Spoon vs PORSCHE

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย REDHONDA, 14 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    กำลังจะหาคาลิปเปอร์มาใส่เลือกไม่ถูกว่าจะเอาตัวไหนดี
    ระหว่าง Spoon กับ PORSCHE 4 พอท เหมือนกันแต่ค่าตัวต่างกันเยอะ
    รักพี่เสียดายน้อง ช่วยผมเลือกหน่อยคับ :cool:

2. REDHONDA

628
    23
    0
    ลืมไปอย่างด้วยเงินที่จ่ายไปจะได้ Spoon คู่หน้าคู่เดียว แต่
    PORSCHE จะได้มาหน้า-หลังกันเลยทีเดียว :cool:

3. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    ถ้าเป็นผม คงเลือก spoon แบบไม่ต้องคิดมากเลยคับ

4. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    PORSCHE

ไม่ก็ Ferrari ครับ

5. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    ไม่เคยใช้ทั้งคู่ครับ แต่เคยได้ยินมาหลายเสียงจากคนที่ใช้งานกับมันหนักๆว่า
    Spoon ไม่ค่อยจะดีเท่าที่ควรครับ แต่มันก็ดีกว่าของเดิมแน่หล่ะ และอีกอย่าง
    ถือเป็นของแต่งที่ตรงกับรถเราใส่ไปยังไงก็สวยก็หล่อ ส่วนเบรคของ porsche
    นั้นเมื่อนานมาแล้วเคยได้ชื่อว่ารถ porsche เป็นรถที่มีระบบเบรคที่ดีที่สุดในโลก
    (ไม่ได้หมายความว่าคาลิปเปอร์อย่างเดียว)ส่วนจะเลือกอันไหนนั้นก็แล้วแต่ครับ
    จริงๆรถบ้านใช้งานคงไม่ต้องซีเรียสอะไรถึงขนาดนั้น แค่เปลี่ยนผ้าเบรคดีๆอย่างพวก
    endless, dixcel, p'mu แค่นี้ก็เห็นความแตกต่างชัดเจนแล้วครับ เพราะ
    คาลิปเปอร์ดีแต่ผ้าเบรคห่วยก็เบรคไม่อยู่นะคร้าบบ

WiN_WiN ถูกใจสิ่งนี้
  6. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0
    ว่าจะลอง dixcel สักชุดคับโอ๊ต:D

7. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    PORSCHE ราคานี้ได้หน้าหลัง ก็ ไม่เลวนะครับ

8. REDHONDA

628
    23
    0
    เป็นข้อคิดที่ดีสำหรับผมมากเลยคับ ถ้ายังไงตัดสินใจได้ไปติดตั้งมาแล้ว
    จะเอามาให้ชมกัน

ปล โปรดติดตามตอนต่อไป :cool:

9. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    เด็กขอนแก่นมาแอบดูครับอิอิ

10. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ผมก้อกำลังจะสั่งอยู่พอดีเลยคับพี่ต้อม

11. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    มาเชียร์พอร์ชอีกแรงครับ ....อ้อ...อย่าลืมทำสีเดิม(เน้นว่าเดิม)ด้วยนะครับ...อย่าไปเปลี่ยนสีมันนะและเก็บตัวหนังสือให้เรียบร้อยด้วยล่ะ...จะดูดีทีเดียว...

12. ถ้าเป็นในความคิดผมนะ ผมจะเลือกเบรคที่หาผ้าเบรคซิ่งใส่ได้ง่าย ๆ ครับ
    ไม่ใช่พอผ้าเบรคหมดที ก็มานั่งปวดหัว เพราะหาผ้าเบรคดี ๆ ใช้ไม่ได้ ต้อง
    ไปซื้อผ้าเบรครุ่นอื่นมาแปลง หรือถ้าซื้อของตรงรุ่นก็แพงแบบมหาศาล เพราะ
    ส่วนตัวคิดว่าผ้าเบรค สำคัญกว่าคาร์ลิปเปอร์นะ ใส่ 4 Pot หรือ 6 Pot แต่
    เบรค Fade ก็ไม่รู้จะใส่ไปทำไมครับ

ลึก ๆ เชียร์ Porsche นะ เก๋ดี ไม่เกลื่อน

13. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    ผ้าเบรคไทเกอร์เป็นไงมั่ง :D

14. ของถูกและดี ยังมีในโลก 555+

15. zeraph

zeraph New Member Member

734
    32
    0
  16. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0

จรัดปายคับแทงค์:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้