น้องใหม่จะซื้อ evo 5 โมนิดๆ ขอคำแนะนำหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย ekk_happening, 8 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ekk_happening

ekk_happening New Member Member

49
    1
    0
    คือ สนใจซื้อEVO 5 ขับ2 จูน1.5บาร์ 370แรง

นัดดูเรียบร้อยแล้วแต่มีสงสัยเพิ่มนิดนึง

- ท่อนบนโว5 ล่างโว7 ตัวนี้น่าจะทนบูสได้เท่าไหร่ อยากจะตั้ง1.5บาร์ กลัวกระจาย แต่น้องเค้าว่าสบาย ตอนนี้เลยตั้งแต่บาร์เดียว

เอาแบบไม่โหมเครื่องเกินไป ดึงมันๆก้อพอ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 สิงหาคม 2009
  2. Erica

Erica New Member Member

208
    2
    0
    ถูกมากเลยครับซื้อมาโมเลยครับ

3. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    ขับ2 นี่สิ น่าจะขับ4

4. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    รถมันเป็น ขับ 2
    ไม่ได้แปลงตัวถังเป็นขับสี่ ฉะนั้นงานตัดต่อ ตัวถัง คงไม่มีอะไรที่ต้องดูเลยครับ เพราะไม่ได้ตัดต่อตัวถัง
    ก็ดูเมื่อดูรถขับหน้าทั่วๆไป ครับ แค่ไม่มีชนหนักมาก็ถือว่าน่าใช้ครับ

ส่วนพาร์ทเท่าที่ดูในรูป เป็นพาร์ทแท้ ครับ ไม่ใช่ไฟเบอร์ครับ ส่วนภายในครบหรือไม่ อันนี้ต้องดูตัวรถจริงๆครับ
    แต่ราคา ตามที่เจ้าของตั้งมา ก็ถือว่าไม่แพงครับ ที่เหลือน้องค่อยเอาไปเก็บรายละเอียดต่อ ในส่วนที่ยังขาด
    ให้เป็นอีโวครบๆที่หลังก็ได้ครับ

ที่เหลือเรื่องเครื่อง น้องแค่ดูว่า ของมันมาสมราคาหรือไม่ เท่านั้นก็พอครับ
    เรื่องเครื่องก็ลองขับดูครับ ว่าอาการรถมันสมบูรณ์มั้ย ช่วงล่างดีมั้ยเท่านั้นครับ
    แล้วลองตัดสินใจดูครับ

ถ้าน้องจะหา อีโว5 จริงๆ คงแนะนำต้องเป็นระบบขับเคลื่อนสี่ล้อ ครับ ราคาแบบสวยๆจบๆ ครบๆ คงต้องมี 5.5-7 แสน ครับ
    ราคา 3 แสนปลาย คงหาไม่ได้ครับ
    แต่ถ้าจะซื้อไปขับหล่อๆ คันนี้ที่ทำเป็นแบบขับ2 ก็เป็นตัวเลือกที่น่าสนใจครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 กรกฎาคม 2009
  5. ekk_happening

ekk_happening New Member Member

49
    1
    0
    ขอบคุงพี่ๆมากคับ ดูเรียบร้อยแล้ว ก้อมีเก็บรายละเอียดนิดหน่อย

ตอนนี้ก้อคงขอขับ2ไปก่อน อีกแปปนึงคงทำขับ4

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 สิงหาคม 2009
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้