ใส่กรองเครื่องฟอกอากาศแบบติดบนหลังคาครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย นายอ้น ตาโต, 14 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. นายอ้น ตาโต

นายอ้น ตาโต New Member Member

311
    47
    0
    รบกวนท่านผู้รู้และเคยใช้ เครื่องฟอกอากาศตรงรุ่น EK ที่ติดบนหลังคาแทนไฟส่องเก๋งอ่ะครับ
    ไม่ทราบว่าจะหาซื้อผ้ากรองได้ที่ไหนบ้างครับ ตามรูปด้านล่างนี้เลย

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยชี้แนะนะครับ
    :D

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    กว้าง x ยาว x สูง เท่าไหร่ครับ
    ของผมที่ใส่กับกรองแอร์ ประมาณ 21 x 21 ซม. หนาประมาณ นิ้วครึ่ง ถึง สองนิ้วครับ
    ลองดูครับ

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=639436

3. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    อ้าวลืมดู ดูจากขนาดที่เทียบกับ Keyboard มันเล็กกว่าแน่ๆ โทษทีครับ

4. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    คุณอ้น เดียวรอ P'WAR มาตอบเห็นเค้าใช้กรองบ้านมาดัดแปลงเอา :cool:

5. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    เบิกศูนย์ได้เลยครับ พาร์ทนัมเบอร์ใส่กรองอากาศ [FILTER : 08R70-S04-700R1]

แก้ไขล่าสุด: 15 กรกฎาคม 2009
  6. นายอ้น ตาโต

311
    47
    0
    ขอบคุณทุกท่านมากครับ
    เดี๋ยวต้องไปเบิกที่ศูนย์ซะหน่อยแล้วอ่ะครับ ไม่ทราบว่าราคาเท่าไหร่ครับ

7. ping0168

ping0168 New Member Member

210
    11
    0
    Filter 08r70-s04 -700r1 530 บาทครับ (แผ่นกรอง)
    AIR REFINER 08R70-S04-701 2720 บาท (ตัวเครื่อง)
    ATTACHMENT A/R 08R71-S5A-700 440 บาท (ชุดติดตั้ง)

8. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    เดี่ยวนี้เครื่องฟอกอากาศ ยังมีขายอยู่บ้างไหม
    แบบมือ หนึ่ง หรือ มือสอง ดีครับ ราคาเท่าไหร่บ้าง
    ครับ ใช่แล้วดีไหมครับ ถ้ามี ติดตั้งนานไหม มีอะไร
    บ้างครับ

ขอบคุณครับ

9. นายอ้น ตาโต

311
    47
    0
    มือหนึ่งไม่แน่ใจนะคับ แต่มือสองเห็นมีลงขายอยู่นะ

ใช้แล้วก้อดีนะ สำหรับท่านใดที่เป็นภูมิแพ้ (โดยเฉพาะคนนั่งข้างๆผม) :D

ติดตั้งไม่นานคับ แต่ต้องมีอุปกรณ์มาครบนะ คือ แผ่นเหล็กยึดกับรูน๊อตเดิมกับตัวเครื่องกรอง

สายไฟก้อมี 3 เส้น เป็นสาย ground 1 เส้น อีก 2 เส้น ก้อต่อกับสายไฟเก๋งเดิมอ่ะคับ

10. ping0168

ping0168 New Member Member

210
    11
    0
    มือหนึ่งมีขายครับ เบิกศูนย์ใช้เวลาประมาณ2อาทิตย์ ผมพึ่งไปถามราคามาเมื่อเดือนที่เเล้ว ราคาข้างบนคือราคาที่ลด50 % เเล้วนะครับ ตอนนี้เขามีโปรโมชั่นอยู่

11. นายอ้น ตาโต

311
    47
    0
    ว่าแล้วเชียว ผมถามที่ ysc บอกว่าตัวเครื่อง ประมาณ 5 พันกว่า หรือ 6 พันกว่า บาท + vat 7% เนี่ยล่ะ ฟังราคาแล้วตกใจหมด ไม่ลดด้วยนะ
    เพราะเป็นอุปกรณ์เสริม
    แผ่นกรอง ยังเหลืออันเดียวเองคับ
    จองไว้และกลัวหมด

12. salmon drag

salmon drag New Member Member

286
    7
    0
    น่าสนใจครับ

13. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    น่าสนใจเหมือนกันนะ ถ้ามีรูปให้ดูบ้างก็ดีมาก ๆ เลย
    ครับ จะได้ไว้ตัดสินใจอีกที เพราะ มีโปรแกรม จะซื้อหลายอย่าง
    แต่ ตังค์ น้อย 55

ขอบคุณครับ

ปล. ใครใช้อยู่ และมีความรู้สึก สิ่งที่เปลี่ยนแปลงจากเดิม
    อะไรบ้าง มาเล่าให้ฟัง บ้างก็ดีครับ :)

14. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    คือตอนนั้นโทรถามหลายๆศูนย์แล้วมันไม่มีของน่ะครับ..พอดีเห็นกรองแอร์ที่บ้านเหลือๆก็เลยเอามาใช้แทนไปก่อนโดยให้มันซ้อนๆกัน ก็พอถูไถได้ แต่เห็นกรองของศูนย์แล้วน่าจะเวิร์คกว่าเห็นๆครับ สวยด้วย ...

ปล. ใครใช้อยู่ และมีความรู้สึก สิ่งที่เปลี่ยนแปลงจากเดิม
    อะไรบ้าง มาเล่าให้ฟัง บ้างก็ดีครับ

สำหรับบางคนที่ถามว่าใส่แล้วผลเป็นอย่างไรอันนี้ผมขออธิบายเวลาที่ผมใช้งานก็แล้วกันนะครับ ตอนสตาร์ทรถเพื่ออุ่นเครื่อง ผมจะเปิดเครื่องฟอกให้ทำงานที่ Max speed ก่อนโดยที่ยังไม่เปิดแอร์ เพราะตอนที่เปิด Max. speed เสียงมันจะค่อยข้างวี๊ดเลย(อาจเป็นเฉพาะเครื่องผมรึปล่าว อันนี้ไม่แน่ใจ)ถ้ามุมของแสงดีๆจะมองเห็นชัดเจนเลยว่า ฝุ่นละอองที่มันลอยๆอยู่ในรถ จะค่อยๆถูกดึงไปด้านหลัง ไปเข้าเครื่องนี่..พอเครื่องยนต์อุ่นได้ที่แล้วผมค่อยเปิดแอร์และ กดรีโมทปรับเจ้าเครื่องนี่ให้ทำงานที่โหมด Auto อีกทีนึงครับ สำหรับความรู้สึกที่ได้ผมตอบได้ไม่ค่อยเต็มปากนักว่ามันจะดีเลิศขนาดไหน เอาเป็นว่ารู้สึกว่าหายใจคล่องขึ้นบ้าง ก็คงพอแล้วมั๊งครับ (จริงๆถ้าหมั่นดูแลภายในรถให้สะอาด ดูดฝุ่นอยู่เสมอ ไม่ซุกขยะไว้ในรถมากนัก เครื่องนี้อาจไม่จำเป็นแล้วก็ได้นะครับ)

ทีนี้ผมขอถามบ้างนะครับ...แล้วรุ่นของผมนี่จะหากรองได้จากศูนย์ไหนบ้างครับ บอกชื่อรุ่นไม่ถูก เลยถ่ายรูปมาถามละกัน ขอ Part number และก็ราคา กับที่เบิกด้วยนะครับ....ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    :confused:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้