ใครเคยเอาหัวฉีดเครื่อง Nissan RB20 มาใส่เครื่อง B16+B20 บ้าง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย นพพร ถนอมพงษ์, 7 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    พอดีผมได้หัวฉีดดังกล่าวมาชุดหนึ่ง คิดจะเอามาเปลี่ยนใส่แทนหัวฉีดชุดเดิมของเครื่อง B16b ที่ใช้อยู่ แต่พอเอาหัวฉีดที่ว่าไป Test ที่ร้านรับล้างหัวฉีด ปรากฏว่าฉีดน้ำมันออกมาเป็นเส้นตรง ไม่เป็นฝอยเหมือนกับหัวฉีดทั่วไป ตอนแรกเข้าใจว่าหัวฉีดเสียหรือตัน แต่พอล้างไปแล้วก็ยังคงฉีดออกมาเป็นเส้นเหมือนเดิม สอบถามไปยังผู้รู้และผู้ขายยืนยันว่าเป็นธรรมชาติของหัวฉีดรุ่นนี้ที่ฉีดน้ำมันออกมาแบบนั้นเพราะเป็นหัวฉีดรุ่นเก่า (มากๆ) ตอนนี้ผมเลยไม่กล้าเอาเปลี่ยนใส่แทนของเดิมเพราะกลัวปัญหาต่างๆ จะตามมา อยากรบกวนเรียนถามผู้รู้ว่าจะดีไหมถ้าเอาหัวฉีดรุ่นนี้ใส่แทนหัวฉีดเดิมที่มากับเครื่อง B16b

1. ไม่มีใครเคยทำเลยเหรอ เห็นทีจะต้องเก็บเอาใส่เก๊ะไว้ก่อน หัวฉีดเครื่อง RB 20 DET

2. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    หัวฉีดเดิมไม่พอเหรอคับรถผม B18c กำลังอัด 280 หัวฉีดเดิม B16a ยังใส่ได้เลย

3. Empty heart

Empty heart New Member Member

96
    2
    0
    เคยใช้แต่หัวฉีด J VVTI น่ะครับ ฉีดเป็นฝอยเลย

4. ผมเลิกล้มความคิดที่จะทำแล้วครับ ไม่กล้าเสี่ยง แต่อย่างไรก็ขอขอบคุณครับที่ตอบมา

5. ของแบบนี้ ไม่จูน ไม่รู้ครับพี่โต้ง

6. กระเทียมโทน

กระเทียมโทน New Member Member

31
    2
    0
    ผมเคยเล่นครับ เป็นฮอนด้าซิตี้ เครื่อง D15B เซ็ทโบ หัวฉีด RB20 พ่วงกล่อง Eminage ทำที่ CAKE MAKER พี่ตุ้ม
    วิ่งดีครับ ตอนนี้ไกล้ออก EK แล้วครับ ขอเป็นสมาชิกด้วยคนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้