### ไปเปลี่ยนยางเพลาขับ กลับมาสั่นทั้งคันเลยครับ ###

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ZAMZAM1, 14 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ยางเพลาขับด้านในขวา มันขาด ไปที่ร้านพอเปลี่ยนเสร็จกลับมาสั่นจะอ๊วกเลยครับ
    ถามว่าถ้าช่างใส่ลูกปืนเพลากลับด้าน มันจะสั่นหรือเปล่าครับ
    ถ้าไม่ใช่สาเหตุนี้น่าจะเป็นที่อะไรครับ

2. hanaga

hanaga New Member Member

203
    14
    0
    บางทีตอนใส่ล้อ ช่างไม่ได้ขันน็อต ตามลำดับทะแยงมุม ก็ทำให้ล้อไม่ได้ศูนย์สั่นได้
    เหมือนกัน ลองถอดล้อออกมา แล้วขันเข้าไปใหม่ครับ

3. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    ใส่ลุกปืน เพลา ไม่ดี เป็นไปได้ สูง ครับ

4. End

End Active Member Member

525
    39
    28
    รีบแกะมาดูก็ดีนะครับ

มันฟังดูอันตราย

5. i-vtec

i-vtec Member Member

188
    13
    18
    กลับด้านชัวร์ เคยเป็นผ่านมาก่อน
    ขับออกจากอู่มาก็วนกลับไปแก้ รื้อออกมากลับลูกปืนแล้วหายครับ
    ขับกลับไปหาช่างคนเดิมเลยครับ

6. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    งานเข้าเลย สงสัยช่างจะมึน

7. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    ช่วยสรุปอาการ หลังแก้ไขให้ฟังด้วยนะคับ
    และอู่ไหน จะได้จำไว้ เมื่อก่อน ทำมา 4 แห่งไม่มี
    ปัญหาเลยนะ ขอบคุณครับ

8. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    วันนี้ 09.00 น. ช่างนัดรื้อออกมาดู ในใจผมคิดว่าน่าจะเป็นที่ลูกปืนเพลาขับด้านในนี่แหละ มันจะมี 3 ลูก วงรี
    เจอช่างไม่เก่งเข้า ก็แย่หน่อย ในใจคิดไว้แล้ว ถ้าทำแล้วไม่หายผมต้องซื้อของเชียงกงใส่เลยดีกว่า
    ไปถามมาแล้ว 1200 บาท วันนี้ถ้ามีโอกาสจะถ่ายรูปมาให้ดูครับ เห็นช่างบอกว่าลูกปืนเพลาขับ ของ Honda
    มันใส่ไม่เหมือนกับของ Toyota

9. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    รอฟังด้วยครับ

10. tapid

tapid New Member Member

42
    1
    0
    รอฟังผลด้วยคนครับ:D

11. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    แล้วช่างรู้หรือเปล่าครับว่าตอนนี้ซ่อม Honda หรือ Toyota (ช่างพูดง่ายดีนะ)

รอดูผลครับ :D

12. ZAMZAM1

1,676
    42
    48
    ผมไปทำมาแล้วครับ ช่างใส่ลูกปืน 3 ลูก กลับด้านจริงๆ ตอนนี้หายสนิทเลยไม่สั่น (ถ้าใส่กลับด้านมันจะสั่นเบาๆรู้สึกได้)
    หากใครเคยไปเปลี่ยนยางหุ้มเพลาหรือทำอย่างอื่น ก็ทดลองก่อนนะครับ

13. ZAMZAM1

1,676
    42
    48
    ผมเสียดายจริงๆไม่ได้ถ่ายรูปมาให้ดู เพราะผมต้องทิ้งรถไว้ให้ช่าง รีบไปทำงานด่วนก่อน
    ไม่ถึงชั่วโมงกลับมา ช่างบอกเสร็จแล้วครับ ฟรี

14. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0

ดีใจครับ หายเป็นปกติ แบบนี้ก็เสียว เหมือนกันนะ ไม่ใช่เสียว
    เรื่อง อันตรายจากขับ เพราะมันรู้สึกตัวก่อนจะขับเร็ว แต่เสียว ที่ต้อง
    เสียเวลา ทำมาหากิน กลับไปแก้ไขงาน

ขอบคุณข้อมูล มาแบ่งปันกันครับ:)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้