายเลย สืบไปสืบมาดันเป็น 91 ซะงั้น.เซ็งเลยกว่าจะหมดถัง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้