ขอปรึกษาครับ จะทำ2L ขอคำแนะนำด้วยครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย Nat_aiai, 8 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nat_aiai

Nat_aiai New Member Member

7
    0
    0
    ตอนนี้ ใช้โบเดิมครับ เป็น2แอลตัวไม่โบอ่ะครับจะทำอย่างไร ให้วิ่งขั้นดีครับ
    1.ใส่โบไรดีครับ
    2.ทำอะไรเพิ่มบ้างครับ
    งบ30000+ - ครับ
    หรือจะวางเจเลยดี แต่ มีข้อจำกัดที่ว่ารถต้องใช้งานทุกกวันอ่ะครับ จะวางเจคงลำบากอ่ะครับ ที่ไหนวางอาทิตย์เดียวเสร็จบ้างครับ ขอบคุ

2. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ดันให้ครับ วาง เจ คงไม่น่าพอ รอในเพื่อนในคลับที่ใช้ เจ มาตอบแล้วกันครับ

3. tpcc

tpcc New Member Member

895
    13
    0
    รอดูเซียนมาตอบ

4. วางเจงบขนาดนี้ไม่พอแน่ครับ แต่ถ้าพ่วงโบชุดนึงงบขนาดนี้สบายครับ เด่วรอผู้มีประสบกามหลายๆท่านมาให้ข้อมูลครับ

5. tjmujahidin

tjmujahidin New Member Member

179
    2
    0

งบ 30,000 เซทโบดีกว่าครับ
    เทอร์โบ CT26 /CT12B /Z 18 /Hs 40 ได้หมด - อินเตอร ์ VR 4 บู๊ชซัก 20 lbs
    แต่งปั๊ม - หัวฉีด 550 cc
    อาจจะต้องเพิ่มอีกหน่อย สำหรับ ช่วงล่าง + เบรค + ครัช

สเตปต่อไปค่อยว่ากันครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 กรกฎาคม 2009
  6. เอาแบบผมก่อนกินเจนะคับ
    เทอร์โบ Z 18 พร้อมเขา --- 7500
    ทำท่อไอเสีย 2.5 นิ้ว --- 3000
    ค่าแรง 1000

ท่ออินเตอร์กับอินเตอร์ แล้วแต่ใจชอบคับ
    ส่วนปั้มแล้วแต่เราจะเอาแบบไหนคับ
    รอท่านอื่นมาตอบบ้างนะคับ

7. Nat_aiai

7
    0
    0
    ถ้าวางเจมีงบ 6-7หมื่นครับ
    แต่ถ้าจะทำเพิ่มตั้งงบไว้แค่3หมื่น + - อ่ะครับ
    ถ้า ใช้โบ TF-06 หรือ TD-07 ได้ไหมครับ ปั๊ม12มิล ได้ป่าวคับ
    แล้ว2แอล ถ้าทำจิง ขนาดนี้ เครื่องไปเร็วไหมครับ จิงๆต้องการแค่ขับสนุกๆต้นจัดๆอ่ะครับ
    ปล. แค่ไม่อยากโดนคอมมอลเลล สวนเป็นว่าเล่นอ่ะครับ ช้ำใจจิงๆ อิอิ ขอบคุณมากครับ

8. elek

elek New Member Member

845
    5
    0
    หัวอกเดียวกันครับ..แต่ของผมเครื่องมันไม่ไหวแล้ว..พี่ๆเขาแนะนำให้อำลา 2l ไปซะเถอะนะ

ให้ไปเอาดีกับ 4D 56 กับ J Bo จะดีกว่า..ผมก็เห็นด้วยครับ..แต่งบยังไม่มีก็คงต้องรอไปก่อนครับ..:cry:

เซียนๆมาตอบทีครับ..รอชมอยู่นะครับ..!!

9. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    เดี๋ยวเช็คโบให้นะครับ ครบชุดพร้อมรบ

ราคา หมื่น ต้นๆไม่รู้เขาขายไปยัง

10. ไอ้รถซา..หริ่ม

ไอ้รถซา..หริ่ม New Member Moderator VIP

1,238
    32
    0
    อยู่ที่จุดประสงค์ คัฟ

ถ้าเอาไว้ใช้งาน ขับเร่ง แซง ดีกว่าเดิม

ก้อไม่ น่าต้องใช้ งบ เยอะขนาดนั้น

โบเดิม เทสปั๊มก้อโอ แร้ว

11. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    มาเก็บข้อมูล

12. ยังงี้ต้องถามใจตัวเองแล้วล่ะครับ ว่ารักเครื่องดีเซลรึเบนซิน

13. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    โอ้ย จะเล่น ยั้น 07 เลยรึนั้น
    ใหญ่ไปป่าวคับ เล่นขนาดนั้นนะ
    ผมว่าอย่าใช้ 2 แอลเลย เล่น 56 รุ่งกว่านะ

14. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    ถ้าดีเซล ใช้งานด้วย commonrail ไปเลยครับ 1kd สายพันธ์เดิม .....ง่ายๆ แค่กล่องใบเดียว...จูน จูน เล่นได้เยอะดีคับ

15. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    ดีเซล แรงและทนครับ

แต่เจโคตรแรง โคตรทน

16. ไอ้รถซา..หริ่ม

ไอ้รถซา..หริ่ม New Member Moderator VIP

1,238
    32
    0

จิงๆๆคัฟ

17. โต๋เต๋

โต๋เต๋ New Member Member

590
    7
    0
    ส่วนตัวนะคับ
    TD05
    ปั้ม12
    อินเตอVR4
    แวตเกตแยก
    ท่อ2.5นิ้ว
    ผมว่าแค่นี้ก้พอแล้วคับสำหรับเครื่อง2แอล
    ผมว่าขีดจำกัดของมันมีแค่นี้และงบไม่บานปลายด้วยคับ
    ตอนใส่อยู่กำลังดีคับแต่มันทนสภาพตีนผมไม่ไหวเลยไปก่อนเวลาอันควร
    ถ้าใช้ประจำวันแนะนำเลยคับสเต็ปนี้รับรองความพอใจคับฟันธง

18. เจี๊ยบD4D

เจี๊ยบD4D New Member Member

877
    8
    0
    สเตปผม
    โบ td04
    อินเตอร์RB
    ท่อ2.2
    เวสเกตแยก
    ไม่เกิน 15000
    ถ้ามี30000+
    ได้ครัชอีกชุดยังเหลือเลยคราบ
    คันในรูปข้างล่างครับ คันขวานะครับ

19. ตามนั้นเลย แล้วแต่เราจะเอาแบบไหนคับ คิดดีๆๆนะคับ

20. PURICHA

PURICHA New Member Member

138
    0
    0
    ของผม SETBO RB20+ท่อ2นิ้ว+เขา 8000บาท+เทสปั้มใหม่ 3500+อินเตอร์VR4+เดินท่อเลส2นิ้ว 6000บาท บูสอยู่ที่ 15PSI ก็เกินไมล์แล้วคับ (โบRBราคาถูกประมาณ2500-3000แต่อย่าบูสเกิน 15PSI เดี๋ยวเเกนกระจาย):

21. TiGeR jUnIoR

TiGeR jUnIoR New Member Member

1,177
    11
    0
    ถ้าจาเล่น TF ตอนนี้ผมเนะนำไป HX 35 ดีกว่ามั่ย ราคาสูสีกานมากๆ

22. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    เห็นด้วยครับ :D

23. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    ตามตาจิ้นแกว่าแหละคับ.......ขับดีกว่าเดิมก็ เช็คปั๊มก็วิ่งแล้วคับ.......

24. Nat_aiai

7
    0
    0
    ขอบคุณทุกคำตอบมากครับ ตอนนี้ยังคิดไม่ตกเลยอ่ะครับ อยากได้เจ แต่ไม่มีเวลาวางอ่ะครับ

25. ไอ้รถซา..หริ่ม

1,238
    32
    0

เอารถไปจอด เสดแร้วเดวค่อยไปเอาก้อได้คัฟ

จะวางเองเลยหร่อ ...............

26. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0

จะเบี่ยงเบนไปทาง เจ แล้วเหรอคับ........ ไม่สนควัน ดำ ดำ สเต็ปเทพเหรอคับ อิอิ

27. TiGeR jUnIoR

TiGeR jUnIoR New Member Member

1,177
    11
    0
    แล้วของพี่ละคับเมื่อไรจาเทพน้องรออยุ่นะ

28. กระบะตูดดำ

3,739
    32
    0
    อ่ะจึ๋ย.ยย !!!!!!

รอทักษิณ กลับมาก่อน จุ้ย.....อิอิ

29. Mochisuperhero

Mochisuperhero New Member Member

760
    6
    0
    แรงกันใหญ่

30. Nat_aiai

7
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านคับ ใจตอนนี้อยากทำไงก้ได้ให้มันแรงขึ้นอ่ะคับ แต่ปัญหาคือรถใช้งานทุกวันไม่สามมารถเอาไปจอดได้อ่ะคับ เพราะขายของตับ ใจอยากได้เจเพราะจบง่ายกว่า แต่คงยากเพราะไม่มีเวลาเอาไปวางคับ เลยกลับมามอง เจ้า2แอลที่มีอยู่เนี้ยคับ แต่ไม่รู้ทำไปจาคุ้มป่าวอ่ะคับ กลัวทำไปก็พังอยู่ดีอ่ะคับ เลยไม่รู้ทำไงดีอ่ะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้